Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

Donnie Yen

Active Member
Các anh ơi , cho em xin 1k điểm 1.000 fshare point ( mua 1 ngày vip )
Em cần download vài bài karaoke mà em không có tài khoản vip
Em cảm ơn rất nhiều.
Email của em:
[email protected]

tamyeutham

Well-Known Member
Em ngoài lề tí, liên quan đến chức năng SEARCH trong Folder

Bản update Windows mới (cả 1909 và 2004) làm chức năng SEARCH trong folder bị thay đổi theo
Hồi trước: Gõ chữ → ngừng → tự động bắt đầu tìm kiếm
Bây giờ: Gõ chữ → ngừng → Enter → bắt đầu tìm kiếm

Không biết có bác nào giống em và biết cách khắc phục không ạ

mongnguyen

Well-Known Member
Em ngoài lề tí, liên quan đến chức năng SEARCH trong Folder

Bản update Windows mới (cả 1909 và 2004) làm chức năng SEARCH trong folder bị thay đổi theo
Hồi trước: Gõ chữ → ngừng → tự động bắt đầu tìm kiếm
Bây giờ: Gõ chữ → ngừng → Enter → bắt đầu tìm kiếm

Không biết có bác nào giống em và biết cách khắc phục không ạ

Không biết bác Tâm xài win nào, em xài win 10 thì gõ vẫn tự động search bình thường. Chắc do 1 tuỳ chọn nào đó mà bác thao tác nhưng không nhớ.

tamyeutham

Well-Known Member
Không biết bác Tâm xài win nào, em xài win 10 thì gõ vẫn tự động search bình thường. Chắc do 1 tuỳ chọn nào đó mà bác thao tác nhưng không nhớ.
Em cũng đang dùng windows 10 bản cập nhật mới, ban đầu em cũng nghĩ sai cái gì đó, em thử qua laptop thứ 2 cũng giống tình trạng, em đang nghiên cứu mà chưa ra :)

thong_the

Well-Known Member
Em cũng đang dùng windows 10 bản cập nhật mới, ban đầu em cũng nghĩ sai cái gì đó, em thử qua laptop thứ 2 cũng giống tình trạng, em đang nghiên cứu mà chưa ra :)
Thử vào service.msc chọn windows search rồi bấm phải chọn properties xem mục starup type xem đang là automatic (delayed start) chưa, nếu chưa thì chọn lại automatic (delayed start) rồi trở ra xong bấm phải chuột chọn restart lại windows search thử xem có được không

tamyeutham

Well-Known Member
Thử vào service.msc chọn windows search rồi bấm phải chọn properties xem mục starup type xem đang là automatic (delayed start) chưa, nếu chưa thì chọn lại automatic (delayed start) rồi trở ra xong bấm phải chuột chọn restart lại windows search thử xem có được không
Em đã làm thử theo hướng dẫn của bác nhưng cũng không khắc phục được, em mới đọc được trên trang web nước ngoài thì thấy cũng nhiều người comment chung tình trạng chưa có cách khắc phục, theo thông tin thì hình như do MS cố tình thiết kế lại
Chắc đành chịu vậy rồi quá...

Bên trên