mong các bro chỉ giáo

minizip

Member
hiện nay em dag có một em lcd SONY32w550a. em muốn mua một dàn homtheater (vd như SONY DAV-DZ590K dc ko ah | thông số đây báchttp://www.sony.com.vn/product/dav-dz590k) tầm 9 triệu gì đó .

Và thêm một HD box nưa (khoảng tầm trên dưới 3 tr) . nếu bác nào biết thì tư vấn cho em 2 thiết bị này nhạ em mới chơi nên chưa rành lắm:D:x Tiền em chỉ có thế mong các bác sớm giúp

vietrung

Active Member
Ðề: mong các bro chỉ giáo

hiện nay em dag có một em lcd SONY32w550a. em muốn mua một dàn homtheater (vd như SONY DAV-DZ590K dc ko ah | thông số đây báchttp://www.sony.com.vn/product/dav-dz590k) tầm 9 triệu gì đó .

Và thêm một HD box nưa (khoảng tầm trên dưới 3 tr) . nếu bác nào biết thì tư vấn cho em 2 thiết bị này nhạ em mới chơi nên chưa rành lắm:D:x Tiền em chỉ có thế mong các bác sớm giúp

hdbox ~ 3tr thì bạn tham khao thử K200, Xtreme hoặc ACRyan mini,...
còn dàn HT thì bạn thích dàn nao thì mua dàn đó, nhớ chú ý phải giải mã dc DTS từ ngoài nhé, thân!!!

minhtranquang55

Dàn sony DAV DZ 590K thì OK ,tầm hơn 9 t một chút. có ngõ optical và coaxial . Âm thanh nghe được 5.1. còn HD box thì tầm 3t thì anh em trong diễn đàn có kinh nghiệm giới thiệu rồi. Còn cái này cũng khá tốn: ổ HDD.
1.5 T cũng tầm trên 2.5 triệu . chép HD thì ổ lớn lớn một chút, mới chép đươc nhiều phim (phim 1080 thì xem tồt hơn với cái 32 W cùa anh). Dây HDMI , dây USB , dây coaxial (hoặc optical) tầm >500K loại phổ thông. Chơi thì phải tốn kém rồi, có thể sắm loại ít tiền hơn, nhưng khuyên không nên vì nếu thích rồi thì mấy cai nhỏ hơn sẽ bị xếp xó thôi==>tốn kém hơn ! Thân

minizip

Member

cám ơn bác đã tư vấn. mai em bảo ông bà bô chơi con đấy lun:d. nhưng tầm 9tr thế có lựa chọn nào khác ko ah. e chủ yếu xem phim và nghe nhạc đơn giản thôi, ko cầu kì quá mức đâu.
Tiện thể em phân vân giữa kaiboer200 và Xtreamer. con nào ngon hơn ah.

P/s: bác nào có thể tư vấn cho em qua yahoo dc ko ah. cám ơn các bác#:-S:-c

vietrung

Active Member

cám ơn bác đã tư vấn. mai em bảo ông bà bô chơi con đấy lun:d. nhưng tầm 9tr thế có lựa chọn nào khác ko ah. e chủ yếu xem phim và nghe nhạc đơn giản thôi, ko cầu kì quá mức đâu.
Tiện thể em phân vân giữa kaiboer200 và Xtreamer. con nào ngon hơn ah.

P/s: bác nào có thể tư vấn cho em qua yahoo dc ko ah. cám ơn các bác#:-S:-c

cố tí lấy dàn denon 390xp gì đó, thấy cũng khá. bạn lấy K200 cho nó manly!!!

minizip

Member

Nhưng em nghe bảo con denon chất lg bt. mới cả em muốn có một em dáng hiện đại ti(kết hợp vd floating wall ấy mà). mà các bác khác bảo denon nghe nhạc chán lắm

minhtranquang55

Dàn AIO của Sony thì kiểu dáng rất đẹp, tôi chỉ chơi sony nên không biết cac hàng AIO hiệu khác như thế nào, hiện tôi đang dùng DAV dz790, không khác gì 590 , công suất lớn hơn tý. được cái nghe nhạc hay (tai của tôi) , Nghe nhạc qua USB tốt (MP3), cái nay hay vì dùng USB , mình có thể tự chọn nhạc theo ý mình, không như sài CD. Nghe âm thanh phim HD cũng được lắm , vì đơn giản không cầu kỳ như chơi amply. Tôi thì hơi làm biếng nên sài AIO cho gọn.
Tốt nhất bạn nên tham khảo thêm anh em trên diễn đàn.

Bên trên