Một cách tẩy chay K+ hiệu quả nhất.

boy_hn

Active Member
Ðề: Một cách tẩy chay K+ hiệu quả nhất.

Khổ nỗi cứ ném đá ném gạch nhưng dân vẫn dùng k+ nhiều lắm. =))

vuquan

Member

Vâng, em vi phạm nội quy, điều 3.3 vì dám đọc 1 bài viết thuộc điều 3.6 :))
Em biết rồi, em đụng chạm tới những người đóng thuế cho đất nước...
Vậy nên em xóa bài và em khoanh tay ạ các bác!

Chỉnh sửa lần cuối:

DanielTran

Well-Known Member

Bác mắng mình dốt đến hai lần, kinh thế? Đề nghị MOD vào đây xác nhận là mắng thế này có bị ban nick không? Nếu không thì mình từ từ mắng lại cho vui?

Lại còn quy kết mình hoạt động chính trị, vận động hành lang cho đối thủ cạnh tranh của truyền hình? Dốt như bác mắng thì vận động được ai, mất công chi bác phải reply mình nhiều thế?

Bác viết: - Ông kêu gọi mọi người tẩy chay một người bán hàng vì nó lỗ vì mua hàng đắt rồi bán hàng rẻ cho mình ư? (Nếu không thì nó lỗ sao được, chỉ cần bán bằng giá vốn là nó hòa rồi, lỗ sao?). Sao lại dại thế? Nó lỗ thì kệ mẹ nó, nó lỗ 1 đồng tức là nó bớt lấy đi được của mình 1 đồng. Nó cứ lỗ 1 thời gian đi rồi chết cũng có sao? Mà nó lâu chết càng tốt chứ?

Nó mua phá giá, rồi nó có bán rẻ đâu? Nếu nó bán được giá 33k/tháng như AVG thì mình chắc cũng không có ý kiến. Đằng này vẫn là 220k nhé, chưa kể đầu thu. Khuyến mãi hay giảm giá chỉ là những cách để giành thị phần thôi. Đang lỗ mà còn khuyến mãi hay giảm giá thì dấu hiệu cho thấy là gì? Là con bạc tất tay đấy!

Thứ hai, nó lỗ thì kệ mẹ nó thật, nếu nó là tư nhân tự bỏ tiền túi ra. Nhưng đây nó là liên doanh với VTV, là tiền nhà nước, là tiền của dân. Nó lỗ đến nay là 1800 tỷ, hoặc có thể hơn nhiều. Thì ngân sách đã mất cho nó trong số đó 900 tỷ. Tiền đấy là của dân đấy. Bạn vuquan chắc là giàu có nên không quan tâm, nhưng tiền ngân sách đấy nếu chi vào đúng người đúng việc thì ích nước lợi dân lắm đấy.

Đừng nói tiền đấy là VTV tự làm ra nhé. Nó không có danh nghĩa đài quốc gia được ưu tiên đủ kiểu và được phát sóng toàn quốc thì còn khướt đấy!

Thứ ba nó giảm giá thì dân có lợi, dân nào thế? Giờ nó đến nhà bác lấy sạch tiền của bác, rồi đem con cún nhà bác về nuôi, cho ăn thịt bò mỗi ngày. Kể ra thì tiền đấy cũng là giúp cho con cún nhà bác sướng mồm, bác thấy cũng chấp nhận được à?

Bác lại viết: - Bà con nông dân mà dùng mạng như ông chỉ thì làm đếch gì còn tiền mà mua gạo. Mỗi tháng mất không mẹ nó gần 2 trăm rồi, mà còn đủ thứ đi theo nữa chứ! Đời này mà lại có thứ miễn phí ư? Hay là ông đang vận động hành lang cho thằng bán dịch vụ mạng hay thằng bán Smart Tivi hay thằng bán máy tính?

Ơ hay, mình viết là "mà thực ra thì giờ mấy kênh truyền hình chủ yếu dành cho bà con nông thôn chưa có mạng mẽo. Chứ giờ nhà ai có mạng thì họ xem sopcast cho nó nhanh! Lại free! Thời của truyền hình cho gì xem nấy sắp qua mất rồi"

Ý mình bảo rằng bà con không có mạng mới phải xem truyền hình, mà đây không phải truyền hình cáp đâu nhé, truyền hình vô tuyến đấy! Nông dân nghèo lắm. Ai xem chương trình Kinh tế cuối năm của VTV sẽ thấy thu nhập 1 tháng của họ chỉ có 600k thôi. Thế nên tiền đâu mà dùng cáp K+, 85 k cũng khó chứ đừng nói đến 220k. Cho nên bác bảo "Nó làm khuyến mại nhiều thì nhân dân có lợi, trong đó có thể có tôi" thì chỉ có bác thấy lợi và những loại nhân dân như bác thôi, không có nông dân, không có công nhân vào đấy đâu.

