Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

chithanh22

Well-Known Member
Thể theo yêu cầu của một bác rất hay là thích nhạc Nga nhưng không thích hát tiếng Nga . Nên em phá lệ làm 1 bài chỉ có tiếng Việt thôi nhé (Bản nhạc phối khác luôn các bác ạ):
Thời thanh niên sôi nổi Version 2 - Lời Việt :
https://www.fshare.vn/file/HQW29VE2TPQD
THOITHANHNIENSOINOI-VERSION2H265.mkv_thumbs_2017.08.12_00.48.00.jpg
tuyệt vời, thanks bác nhiều!

vandien

Well-Known Member
tt.... GCĐĐ

61. TÌNH YÊU CÁCH TRỞ - QUANG LẬP & LÂM MINH THẢO

Các Bác kéo lại tks....

http://www.fshare.vn/file/SZDKG9M5JZ22
Hôm nay nghe kỹ lại 1,vài bài của TT GCĐĐ mình lờ mờ đoán:"...hay là đặt tên GCĐĐ là vì có 2,3 ca sỹ bắt chước các giọng ca nổi tiếng thời trước như:Hoàng Anh là Hoàng Oanh;Tài Nguyễn là Duy Khánh;Lâm Minh Thảo là Giao Linh v.v.. chăng!?

mongnguyen

Well-Known Member
Hôm nay nghe kỹ lại 1,vài bài của TT GCĐĐ mình lờ mờ đoán:"...hay là đặt tên GCĐĐ là vì có 2,3 ca sỹ bắt chước các giọng ca nổi tiếng thời trước như:Hoàng Anh là Hoàng Oanh;Tài Nguyễn là Duy Khánh;Lâm Minh Thảo là Giao Linh v.v.. chăng!?

Mình cũng nghĩ như bác.

asbanngay01

Well-Known Member
Chính xác, Quang Lập có bài na ná giống Trường Vũ
Có người hát bắt chước Tuấn Vũ , Duy Khánh , Hoàng Oanh . Họ càng cố tình bắt chước em càng sợ . Trừ họ là cha con , mẹ con , chị em ... thì không sao , Riêng Quang Lập em thấy không cố tình phát âm từng chữ . Chỉ là bắt chước cách hát rên rên của Trường Vũ (Kiểu như Trường Vũ & Lâm Gia Minh có ảnh hưởng phần nào cách hát của Chế Linh đó thôi ). nên cũng dễ nghe hơn . Có người hát giống cả những chữ phát âm hơi riêng của Tuấn Vũ , Hoàng Oanh , Duy Khánh nên nghe hơi phản cảm ... Đây cũng là cảm nhận của riêng em thôi . Chắc người khác có cảm nhận dễ chịu hơn !

tinhxadec89

Active Member
có anh nào có bài giọt nắng bên thềm của ca sĩ bằng kiều trong pbn 107 hong cho em xin với em cảm ơn nhiều

zuylinh

Well-Known Member
Rước tinh về với quê hương và Tình thắm duyên quê Bác chưa có hở để chút em up
Tình thắm duyên quê của bạn không biết phải bản này không?
Tinh Tham Duyen Que - Quoc Hung - DVD K NDBD 11_11.vob
Bản Rước tinh về với quê hương - Lâm Quốc Hùng thì tôi chưa có
Cám ơn bạn đã dò dùm

Bên trên