= * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

sirthuc

Member
UPDATE: đã bán hết, giữ lại mỗi cặp RX6 để nghe nhạc, ghép với em Pioneer A-30K, nghe khá phết anh em ạ :) Ở đây: http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/446151-pioneer-inte-amp-30k-sound-card.html

Đầu tiên cũng có vài lời ngắn gọn muốn gửi tới ace, thread này mở ra để ace nào đã, đang và sẽ sở hữu loa của Monitor Audio vào bàn luận, chia sẻ...

Mình tham gia diễn đàn cũng được vài năm, đọc, hỏi, tìm tòi, nghiên cứu... gì cũng đã làm hết rùi. Chuyện gì đến cũng phải đến, tầm đầu tháng 4/2011, sau khi tích luỹ được một số tiền, một quyết định được đưa ra sau rất nhiều trăn trở, mình đã rinh về bộ HT đầu tiên, bắt đầu bước vào con đường đau khổ này.
Thực sự đây cũng là một cố gắng không nhỏ, vì muốn đầu tư một phát phải ngon ngay, chứ cứ mua bán trao đổi nâng cấp thì rất tốn kém và dễ bị lan man. Và cuối cùng là rất vừa lòng với lựa chọn của mình, chưa thấy phải luyến tiếc gì cả. Tuy cái giá phải trả cũng khá là nặng :)

Front: Monitor Audio RX6
Center: Monitor Audio RX Cen
Surround: Bose 601 Series 4
Subwoofer: Velodyne DEQ-10R
AVR: Marantz SR-6005
Ảnh xin khất với ace, sẽ up sớm nhất có thể, mua vài tháng rùi, cũng cưng lắm, nhưng ko có thời gian chụp, một phần cũng tại hơi lười nữa. Hehe up ảnh phục vụ anh em đây...

Các em vừa về nhà mới :)

Vào vị trí sẵn sàng phục vụ :)

Zoom gần hơn, trái qua phải :)

Nói chung, về hình thức thì mình rất hài lòng với em RX6 này, tiêu chí của mình chọn cặp Front là phải vừa đẹp vừa hay, chứ hay không thì vẫn chưa thể đủ được.
Em Center thì ko cần phải nghĩ nhiều, mua theo cặp Front cho đồng bộ, nói vậy thôi chứ em RX Cen cũng rất đẹp, ko có gì để chê cả.

AVR thì đọc nhiều review, trong nước có, nước ngoài có, đánh giá em Marantz SR-6005 rất tốt, mà mình lại thích nghe thể loại nhạc vàng, tiền chiến là chính, nên chọn e Marantz chắc là phù hợp, mặc dù nhiều người nói Marantz không hợp với Monitor Audio ??? Từ khi mua về nghe Như Quỳnh là chính, thấy rất hay, có thể tại cũng chưa nghe bộ nào khác :D mới tìm hiểu thêm thì em này có bộ DAC xịn SHARC 32bit nên nghe nhạc hay là phải :)

Đôi khi tưng tửng lên vẫn chiến nhạc dance ngon lành, bass của RX6 vẫn đập ầm ầm, cũng may có 2 em Bose 601 hỗ trợ nữa nên phần nhạc dance vẫn tuyệt.
Em Velodyne DEQ-10R mình sắm là vì bộ loa cũng ngon ngon ổn ổn, mà cục Sub lởm thì cũng kì, nên đành cố mua nó, chứ thực ra cũng hơi nhiều tiền, ko cần thiết lắm. Tuy nhiên xem phim thì mới thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo.
Vậy thôi, dây dợ thì làm con dây Bass của Monster, dây cho Front, Cen, Sur thì đặt bên US về, dây cuộn Monster THX, nối vào jack củ chuối.