Bác lại bảo "-Ông kêu VTV độc quyền phát sóng toàn quốc? Chắc VTC chỉ được phát sóng trong mấy huyện? AVG và K+ cũng vậy? Tìm hiểu kỹ đi rồi hãy phát ngôn. Phát được toàn quốc hay không là do hạ tầng truyền dẫn. Ông thử tìm xem có kênh truyền hình nào ở Việt Nam không được phát toàn quốc không?"

Đấy, cái bác cũng biết là "hạ tầng truyền dẫn" đấy. Các đài địa phương, các máy phát sóng quảng bá trên cả nước. Những thứ đấy tích lũy bao nhiêu năm mới phát triển được, vốn từ đâu thế? Tự VTV làm ra đúng không, từ tiền quảng cáo đúng k? Sao người ta đổ vào quảng cáo ở VTV thế? Có ông giám đốc VTC hay AVG nào có hàm tương đương Bộ trưởng, có suất Ủy viên trung ương Đảng k? Bây giờ chuyển ông ấy sang nắm AVG thì ông ấy có thích không? Vấn đề là ở đấy đấy!

Sau cùng thì bác quy kết rằng "Tất cả những người đi kêu gọi, đi hô khẩu hiệu, đi vận động phong trào, từ xưa đến nay, từ cổ chí kim, đều có mục đích riêng!"

Tôi chả đi kêu gọi, vận động ai. Còn nếu bảo viết một hai cái bình luận thế này là kêu gọi vận động, thì bác cũng thế, hóa ra bác cũng có mục đích riêng à? Tóm lại nếu tôi không phải là người bán dịch vụ mạng như bác quy kết, thì các lý luận của tôi bác lại cho là đúng à? Đúng sai đối với bác không phải ở lý luận, mà ở lý lịch à? Nói thêm là cái quy kết của bác bị xếp vào lỗi ngụy biện tấn công cá nhân đấy.

boy_hn

Active Member

85k vẫn còn kêu đắt nữa thế thì chỉ nên mua đầu kĩ thuật số 24 kênh về xem free.với cái giá 85k và 220k thì cũng làm gì quá cao =))

phithien

Well-Known Member

Ai thấy đắt thì khỏi xài, chọn rẽ xài, có gì mà cãi nhau ầm ĩ lên nhỡ. Cái Vertu cùi cùi, ko thông minh chút nào mà giá cả tỷ, thế mà dân việt mình cũng mua về xài đầy. Ai thấy 1 tháng bỏ ra 220k ko thâm hụt ngân sách gia đình thì làm 1 gói về coi Ngoại hạng, ko thì tối CN ra quán cafe coi ké, tốn 20k cafe thôi

Đôrêmi

Moderator

Đề nghị bác vuquan đọc lại nội quy diễn đàn, tránh gây mâu thuẫn giữa các thành viên

III. Mọi nội dung đăng tải và hiển thị trên diễn đàn (bao gồm cả nội dung chữ viết và nội dung hình ảnh):
3.1. Không vi phạm pháp luật Việt Nam
3.2. Không xuyên tạc, mạo phạm đến các vĩ nhân, lãnh tụ
3.3. Không đả kích, xúc phạm thành viên khác
3.4. Không vi phạm thuần phong mỹ tục
3.5. Không gây hại cho thành viên khác và diễn đàn
3.6. Không phản cảm, gây khó chịu cho người đọc
3.7. Không liên quan đến chính trị, tôn giáo
3.8. Sử dụng tiếng Việt đúng chuẩn (đúng chính tả, đúng ngữ pháp, đầy đủ dấu...)
3.9. Ghi rõ nguồn nếu có trích dẫn, nếu có link thì phải đặt link trong thẻ
Mã:
. Không đăng tải thông tin copy từ các báo khác.
[/B]

Mong rằng các bác khi tranh luận nên giữ hòa khí.

nam2178

Well-Known Member

Khổ nỗi cứ ném đá ném gạch nhưng dân vẫn dùng k+ nhiều lắm. =))

Đó là nhu cầu tất yếu của một bộ phận không nhỏ, không còn cách nào khác buộc phải dùng nó để thỏa mãn niềm đam mê :D .

boy_hn

Active Member

Thế nên vì niềm đam mê nó đã ngấm vào máu rồi thì chả tẩy chay được đâu.

