Một chút suy ngẫm về diễn đàn mình

dungdt2

Diễn đàn mình ra đời bao nhiêu lâu rồi nhỉ? Thời gian trôi qua nhanh quá, mình chính thức offline tại đây cũng gần 1 năm rồi, một khoảng thời gian ngắn ko là bao nhưng có nhiều ý nghĩa, kỉ niệm. Ngày xưa có chơi và biết diễn đàn lâu rồi nhưng k tham gia chơi vì tính mình chỉ thích chơi ở đâu, gắn bó ở đâu 1 chỗ, đến khi nào hết đam mê mới thay đổi nơi khác thôi. Cái style ở đây hợp gu vì quan niệm sống có đôi chút thay đổi, hoàn cảnh sống đã không còn như cũ và quan trọng nhất là nơi này mình có nhiều bạn, có những người quen hợp tính nhau quá.

Diễn đàn là một mái ấm gia đình với rất nhiều người con, tính đến nay số thành viên cũng gần chạm mức 500.000 người rồi, một con số ấn tượng. Đặc biệt chúng ta đã lọt vào TOP 100 diễn đàn được truy cập nhiều nhất VN, một con số ấn tượng với bất kỳ ai đã gắn bó ở đây mấy năm qua.

Trong diễn đàn có nhiều box, mỗi box là một cuộc sống riêng nhưng gắn bó lại vẫn là đam mê HD. Ở đây có thể tìm thấy những member có dàn chơi HD tiền tỷ, có thể tìm thấy những con người mà kinh nghiệm về âm nhạc, điện ảnh, nhiếp ảnh thuộc dạng gạo cội với nhiều kinh nghiệm quý báu. Ở đây có những uploader với công việc thầm lặng mà đáng quý biết bao, có những bác ngày đêm cắm máy up phim, share nhạc cho anh em không biết mệt mỏi, những con người tuyệt vời.

Ở đây có những spamer mà cuộc sống của họ tuy không có nhiều chiều sâu song lại làm cho diễn đàn có thêm cái sôi động, có thêm cái nhộn nhịp. Box trò truyện này là nơi mà có những thần gió, thần bão với cách post bài, comment nói chuyện phải đọc vs ngẫm mới thấy cái cao siêu, thâm thúy của các bác ấy. Một câu chữ viết ra của một người có ăn học đàng hoàng, có nhân sinh quan tốt và quan điểm sống tích cực sẽ khác hẳn cách xoi mói, đâm chọt và móc nhau của những người được gọi là troll.

Mình lập topic này để nói về tình trạng thời gian qua có quá nhiều topic không hay được lập nên mà chiều sâu chất lượng gần như chỉ là một con số 0 tròn trĩnh. Có những topic mà chủ thớt tuy lập ra nhưng lại ko đơn thuần chỉ là trò truyện mà đã vi phạm nội quy diễn đàn. Nếu như chiếu đúng theo luật của diễn đàn thì có lẽ chính mình và nhiều bác ở đây cần được ra đảo nghỉ mát từ 3 ngày đến 3 tháng để tu tâm dưỡng tính lại.

Mình rất hy vọng BQT chia box này ra, người ta gọi đây là quy hoạch diễn đàn. Cần như thế lắm vì tương lai sẽ phải quy hoạch và quan trọng hơn là xây dựng, quản lý chặt chẽ hơn việc lập topic, comment trên diễn đàn. Biết rằng đây là nơi "anh em chém gió" nhưng cái gì cũng cần có luật, có chơi có chịu. Có lẽ nhiều anh em thấy mình nói nhảm quá, ok nhảm thì mình vẫn nói vì quyền lợi chung của nhiều anh em, k đơn thuần của 1 cá nhân BQT diễn đàn hay ai đó.

Có quá nhiều người chơi ở diễn đàn mà có lẽ chưa từng đọc lướt qua quy định, cứ thấy gì muốn là lập topic, nói gì tùy ý. Cái này cần điều chỉnh và cần có thời gian, mình ngày xưa đã vấp phải cái này và mình mong các bác đi sau ko đi theo vết xe đổ của mình, như thế thì thật tuyệt vời :)

Sáng nay tâm trạng rất vui nhưng mà nói hơi nhiều rồi, các bác thông cảm dùm mình nhé.

