Mọi người vào đây đoán bệnh con PC giúp mình

tranvinh4u

Ðề: Mọi người vào đây đoán bệnh con PC giúp mình

bác ơi bác kiểm tra lại ổ đĩa C còn trống bao nhiêu, nếu còn trống quá ít thì sẽ bị như vậy, e đã từng bị, đĩa C lúc đó của em chỉ còn 1, 2 GB ji đó, làm việc nhẹ thì ko sao, chạy ứng dụng nặng là bị giật rất khó chiệu, sau e xóa bớt thì trở lại bình thường, nói chung ổ C của bác trống càng nhiều thì càng tốt bác ah, ổ đĩa khác bác cũng đừng để full nhé, củng phải chừa ra tầm 1gb.
ngoài ra bác nên diệt virut full hdd, tránh trường hợp bác chỉ quét ở C mà wen các ổ đĩa khác, cài lại win thì vẫn bị lại virut như thường bác ah.
mong bác sớm khắc phục đc lỗi ^^

sun ce

Member

siusiuenen

Mình cho máy chạy khoảng 20' rồi bật soft thì được kết quả này.
Bà con vô đóng góp ý kiến với:

Temp này là khi bác đang chơi movie hay đang idle ? . Temp nhìn thì bình thường .

sun ce

Member

Mọi thứ đã được giải quyết ổn thỏa. Tất cả là do quạt CPU ko chịu quay nên máy mới trở bệnh. Xin gửi lời cảm ơn tới anh em đã quan tâm, đóng góp ý kiến trong mấy ngày qua :D

vuonglk

Member

Chắc là bị HDD đó bạn , Bạn thử chạy máy chuong trình don dep đĩa trên win coi có cải thiện không , dùng thêm cái hdd regenerator trong bộ hirent boot kiểm tra lại hdd bạn nhé , nguyên nhân bị virus cũng rất cao đó bạn , bạn vào chế độ safe mode web máy thử hoạc tao dĩa recuse của avg hay kis quet toàn máy xem có cải thiện không ,
Chúc máy bạn mau hết bệnh để cùng thưởng thức phim HD tiếp ^^

Bên trên