Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

SourGrass

Well-Known Member
@SourGrass, đúng vậy quá thừa khi nói đến những điều bác muốn xin xỏ. Đọc comments của bác tôi không mấy có hứng thú, huống hồ bác @y chắc bác ấy cũng chả thèm để ý đến. Sorry bác nha, cẩn thẩn khi xin xỏ ai đó một cái gì. Lời nói không có sức hấp dẫn dể làm cho chúng không ưa.

Thiết tưởng diễn đàn này là nơi chúng ta lên trao đổi chia sẻ những bản nhạc mình có thể làm được mà những người khác không làm được, tuy nhiên những khen chê thì bao giờ cũng có đối với sản phẩm của mình. Không ai biết ai nhưng nên đối xử nhau trong tinh thần bình đẳng và tôn trọng lẫn nhau và có những phút thư giãn trong cuộc sống hằng ngày.
Tuy nhiên bạn này hình như có vấn đề, lên diễn đàn chỉ để đâm người này thọc người khác qua những bài gần đây. Tui biết, vấn đề kinh nguyệt, xin lỗi, chất hormone tiết ra nhiều quá cũng làm con người ta thay đổi tính tình tạm thời, cẩn thận bạn nhé.
Hãy nhắm vào sự đóng góp diễn đàn hơn là chỉ trích người khác. Có một ngày vui vẻ nghen :D:D:D

vandien

Well-Known Member
@yeumaingannam bác nói đúng đó, cái soft MKVToolnix này, chỉ có giá trị Mux video và music. Soft này mới có cách đây khoảng 18 năm thôi. Làm gì có trước năm 2000 để làm cái title cho CDRom. Mà cái soft này cũng đâu có chức năng này. Ít người dùng vì function của nó rất ít. (Only use MKVToolNix to create, split, edit, mux, demux, merge, extract or inspect Matroska files, cũng rất giới hạn, đôi khi làm downgrade video quality, và không phải là stand a lone soft để làm tất cả các chức năng có trên.)
Có nhiều bác hiểu biết giới hạn, vòng vo tam quốc, không tự đánh giá bản thân, cũng có nhiều bác học cao hiểu rộng cùng trong diễn đàn này, họ cười cho. Trong đây, em vẫn thấy mến bác @vandien, cứ cậm cụi tha mồi về tổ dùm cho các thành viên ngưởng mộ bác. Và bác @y là người thứ hai em hiểu, ngay từ lúc đầu, không có thành viên nào biết về "interlaced vs progressive scan" cứ phải nhờ bác "de-interlaced". Từ đó em biết "lập trình" về IT của bác khá vững. Và giờ thì bác "thổi" beat quá "tài tình" cũng tầm cở "beat phối". Ngưỡng mộ bác. Em không muốn biết bác làm cách nào, để học hỏi. Chỉ muốn bác "thổi" beat càng ngày càng nhiều thôi. (đối với bác mấy loại soft free này bác đâu có cần tới.) Em đúng là "talkative" nhịn không nổi đóng góp chút thiển ý... có gì bỏ qua cho.
Cám ơn bác đã quá khen,bác làm tôi mắc cỡ chết được,IT của tôi thì chứa chưa đầy lá mít bác ạ,về làm Kara thì rất bết,tôi là học trò của rất nhiều bác trên đây đó,nợ ân tình các bác ấy rất nhiều!:)

TSDu72

Well-Known Member
Thiết tưởng diễn đàn này là nơi chúng ta lên trao đổi chia sẻ những bản nhạc mình có thể làm được mà những người khác không làm được, tuy nhiên những khen chê thì bao giờ cũng có đối với sản phẩm của mình. Không ai biết ai nhưng nên đối xử nhau trong tinh thần bình đẳng và tôn trọng lẫn nhau và có những phút thư giãn trong cuộc sống hằng ngày.
Tuy nhiên bạn này hình như có vấn đề, lên diễn đàn chỉ để đâm người này thọc người khác qua những bài gần đây. Tui biết, vấn đề kinh nguyệt, xin lỗi, chất hormone tiết ra nhiều quá cũng làm con người ta thay đổi tính tình tạm thời, cẩn thận bạn nhé.
Hãy nhắm vào sự đóng góp diễn đàn hơn là chỉ trích người khác. Có một ngày vui vẻ nghen :D:D:D

@SourGrass, tên ngoại mà, thành thử tôi nói tiếng V bác không hiểu??? Tôi chỉ có chút góp ý cho những kẻ "cái bang" khi xin xỏ, phải nhả nhặn và giử ý tứ một chút. Tôi có đã kích ai đâu mà bác quen cái thói "chụp mụ" từ hồi nào vậy. Đáng tiếc cho một kẻ mang tên nước ngoài mà chỉ tăng trưởng tuổi già không thôi. Đáng tiếc và tiếc thay ... không nói với bác nữa, bác cứ ăn xin theo cái kiểu của bác rồi cũng có ngày bác thấy bác kiến thức không theo tuổi tác của bá. :D:D:D:D:D

TSDu72

Well-Known Member
Cám ơn bác đã quá khen,bác làm tôi mắc cỡ chết được,IT của tôi thì chứa chưa đầy lá mít bác ạ,về làm Kara thì rất bết,tôi là học trò của rất nhiều bác trên đây đó,nợ ân tình các bác ấy rất nhiều!:)

