Một số câu hỏi về TV 3D Thụ Động

Ðề: Re: Một số câu hỏi về TV 3D Thụ Động

TV 3D thụ động nếu xem ở chế độ 2D bình thường (ko phải 2D -> 3D) và chế độ 3D có kính thì thấy bình thường, ko hề bị sọc ngang. Chỉ thấy sọc ngang khi xem 3D không kính và dí sát mắt vào màn hình mà thôi, cũng giống như khi coi 3D không kính ở TV chủ động thì thấy bị nhòe hình do có 2 hình vậy thôi. Ko bít thì đừng có phán tùm lum người ta cười cho là thiếu hiểu biết thì quê lắm.
Ban đầ bác mới bác gà, đến lúc này chính thức bác là gà nòi rồi. :D

T_virus

Chắc mắt bạn bị toét nên mới ko nhìn thấy vạch ngang. 1080i mà ko thấy vạch ngang thì hơi lạ! :D

bác này chắc chắn là nhà không có tivi 3d rồi nè. nên phán tầm bậy tầm bạ. tìm hiểu về 3D nhiều thì tốt, nhưng tốt nhất nên sắm 1 cái tivi 3d về xem đi cho biết đó biết đây. tivi LG 3d thụ động không chỗ nào chê được đâu. mua về coi thử đi rồi biết. nhớ nâng cấp phần mềm mới nhất để được trãi nghiệm chứ không thôi gà mờ mua về nói lỗi này lỗi nọ nghe.

Ðề: Một số câu hỏi về TV 3D Thụ Động

em có thằng bạn hăm hở ra siêu thị (bị mấy thằng Pico chém zó) vác ngay về con samsung seri6 xem 3D đau hết cả mắt,kính thì lúc bật lúc tắt, bây giờ thấy hối tiếc,bán thì dở,xem thì khổ! em ra siêu thị xem nhờ 3D LG thấy kính nhẹ,không mỏi mắt và cũng rất nét (không biết độ bền tuổi thọ thế nào?).vote cho LG Cinema 3D :D

taychoi10

Chào các bác, trước hết xin lỗi vì post ở đây. Cho mình hỏi tại sao coi 3D qua cổng USB của con LG 42LW5700 có hình mà không có tiếng vậy, có cách nào sử lý cho có tiếng được không? Xem trực tiếp trên ổ cứng. Coi qua đầu HD thì toàn báo là file too long nên không xem được. Cám ơn

Nếu bạn xem trực tiếp trên ổ cứng thông qua cổng usb có nghĩa là bạn đã sử dụng phần mềm tích hợp có sẵn trong tv, và phần mềm này thường chỉ hỗ trợ 1 số ít định dạng video & audio thôi, ko phải loại nào nó cũng đọc được bạn à. Còn đầu HD thì hỗ trợ nhiều loại và đa dạng hơn, nếu đầu hd mà ko xem được thì bạn kiểm tra lại đầu hd hoặc nâng cấp firmware mới nhất đi.

chaulong201

Lúc đầu ai mua tivi cũng thế đau đầu lắm, tớ đang dùng con LG LM7600 cũng ok lắm,
mua cái hdd box 2t cắm vào mà xem phim, con này giải mã được dts, nếu xem 3d cắm qua máy tính. Con này mình dùng thấy thỏa mãn dân Hd đấy

gallerys

thụ động xem ko mỏi mắt... máy thằng samsung dùng chủ động coi mỏi mắt kinh..

mapuja

Well-Known Member

Bác nào đang xài con LG 3D47" LM6200 thì cho ý kiến xem nó ra sao mà các siêu thị giảm còn ~ 21 chai. Quan điểm nhà miềng thì thụ động ăn đứt chủ động, độ nét hay gì đó nếu đạt 1K là vượt độ phân biệt của mắt người bình thường. Dĩ nhiên cá biệt có người cực tinh mắt đến mức thấy được cả lưỡi liềm của sao Kim như bà mẹ Galile theo truyền thuyết...he he.

haipvg

Well-Known Member

Năm nay sức mua giảm sút nên phải giảm giá để kích cầu. Thực ra chi phí SX cái TV cũng không nhiều, họ giảm giá xuống chưa chắc đã bị lỗ. Sống sót qua kỳ khủng hoảng này đã là may rồi.

