Mới Ship em Open Hour 4 Nhân 16 Lõi Từ Cloud Media Malaysia

haidangcam

Member
Ðề: Mới Ship em Open Hour 4 Nhân 16 Lõi Từ Cloud Media Malaysia

Trang CNX-Software có test thử con RK3288 4K và kết luận là em ấy render theo 1080p or 1K

Can Rockchip RK3288 Android TV Boxes Play Videos at True 4K UHD / 2160p Resolution?

Bài viết này mới bị sửa lại, trong bài viết có nhắc đến thành viên Javi nhưng trong bình luận mới nhất, anh ấy vẫn không thấy đường viền màu đỏ ở 4K và 1080p. Với TV 4K thì video sẽ được upscale lên để không bị tình trạng chỉ xem được 1/4 màn hình, nếu nguồn phát hỗ trợ 4K thì nội dung 4K mới hiện lên rõ ràng.

Hơn nữa, bức ảnh 4K mà người viết dùng (https://mega.co.nz/#!CsdjSIpR!lItmXonMJFxBwz4UGv--91zKJwdQ3L91Y_hj8iMwHzQ) là ảnh JPG, em tải ảnh này về và zoom lên cũng có chất lượng không ổn lắm. Nếu thay bằng ảnh vector thì hợp lý hơn.

October 13th, 2014 at 13:02 | #22
Reply | Quote
I can’t see any red border in 4K or 1080p

Trong phần test về Open Hour (sử dụng chip RK3288) thì file 4K có ở trong 2 chế độ nén HEVC và H.264, vậy nên 4K phải đi đôi với TV 4K, HDMI 1.4 (hoặc 2.0, dù 1.4 có tương thích ngược được nhưng file lớn quá sẽ bị ảnh hưởng), và box 4K nữa mới có ý nghĩa. Không biết con 4K (Rockchip RK3288 Android TV Boxes) mà người viết nói đến cụ thể là con nào.

-MP4 HEVC 1080p = Yes
-MP4 HEVC 4K = Yes
-MP4 4K H.264 95Mbps -Panasonic GH4 / SonyFR AX100 = Yes

greenhope

Member

^ Bác quote không hết nên sai ý rồi, người test đã up lên 1 file video mới nhất res 4k rồi kêu thằng Javi test thử kết quả nó ko thấy red border, đúng như người test dự đoán.

If you can see a red border with that video in MX Player in 100% mode @ 2160p, then that means my analysis is wrong, and I have to re-think about it.

Với lại chưa chắc gì Android đã hỗ trợ native 4k vì các comment cũng nói framebuffer của android có thể chỉ tối đa 1080p thôi nên bắt buộc khi decode video 4k thì phải downscale xuống 1080p rồi sau đó output thì upscale lên lại 2160p, đây mới chính là vấn đề chứ không phải do con chip RK3288 quảng cáo xạo.

nghiadhd

Active Member

^ Bác quote không hết nên sai ý rồi, người test đã up lên 1 file video mới nhất res 4k rồi kêu thằng Javi test thử kết quả nó ko thấy red border, đúng như người test dự đoán.

Với lại chưa chắc gì Android đã hỗ trợ native 4k vì các comment cũng nói framebuffer của android có thể chỉ tối đa 1080p thôi nên bắt buộc khi decode video 4k thì phải downscale xuống 1080p rồi sau đó output thì upscale lên lại 2160p, đây mới chính là vấn đề chứ không phải do con chip RK3288 quảng cáo xạo.

Đợi lên Android L đi, chắc chắn framebuffer sẽ được nâng lên 4K, còn hiện giờ thì max là 2K thôi

womanizerzz

Member

đáng tiếc, mvc 3d không chơi được thì quá phí cho năng lực của em nó.

Không có HDD bay bí lắm, lại ko hỗ trợ 3 d, giá hơi chát dù vẫn là hàng ChiNa

nghiadhd

Active Member

Sao dạo này không thấy thớt review tiếp em OpenHour tiếp. Đang phân vân về firmware của em này so với những em dùng rockchip RK3288

saigonmix

Active Member

Phút 1:55, review về Open hour, quá đẹp cho đội chơi của anh ấy

http://youtu.be/j-f89e7Ebpc?t=1m55s

[video=youtube;j-f89e7Ebpc]https://www.youtube.com/watch?v=j-f89e7Ebpc[/video]

luxury1809

Con này hơi khủng nhỉ ? Mà giá vượt qua tầm với rồi. Chọn em khác vậy :-h

saimon

Member

Bên shop nghenhinstore đang bán có 3tr đó các bác.

XBOONE

Active Member

cho mình hỏi con này ngoài hà nội chỗ nào bán ?

767kaka

Member
Re: Ðề: Mới Ship em Open Hour 4 Nhân 16 Lõi Từ Cloud Media Malaysia

Nghe họ nói Ship toàn quốc luôn đó bác. Mình ờ Đồng Tháp họ ship 2 ngày là tới.

binhba0987

bây giờ còn giá 3tr nữa không các bác, em muốn mua lại 1 con cũ nhìn cấu hình thấy mê.

ruatmap

Member

Giờ 4tr giá hoang tưởng.

haidangcam

Member

Bác nhìn lạị cấu hình chút xíu, hơn nhau là chỗ đó đó bác.

Bên trên