tx56

Active Member

Mình tuy dùng K+ nhưng vẫn thích có nhiều người khác "tẩy chay" K+ vì một điều rất đơn giản là nhờ có những bác vẫn kiên định lập trường tẩy chay này mà K+ đến nay vẫn chưa đạt được đến số lượng thuê bao lớn nhất do đó họ đã bắt buộc phải thay đổi chiến lược kinh doanh của mình. Nhờ những người phản đối mạnh mẽ này mà những người dùng K+ như tôi mới đỡ mất thêm tiền mỗi tháng. Vì vậy mình thấy những người dùng K+ thay vì chửi bới và có những câu nói gây mất lòng những người tẩy chay thì nên nói vài lời ủng hộ họ vì nếu họ càng tấy chay mạnh mẽ và lâu dài thì những người dùng K+ lại càng được lợi.

nam2178

Well-Known Member

Nói chung là làm tốt thì được khen, lại được ủng hộ; k_ giá đắt lại độc quyền ,bị ghét, bị tẩy chay, giờ khó khăn trong KD, hạ giá xuống rồi vẫn bị ghét. Như các cụ ngày xưa bảo rượu mời không uống lại thích uống rượu phạt :))

lai cách

Member

Em thấy thằng fpt play không cần nói gì nhưng nó giết thằng k+ tốt nhất. Từ ngày có em nó trận bóng đá nào cũng được xem

vuthecong78

Well-Known Member

K+ chơi bài cũng khôn phết. Có bao nhiêu thuê bao giảm từ 300 xuống còn 220K/ tháng, bao nhiêu thuê bao phải trả 85K mà cũng chẳng có gì hay. Trong khi đó AVG 88K, VTC 100K là có HD.

dhpaul

Well-Known Member

K+ chơi bài cũng khôn phết. Có bao nhiêu thuê bao giảm từ 300 xuống còn 220K/ tháng, bao nhiêu thuê bao phải trả 85K mà cũng chẳng có gì hay. Trong khi đó AVG 88K, VTC 100K là có HD.

Chưa chắc người dùng đã cần HD hay SD mà cái quan trọng nhất là nội dung trong đó. Đầy gia đình ở Hà Nội này vẫn sử dụng cáp analog chia tùm lum và chưa có ý định sử dụng TH cáp số HD.
Và rõ ràng gói Access 85k/tháng mới của K+ đã đáp ứng đủ nhu cầu về nội dung.

boy_hn

Active Member

Nếu so về chất lượng các kênh và nội dung chương trình phát sóng thì gói acess 85k của k+ ăn đứt AVG và vtc HD.vtc thì chả có chương trình gì ra hồn,suốt ngày thấy quảng cáo hiphone 5,smartphone 5s.xong lại vàng kaiser =)) .AVG thì tạm được.nội dung nghèo nàn có hơn thì cũng chỉ hơn được là SD và HD

duy5687

Active Member

bác nói chuẩn. nếu lúc trước gói access 65k với 63 kênh thì đem so với vtc và avg thì đúng là thua thiệt. nhưng giờ 85k với 70 kênh thì chất lượng hơn hẳn vtc và ngang ngữa avg. avg có hơn thì cũng hơn kênh địa phương mà thôi. em mới xem lại ds kênh gói như ý của avg thì phải thêm gói 33k của vtvcab. nếu ko thêm thì cũng bt.

Chỉnh sửa lần cuối:

boy_hn

Active Member

Nội dung chương trình và danh sách kênh gói acess+ .và với cái giá 85k/tháng như thế là em thấy quá ổn rồi.vậy mà nhiều người còn kêu đắt.còn muốn rẻ đến thế nào nữa không biết =))

caybanggia

Re: Ðề: Một cách tẩy chay K+ hiệu quả nhất.

Nội dung chương trình và danh sách kênh gói acess+ .và với cái giá 85k/tháng như thế là em thấy quá ổn rồi.vậy mà nhiều người còn kêu đắt.còn muốn rẻ đến thế nào nữa không biết =))
Đồng ý với bác, nếu không có nhu cầu xem đá bóng nhiều thì gói Access+ là phù hợp.

lowtech

Member
Ðề: Re: Ðề: Một cách tẩy chay K+ hiệu quả nhất.

Nếu không có nhu cầu coi bóng đá thì đài nào mà chả được cũng rứa nhau cả, đâu cứ phải K+

vuongthephong

mỗi nhà đài có cách làm ăn khác nhau mà, mình phải tập làm quen thôi, bên nước ngoài coi kênh nào trả tiền kênh nấy kìa

Bên trên