Còn mỗi em TV là hơi lởm, 32" của VTC, hay ở chỗ có cả TH Cáp và KTS, đang tính đổi lên một em Plasma Panasonic, mà phân vân giữa 42V20 và 46U30 :)

Trung tâm điều khiển :) PC

Monitor: Viewsonic VX2253mh-LED 22" FullHD
Mainboard: Asus P8P67
CPU: intel i7 2600k @4.8GHz 1.4vCore
HSF CPU: Thermalright Veromous X-RT
RAM: 2x4GB Gskill DDR3 1600
VGA: MSI GTX560Ti OC @1GHz 1.075vCore
HSF VGA: PCcooler K100
Keyboard & Mouse: Logitech wireless K320 & M325
HDD: WD Black 1TB, Green 2TB, Blue 500GB
Case: CoolerMaster HAF932

Danh sách Member:

Chỉnh sửa lần cuối:

ktypro

Active Member
Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

bác kiếm em PS Audio - Digital Link III Audio nghe loss khá phê.

Dorillin

Member
Ðề: = * = Monitor Audio Speaker Group =*= Nơi sinh hoạt của ace sở hữu Monitor Audio Speakers

bộ bác vậy cũng ngon quá rồi, đợt này kiếm rx6 k có đành múc rx2, nghe nhạc cũng phê luôn, vậy cũng tham gia fan club dc r:)

sirthuc

Member

ừm, chơi cái trò này mang hàng đi giao lưu hơi bị khó khăn nhỉ. Hnào bác rỗi mời qua nhà mình giao lưu tí.
Hàng của bác là RX2, đánh với avr gì thế, bác cho ít thông tin để mình tổng hợp lên page 1
bác kể thêm 1 câu chuyện tương tự như mình vừa kể thì càng hay, có cái cho ace tham khảo nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

starvn

Active Member

DAC rời chỉ dành cho 2 kênh thôi mà. Bác chủ chơi đa kênh thì dùng DAC đâu có tác dụng :-?

sirthuc

Member

thế giờ muốn nghe nhạc hay hơn với bộ của mình thì hết cách à ?

- có cần cắm thêm con card sound xịn vào PC ko?
- hay là thay dây xịn cho RX6?
- hay mua CDP, rùi burn lossless ra nghe?
- hay là ... thay luôn RX6 kakakkaa... cách này ko khả thi tí nào :p
- còn cách nào ko nhỉ?

cách ở đây là phải hay hơn rõ ràng 1 chút, ví dụ như 5 điểm lên 6.5, chứ lên 5.5 thì cũng chả đáng :(

Chỉnh sửa lần cuối:

sieulong

Well-Known Member

thế giờ muốn nghe nhạc hay hơn với bộ của mình thì hết cách à ?

- có cần cắm thêm con card sound xịn vào PC ko?
- hay là thay dây xịn cho RX6?
- hay mua CDP, rùi burn lossless ra nghe?
- hay là ... thay luôn RX6 kakakkaa... cách này ko khả thi tí nào :p
- còn cách nào ko nhỉ?

cách ở đây là phải hay hơn rõ ràng 1 chút, ví dụ như 5 điểm lên 6.5, chứ lên 5.5 thì cũng chả đáng :(

ủa nảy giờ không thấy anh chủ nhắc đế nnghe nhạc từ nguồn gì? em đoán là PC nhỉ.

HungCD

Sub Velodyne DEQ-10R đánh như thế nào bác ? Mà bác nghe nhạc lossless loại gì, từ nguồn nào

Dorillin

Member

mình nghe RX2 + OnkyO 708 ( lúc thử thì đánh với 808 nghe lực hơn nhiều, màng loa nhịp liên hồi, lỗ thông hơi ra mát cả tay, volume vặn khoảng -28dB, tiếc k có đạn để bắn 808, 708 cách 808 1 bậc thấy rõ), dùng dây neotech 5001 2,5m x 2, nghe nhạc từ cổng usb của con 708 nghe phê, với lỗ tai mình nghe vậy là hay lắm r, k cần nâng cấp nữa, chỉ lo nâng cấp cho film