Bác @vandien, đúng đó bác, tôi không nịnh bác đâu, có sao nói vậy. Bác nợ ân tình của ai thì bác trả cho người đó. Còn việc bác đóng góp vào diễn đàn thì đó là ân tình của bác đối với ace. Tôi cũng lấy xuống của bác rất nhiều bài, và thật tình cám ơn bác rất nhiều. :):):)

TSDu72

Well-Known Member
Kiễm lại, tôi thấy trong diễn đàn này, đa số là các bác đã cao niên. Có bác trên 70, tồi rất mến phục các bác ấy có tinh thần văn nghệ rất cao. Chỉ mê karaoke thôi, nhưng xem lại số bác có trình độ thì rất hiếm. Không chứng tỏ được ưu điễm của mình khi đăng bài cho em út nó noi theo. Ăn nói cộc lốc, tỏ vẽ ta đây, mắn mõ người khác khi phê bình. Chả ra cái thể thống gì cả... chán. :D:D:D:D:D

yeumaingannam

Well-Known Member
Kiễm lại, tôi thấy trong diễn đàn này, đa số là các bác đã cao niên. Có bác trên 70, tồi rất mến phục các bác ấy có tinh thần văn nghệ rất cao. Chỉ mê karaoke thôi, nhưng xem lại số bác có trình độ thì rất hiếm. Không chứng tỏ được ưu điễm của mình khi đăng bài cho em út nó noi theo. Ăn nói cộc lốc, tỏ vẽ ta đây, mắn mõ người khác khi phê bình. Chả ra cái thể thống gì cả... chán. :D:D:D:D:D

shock rồi phải không???, có gì đâu bác, bác dạo chơi trong dđ này riết rồi thành thói quen thôi. hahaha
hơi sức đâu mà để ý. ai làm gì mặc ai. if you are neutral in unsatisfactory situations, start by doing what is necessary; then do what you can; and suddenly you're doing the impossible. you can't replace negative thoughts with positive ones, you will start to have opposite results.

SourGrass

Well-Known Member
@SourGrass, tên ngoại mà, thành thử tôi nói tiếng V bác không hiểu??? Tôi chỉ có chút góp ý cho những kẻ "cái bang" khi xin xỏ, phải nhả nhặn và giử ý tứ một chút. Tôi có đã kích ai đâu mà bác quen cái thói "chụp mụ" từ hồi nào vậy. Đáng tiếc cho một kẻ mang tên nước ngoài mà chỉ tăng trưởng tuổi già không thôi. Đáng tiếc và tiếc thay ... không nói với bác nữa, bác cứ ăn xin theo cái kiểu của bác rồi cũng có ngày bác thấy bác kiến thức không theo tuổi tác của bá. :D:D:D:D:D
Tên mạng là TSDu72, là Tiến sĩ Đ*&^%. thì tiếng V nhất định phải rành hơn tui rồi. Cũng là một sự góp ý, nhưng được người ta cảm ơn, còn góp ý của bạn nghe là muốn ói, bạn có thấy bạn yeumaingannam góp ý về lời góp ý của mình không? chắc không muốn hiểu hoặc chỉ muốn nghe những gi mình muốn nghe. Phải rút kinh nghiệm để đối xử với người khác, đừng nói mình già là mình được quyền phê phán người khác. Don't be an idiot! Be nice. Tôi tạm dừng ở đây để trả lại sự yên tĩnh của diễn đàn. :D:D:D

Thi19832017

Well-Known Member
Bác TSDu72 này không có thiện cảm gì khi đăng bai viết

TSDu72

Well-Known Member
Tên mạng là TSDu72, là Tiến sĩ Đ*&^%. thì tiếng V nhất định phải rành hơn tui rồi. Cũng là một sự góp ý, nhưng được người ta cảm ơn, còn góp ý của bạn nghe là muốn ói, bạn có thấy bạn yeumaingannam góp ý về lời góp ý của mình không? chắc không muốn hiểu hoặc chỉ muốn nghe những gi mình muốn nghe. Phải rút kinh nghiệm để đối xử với người khác, đừng nói mình già là mình được quyền phê phán người khác. Don't be an idiot! Be nice. Tôi tạm dừng ở đây để trả lại sự yên tĩnh của diễn đàn. :D:D:D

@ SourGrass, hey behave yourself, let prove yourself to be an educated guy, don't say profanity. I am always be nice with someone, even when I share my last crust of bread with a beggar (it means you), I mustn't behave as if I were throwing a bone to a dog. Be nice, so I must give humbly, and thank you for allowing me to have a part in your hunger. I made this a song for me, and I usually sing when I feel anger in order to avoid losing my temper.
It is not from my own goods that I gave it to you; it is a portion of your own that I am restoring to you. So I am paying your saying back to you, and you think you are making a good bye to which you are not bound, and always say, see you next time... hahaha

tangngong

Well-Known Member
Cảm ơn bác rất nhiều. Nhưng file drive bị yêu cầu quyền truy cập ấy bác ơi!! Bác sửa lại giúp mình với ạ!!

Chỉnh sửa lần cuối:

thong_the

Well-Known Member
Em cảm ơn bác nhiều lắm. Bác up hay là kiếm link ở đâu hay quá. Em tìm mãi... nếu bác biết có topic nào có link những bài vob cũ như thế này mong bác chỉ giúp e ạ!! E cảm ơn rất nhiều!!
Đang gắn HDD có disk này nên em up luôn giúp bác, chớ giờ em là sen bạn em sai vào đâu thì vào đó nấu mì thôi :)

Bên trên