Have a nice day everybody - dungdt2

minhtuantkh

Ðề: Một chút suy ngẫm về diễn đàn mình

Rất ghét! Vì lão nói ra những điều mình cũng muốn nói mà chẳng biết diễn đạt thế nào. Khỉ thật!:-*

hoasimtim

Well-Known Member

Em thấy bác là 1 người rất có vẻ tâm huyết trong bât cứ việc gì:-bd
Rất có ý tưởng là điều thứ 2. Các bác nào có ý kiến thì comment dùm em cái:D

MyRom

Active Member

:D:D Tửng cái phần biểu quyết chia box này ra đã được phê duyệt rồi chứ. Chắc chỉ còn vấn đề thời gian và phần kỹ thuật thôi :D:D

love_yejin

Huyền Thoại

sáng nào cũng suy ngẫm thế này thì chắc toi quá :))

hellomoto

Active Member

chẳng biết nói gì, để uống vài chai đã =))

leepham

Well-Known Member

hdvietnam là diễn đàn đầu tiên em tham gia và post bài nhiều nhất :D và cũng tâm huyết nhất
Cứ sáng mở mắt là đánh răng rửa mặt ngồi lên máy và gõ " hdvietnam " trước cả cái yahoo

minhtuantkh

Đệch lão lại đá xoáy em à...Em đang "Anh còn nợ em" của Thanh Long Bass đây, ăn trưa thôi, tối qua uống có tý rượu mà tê qua đến hôm nay

Nghe bài này mà thấy liêu xiêu là thuộc tip mấy đứa dở ông dở thằng như tớ. Bác chớ dại mà dí theo là qua bên kia sườn dốc của cuộc đời rồi.
Về nhà thấy ruồi nhặng bu đầy tường nhà hàng xóm, ghê quá đi. :p. Mấy con chó sáng nay lỡ liếm vào giờ lăn quay hết rồi. :((

dungdt2

Nghe bài này mà thấy liêu xiêu là thuộc tip mấy đứa dở ông dở thằng như tớ. Bác chớ dại mà dí theo là qua bên kia sườn dốc của cuộc đời rồi.
Về nhà thấy ruồi nhặng bu đầy tường nhà hàng xóm, ghê quá đi. :p. Mấy con chó sáng nay lỡ liếm vào giờ lăn quay hết rồi. :((
Thế có món thịt chó đãi anh Chip rồi còn lo gì nữa, lâu lâu mình làm ơn cho động vật bữa tươi ấy mà. Ko biết có bị họ chửi đổng ko anh? :((
Đang nghe hết cái album Anh còn nợ em, giọng lão này cũng hơi hơi giống Trần Tiến anh nhỉ, nghe êm êm như kiểu Tuyết Loan chơi Jazz ấy

thewall2010

Thế có món thịt chó đãi anh Chip rồi còn lo gì nữa, lâu lâu mình làm ơn cho động vật bữa tươi ấy mà. Ko biết có bị họ chửi đổng ko anh? :((

trong nam gọi = thịt cầy cho lịch sự đó bác :D
em cũng thèm lắm mà ko được ăn ;((

tieuthieugia

Well-Known Member

em chưa nghe TL Bass lần nào, chỉ nghe Lam Thuy Van cũng thấy phiêu lắm

minhtuantkh

em chưa nghe TL Bass lần nào, chỉ nghe Lam Thuy Van cũng thấy phiêu lắm

Nếu đã nghe LTV em khuyên bác nên nghe cố ca sĩ Ngọc Lan thì hơn, mưa trên biển vắng là tuyệt đỉnh cua NL
Bác nghe thử TL bass đi, trên mạng đầy, coi chừng ngẩn ngơ dientinh giống lão detien đấy :D

scotty

Well-Known Member

Đọc cái thớt này của em, anh nhớ lại bản nhạc này: Don't Dream It's Over.