Dorillin

Member

cũng quan tâm e nó lắm, chưa nghe thử dc, bác chủ cho cảm nhận khách quan giùm
Sub Velodyne DEQ-10R đánh như thế nào bác ? Mà bác nghe nhạc lossless loại gì, từ nguồn nào

ledzung

Member

Theo như mô tả thì bác chủ nghe nhạc đa kênh rùi, vậy thì chủ đề này phải là Monitor Audio Speaker & AVR mới đúng :))

HungCD

Theo như mô tả thì bác chủ nghe nhạc đa kênh rùi, vậy thì chủ đề này phải là Monitor Audio Speaker & AVR mới đúng :))
Mọi người vẫn nghe Stereo bằng AVR đa kênh mà không phải ai cũng có điều kiện sắm dàn stereo riêng đâu. Mà còn phụ thuộc nguồn phát và tai nghe nữa

Em chưa sử dụng MA RX nhưng muốn nghe thử chất âm thế nào, có bác nào có lòng tốt cho em nghe thử ạ, chân thành cám ơn.

thocon872007

Em thì đang hài lòng với bộ MA đây

Chỉnh sửa lần cuối:

sirthuc

Member

hix, như thế nào thì chả biết tả thế nào :D các bạn thích thì hnào đến nhà mình giao lưu thôi, chứ mình ko tả được, dùng 1 từ HAY vậy :D
thực ra chủ đề chính ở đây là Nghe nhạc với loa của MA, và liên quan đến nghe nhạc thì phải có AVR hay AMP, rùi dây dợ nữa... mình đúng là chưa đủ tiền sắm bộ 2 kênh, nên làm một con AVR đa kênh vừa nhạc vừa phim, khi nghe nhạc thì để Stereo thôi.
Dàn em có vấn đề. Khi chỉnh volume bằng remote thì nghe xột xoẹt nhỏ thôi nhưng vặn bằng tay thì không nghe. Có bác nào giống em không? Hay tại loa "xịn" quá nó thế :D. nó chỉ muốn sờ tay vào thôi...:D
dàn của mình không bị thế, bạn xem lại xem.
Em chưa sử dụng MA RX nhưng muốn nghe thử chất âm thế nào, có bác nào có lòng tốt cho em nghe thử ạ, chân thành cám ơn.
hnào mọi người tụ họp thì bạn cứ tham gia thôi.
Mọi người vẫn nghe Stereo bằng AVR đa kênh mà không phải ai cũng có điều kiện sắm dàn stereo riêng đâu. Mà còn phụ thuộc nguồn phát và tai nghe nữa
đúng rùi, chưa có tiền thì chơi AVR thôi, mình chỉ chơi lossless từ PC ra AVR thôi, hình như chưa được hay lắm, nên mới đang phải hỏi ace xem có cách nào hay hơn ko.

lan806

Well-Known Member
Chào các bác, thấy các bác xôm tụ làm em nhớ lại Pijama ngày trước, lúc đầu là Pioneer(AVR) + Jamo(loa) + Yamaha (sub) sau đó biến thể thế nào em không biết nữa.
Các bác có RX grup rồi, bao giờ mới thấy Klipsch nhỉ/
Tặng các bác mấy cái hình

lacthien81

Active Member

e cũng nghe nói nhiều về loa này nhưng chưa bao giờ nghe e nó hát, hôm nào có off thì cho e ké với ^_^

elcidvn

Vui với các bác do em đang lăn tăn mua cặp RX6 hay RX8.

Em thì nghe nhạc 2 kênh bằng RX2 + PMA710 + CDP 550C

Dorillin

Member

mình khoái RX8 hơn, to mòm hơn nhưng nó 4Ohm, khó đánh, bác đem ampli tới cửa hàng test trực tiếp, e nào hay thì chơi. ah không lầm thì 2 em này hàng chưa về :)
Vui với các bác do em đang lăn tăn mua cặp RX6 hay RX8.

Em thì nghe nhạc 2 kênh bằng RX2 + PMA710 + CDP 550C
\\lan806: em định đóng cái kệ tivi như hình trên mà thằng thợ mộc kiếm cái chân để lên miếng gỗ tầng dưới k ra:-S

Bên trên