mocmeo_02

bác này chắc chắn là nhà không có tivi 3d rồi nè. nên phán tầm bậy tầm bạ. tìm hiểu về 3D nhiều thì tốt, nhưng tốt nhất nên sắm 1 cái tivi 3d về xem đi cho biết đó biết đây. tivi LG 3d thụ động không chỗ nào chê được đâu. mua về coi thử đi rồi biết. nhớ nâng cấp phần mềm mới nhất để được trãi nghiệm chứ không thôi gà mờ mua về nói lỗi này lỗi nọ nghe.

Mình chưa xem 3D chủ động nên không biết. Còn 3D thụ động nếu để ý kỹ thì đúng là có vạch ngang thật. Vạch ngang của nó giống như lưới màn tuyn vậy nhưng cũng ko ảnh hưởng lớn đến hình ảnh. TV nhà mình là LG 3D Cinema 55LM6200.

hoangduchai

Active Member

Qua thực tế sử dụng ,xem 3D chủ động (kính màn trập) mau chán vì:
- Không xem được lâu,dể chóng mặt , nhức đầu.
- Kính đắt tiền nên không tiện sắm kính cho gia đình nhiều người vì quá tốn.
- Không gian xem phải tối.
- Kính nặng vì phải có pin , và để tiết kiệm năng lượng kính tự động tắt khi bạn có có việc quay đi,khi quay trở lại phải mở điện cho kính .
Bạn tôi dùng Samsung dòng cao cấp55ES8000 xem 3D được 1 thời gian chưa đầy 2 tuần thì chán .Phải chuyển phim 3D thành 2D để xem !

Có người chê 3D thụ động (phân cực ) không cung cấp hình full HD , nhưng thực tế tôi xem gần vẫn không thấy ra màn hình là những dòng ngang!

Vì thế gần đây tôi mua 1 TV LG để xem 3D!

bác dùng LG 3D rồi chỉ em cách tinh chỉnh 3D khi xem film được ko,em mới bước 1 chân vào thế giới này,gà chưa biết gì nhiều,thank bác ạ

khanh999

Active Member

các bác chỉ cho em xem film 3d mà dùng máy tính phát qua HDMI với.
khi phát 3D bằng phần mềm gì (em phát ra 2 định dạng SBS và OU nhưng khi qua TV chập hình lại xem 3d không được, nếu nhắm 1 mắt thì tạm được) em dùng LG 6410
Xem file iso thì e dùng ổ ảo sau đó phát qua phần mềm TTM5 nhưng cũng không xem được,
các anh có biết thì chỉ dùm

bác dùng LG 3D rồi chỉ em cách tinh chỉnh 3D khi xem film được ko,em mới bước 1 chân vào thế giới này,gà chưa biết gì nhiều,thank bác ạ

Bạn có thể vào cài đặt 3D để điều chỉnh chiều sâu 3D.Khi tăng chiều sâu 3D thì coi "phê" hơn,nhưng lưu ý khi xem có phụ đề mà chỉnh sâu quá có thể khó đọc chữ.

các bác chỉ cho em xem film 3d mà dùng máy tính phát qua HDMI với.
khi phát 3D bằng phần mềm gì (em phát ra 2 định dạng SBS và OU nhưng khi qua TV chập hình lại xem 3d không được, nếu nhắm 1 mắt thì tạm được) em dùng LG 6410
Xem file iso thì e dùng ổ ảo sau đó phát qua phần mềm TTM5 nhưng cũng không xem được,
các anh có biết thì chỉ dùm
Dùng máy tính thì bạn có thể dùng phần mềm miển phí , nhẹ dể tải xuống và dể cài đặt , sử dụng cũng dể như BS Player, KM Player...
cứ cho phát 2 hình song song trên TV , rồi bấm nút 3D trên Remote để chập hình , mang kính vào là xem được .Lưu ý là không dùng phần mềm trên PC để chập hình ,mà cứ phát 2 hình song song rồi ấn nút 3D trên Remote nhé !

Bên trên