[video=youtube;J9gKyRmic20]http://www.youtube.com/watch?v=J9gKyRmic20[/video]

There is freedom within
There is freedom without
Try to catch a deluge in a paper cup
There's a battle ahead
many battles are lost
But you'll never see the end of the road
While you're travelling with me

Hey now, hey now
Don't dream it's over
Hey now, hey now
When the world comes in
They come, they come
To build a wall between us
We know they won't win

Bài hát này muốn nói lên rằng:

Vấn đề nào cũng luôn có 2 mặt của nó (freedom within, freedom without), và cả 2 mặt đều có điểm tích cực của chúng. Không có gì là không thể, vấn đề nào cũng có giải pháp, chỉ là có những việc hiện chưa thể làm được (nhưng tương lai sẽ làm được). Điều đó như câu thứ 2 của bài hát "Try to catch a deluge in a paper cup", có nghĩa là chiếc ly nếu cứ rót mãi sẽ đầy và sẽ tràn ra ngoài, nên đừng cố mà cản nó lại.

Cuộc sống luôn có sự tranh đấu, và sẽ có nhiều lần chúng ta thua cuộc, nhưng đó chẳng phải là hồi kết nếu như bạn có tâm hồn rộng mở, vị tha và phóng khoáng như người ca sĩ hát bài này.

Và kết luận là ở điệp khúc: Hãy đừng lo nghĩ nhiều, mọi chuyện sẽ đâu vào đấy. Khi bước vào đời, sẽ luôn có những rào cản, nhưng chúng ta tin là sẽ có cách khắc phục.

dungdt2

Đọc cái thớt này của em, anh nhớ lại bản nhạc này: Don't Dream It's Over.
Bài hát này muốn nói lên rằng:

Vấn đề nào cũng luôn có 2 mặt của nó (freedom within, freedom without), và cả 2 mặt đều có điểm tích cực của chúng. Không có gì là không thể, vấn đề nào cũng có giải pháp, chỉ là có những việc hiện chưa thể làm được (nhưng tương lai sẽ làm được). Điều đó như câu thứ 2 của bài hát "Try to catch a deluge in a paper cup", có nghĩa là chiếc ly nếu cứ rót mãi sẽ đầy và sẽ tràn ra ngoài, nên đừng cố mà cản nó lại.

Cuộc sống luôn có sự tranh đấu, và sẽ có nhiều lần chúng ta thua cuộc, nhưng đó chẳng phải là hồi kết nếu như bạn có tâm hồn rộng mở, vị tha và phóng khoáng như người ca sĩ hát bài này.

Và kết luận là ở điệp khúc: Hãy đừng lo nghĩ nhiều, mọi chuyện sẽ đâu vào đấy. Khi bước vào đời, sẽ luôn có những rào cản, nhưng chúng ta tin là sẽ có cách khắc phục.
Thế nên mỗi sáng dậy luôn phải xác định "It's funny day to lucky man, try again :D"

hoabantrang

Well-Known Member

Đúng là chơi ở đâu gắn bó ở chỗ đấy. Trước đây em cũng chơi ở diễn đàn do mấy cậu sinh viên trong trường lập nên, cũng khá thân thiết với mấy anh em. Hầu như ngồi vào máy là vào diễn đàn mặc dù không đăng nhiều bài chỉ đọc bài. Giờ diễn đàn đó bị bỏ rơi, domain hết hạn, diễn đàn tách ra làm 2 làm em cứ tiếc mãi.
Rồi tình cờ được bác google dẫn đến HD. Mặc dù nhìn lên không bằng ai, nhìn xuống chẳng có ai, vẫn còn là sinh viên, thiết bị nghe nhìn chỉ là cái laptop cùi bắp thế mà cũng "xem thì xem hát dê, nghe thì nghe lót dép".:D Cũng ăn chơi như ai !^^
Ở một sân chơi mà có đủ các thế hệ, em tin rằng có cả các bác 6x, 7x..., đủ mọi nghề nghiệp thế mà cùng hoà nhau vào một sân chơi. Mỗi người một góc, mỗi người một chỗ làm nên một xã hội thu nhỏ mà giờ đã có chỗ đứng trong cộng đồng (xếp thứ 25 chứ có thấp đâu). Hope là sẽ tăng thêm trong tương lai !

Bên trên