Mong các bác tư vấn mua bộ dàn cỏ trong khoảng 10t, để nghe nhạc dance,rock.....

Linhmoi1234

Hiện h e đang học Dj và đi làm ở tại quán Bar.... h muốn các bác tư vần cho e trong khoảng 10t đầu tư muốn tìm 1 bộ dàn đã qua sử dụng, căn phòng của rông khoảng 20m2..... mong các bác tư vấn dùm... thank

GIÀ HAM VUI

Ðề: Mong các bác tư vấn mua bộ dàn cỏ trong khoảng 10t, để nghe nhạc dance,rock.....

10tr muốn nghe nhạc mà lại là nhạc dance, nhạc trẻ thì em khuyên bác lựa chọn như sau

Amply: AMPLY SANSUI Alpha 607i giá khoảng 4.5tr
Loa Onkyo D200II / giá khoảng 2.5tr
Đầu đĩa CD Marantz CD5003/ giá khoảng 3.2tr

Giá trên là đồ đã qua sử dụng và hoàn toàn có thể mua được.

Lý do em tư vấn bác mua Amply SANSUI Alpha 607i vì amply này có thể chơi đc cùng lúc 2 đôi loa nên phù hợp cho bác khi có điều kiện nâng cấp thêm một đôi loa nữa để chơi nhạc dace để âm thanh được đầy đặn và căng hơn

Linhmoi1234

Ðề: Re: Mong các bác tư vấn mua bộ dàn cỏ trong khoảng 10t, để nghe nhạc dance,rock.....

Bộ này ngon rồi....

E đâg chọn con klicsp b-30 nhưg chưa bít aml j, mong các tu vấn cho e mấy quả aml châu âu nghe cho xướg e là e ko có khoái thèng nhật bổn à. Thằg đấy chỉ nghe nhạc nhẹ thôi.

haitm

Ðề: Mong các bác tư vấn mua bộ dàn cỏ trong khoảng 10t, để nghe nhạc dance,rock.....

Em cũng đang muốn một bộ tầm tiền này để nghe nhạc Dance ...
Có lẽ đi theo hướng Denon là chuận ạ !!!
Denon PMA-520AE + Klipsch B 20
( Tiện đây các bác cho em hỏi là mua đồ 2nd ở Hà Nộ thì mua cửa hàng nào uy tín ạ )
Bộ này nếu mua mới chắc là em ra bên Anh Duy Audio.

ktypro

Active Member
Re: Ðề: Mong các bác tư vấn mua bộ dàn cỏ trong khoảng 10t, để nghe nhạc dance,rock.....

Em cũng đang muốn một bộ tầm tiền này để nghe nhạc Dance ...
Có lẽ đi theo hướng Denon là chuận ạ !!!
Denon PMA-520AE + Klipsch B 20
( Tiện đây các bác cho em hỏi là mua đồ 2nd ở Hà Nộ thì mua cửa hàng nào uy tín ạ )
Bộ này nếu mua mới chắc là em ra bên Anh Duy Audio.
Bộ này 2nd hiếm đó mua mới đi,bác qua thiên hà audio

tầm này bác làm em edifier S730, công suất vài trăm oát, bass mạnh mẽ oánh dance ko phải nghĩ vì cục sub rời cực bự, bass 10inch, chứ mua mấy loa hi fi tầm giá đó ko đáp ứng được

haitm

Em thấy như con 520AE này thì nếu muốn tăng cường thêm Bass bằng cách gắn thêm Subwoofer là không thể đúng không ạ !

ktypro

Active Member
ko nhầm thì cắm sub vào cổng rec đó,edifier S730 vẫn là loa pc thui cs thật ko đến 300w đâu,con này bass cũng giống loghitech z906 thui,nghe nhạc dàn dân dụng hay hơn nhiều.tính cs max klip b-20 là 340w

duythangtk41

Nghe nhạc Dance, rock thì cứ làm con âm ly Jaguard 203 III (hàng bãi) + loa BMB 350 (hàng bãi, có âm thanh 3S) + thêm cục Sub B&W nữa thì bass cực căng, tiếng nhạc được bộ loa BMB xịn cho đầy uy lực luôn.

coito30

Denon PMA 510AE + Klipsch B-20
Với dàn này, sau này em muốn nâng cấp lên để xem phim được không các bác nhỉ.

lacthien81

Active Member

nghe dance với rock thì làm dàn 5.1 cho lẹ

Linhmoi1234

Vậy còn gì là xin ý kiến các bác nữa.... em lam oach bộ loa vi tinh cho xong, không hiểu các loại dàn mini có giải quyết được vần đề này ko các bác nhỉ

coito30

Em thấy bác cứ sắm amply 2 kênh phù hợp trước và sưu tìm loa đánh kèm là có thể quất được rồi bác.

coito30

Tùy bác chủ có số tiền nữa chịu chi bao nhiêu, từ đó bác sẽ múc em tương ứng. Em thấy với tư vấn của bác sale nguyenduong là cũng rất phù hợp.

Bên trên