Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

anhtuanngoc

Well-Known Member
Xin chia sẻ với các bác một bản ghost Windows XP em dùng thấy ưng ý nhất

–Bản ghost này được làm từ file ISO x86 windows XP SP3 original nguyên gốc tải về từ microsoft cập nhật đến hết tháng 6-2012 bao gồm các bản vá và file nguyên gốc của windows.
–Bản này đã được tích hơp Internet Explorer 8 và Windows Media Player 11 đêm đến sự tiện dụng cho người dùng.
–Cài win trên máy ảo vmware đảm bảo sạch virus win sạch không có tạp chất rác thải^^!
–Chưa đụng chạm gì đến file hệ thống kể cả registry đảm bảo nguyên zin chưa bị sờ mó bất cứ thứ gì
–Tích hợp Microsoft .Net Framework2.0,2.5, 3.5 SP1 và Microsoft visual C++ redistributable 2005,2008 hàng họ nguyên zin từ microsoft k phải hàng tàu khựa!
–Chưa cài bất cứ soft nào khác!
–Cài thêm theme Media Center (royal) nguyên zin từ microsoft.
–Công cụ làm ghost sử dụng SPAT + Wan Driver 5.2.5.5 (bản nâng của easy driver) mới nhất nhận driver tốt và đầy đủ nhất hiện nay.
–Tích hợp sata giảm thiểu tối đa lỗi màn hình xanh BSOD.
–Hoàn toàn không cá nhân hoá 1 chút nào tài khoản admin mình để: AdminPC.

Dung lượng 882 MB

XP_SP3.GHO.001

XP_SP3.GHO.002

XP_SP3.GHO.003

XP_SP3.GHO.004

XP_SP3.GHO.005

4Share.vn - Tốt nhất, Nhanh nhất - The Best FileHosting Service

MD5
XP_SP3.GHO:
2C670D50 - D619A4B5 - E5A3A889 - BC5496BD

XP_SP3.GHO.001:
6C4E0134 - B8235604 - 683AF70B - 080AA5DA

XP_SP3.GHO.002:
CFAA178B - D4CE2698 - A7D496D1 - 6E71052F

XP_SP3.GHO.003:
C46D497C - D22C4FEB - 71EEF14D - 452FCB87

XP_SP3.GHO.004:
0B34BD3C - 5B370622 - 13D2F072 - 3CF476E2

XP_SP3.GHO.005:
3ED21BA0 - 3985F791 - 6ABE244E - A2AB356B

Nguồn

Các bác lưu ý kiểm tra đúng MD5 trước khi ghost để tránh những lỗi phát sinh. Đây là ghost đa cấu hình nên khó tránh việc tương thích với máy này nhưng không tốt với máy khác các bác thông cảm

Nếu chưa nhận đủ thiết bị hoặc muốn cải thiện hiệu suất hệ thống các bác tải thêm DriverPack Solution 13

Bản này chưa có office nên các bác chịu khó kéo thêm Office Professional Enterprise Edition 2003 (x86)
SHA1: 4BEAC46AFD78EEA63856DAFE5D02F10A5F3F0BBB
Key bản quyền
[hide]PWMY9-DVQ26-KFKXB-RVTH3-7GPMG[/hide]

Sau khi cài xong office các bác tải thêm Office2003SP3-KB923618-FullFile-ENU.exe và FileFormatConverters.exe để giúp đọc được file Office 2007

Với Windows và Office em chia sẻ ở trên các bác hoàn toàn có thể update nếu muốn.
Ai muốn kiểm tra bản quyền có thể dùng Microsoft Genuine Advantage Diagnostic tool

WinRaR 5.10 mới nhất

UltraISO 9.5.3.2901

UniKey-4.0RC2, 4.2RC3

Hướng dẫn kích hoạt IDM bằng cách chỉnh sửa file hosts

DAEMON Tools Lite 4.49.1

EagleGet - Phần mềm hỗ trợ download miễn phí thay thế IDM

Chỉnh sửa lần cuối:

hoasimtim

Well-Known Member
Ðề: Một số phần mềm hữu ích đối với những máy cấu hình yếu

Chưa có office thì chưa thể hút khách được :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

Chưa có office thì chưa thể hút khách được :D
Bản này em dùng thấy tốt nên chia sẻ cùng mọi người thôi. Còn như em đã nói ở trên bản này tuy không có office nhưng bộ cài em đưa lên là nguyên gốc chưa chỉnh sửa gì lại thêm key bản quyền nữa thì hoàn toàn có thể cập nhật vá lỗi không như những bản có cả office nhưng cả windows lẫn office đều dùng hàng bẻ khóa

tusontay

Huyền Thoại

Chắc tớ cũng phải học cách làm một bản Ghost cho riêng mình thôi. :D

gpk

Well-Known Member

WinRaR 5.0 mới nhất
hidden content may not be quoted

Hướng dẫn sử dụng: các bác tải về đổi đuôi .anhtuanngoc thành .rar giải nén bình thường. Trong này có cả bản cho Windows 32 bit và 64 bit. Cài đặt xong các bác mở WinRaR lên kéo thả file rarreg.key vào cửa sổ làm việc sẽ kích hoạt thành công.​
Winrar 5.0 có hỗ trợ dạng nén RAR5 tối ưu hơn kiểu RAR thông thường. Kiểu nén RAR5 thì chỉ có bản Winrar 5.0 trở lên mới giải nén được, lưu ý khi chia sẻ những file RAR5 này trên mạng ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

anhtuanngoc

Well-Known Member

Winrar 5.0 có hỗ trợ dạng nén RAR5 tối ưu hơn kiểu RAR thông thường. Kiểu nén RAR5 thì chỉ có bản Winrar 5.0 trở lên mới giải nén được, lưu ý khi chia sẻ những file RAR5 này trên mạng ;;)
Người dùng thông thường chỉ biết dùng những tùy chọn mặc định thì mấy người để ý định dạng mới này đâu bác. Chưa kể nhiều người còn chẳng thèm kích hoạt nó vẫn để 40 ngày dùng thử

NHVL

Vậy down dzìa để dành thui :D

hoasimtim

Well-Known Member

Người dùng thông thường chỉ biết dùng những tùy chọn mặc định thì mấy người để ý định dạng mới này đâu bác. Chưa kể nhiều người còn chẳng thèm kích hoạt nó vẫn để 40 ngày dùng thử

Tại hạ luôn crack winrar nhưng mà bản nào cũng thế thôi, nếu muôn nén mạnh có thể dùng KGB =)))

anhtuanngoc

Well-Known Member

UltraISO 9.5.3.2901
[hide]UltraISO 9.5.3.2901[/hide]
Cài đặt xong các bác mở file key.txt đăng ký và sử dụng​

Chỉnh sửa lần cuối:

haipvg

Well-Known Member

Tiêu đề không liên quan đến bài 1

thien8x

Well-Known Member

Mình thích những bản không cài soft vì mình thích cài soft theo ý mình

hoasimtim

Well-Known Member

Bác chủ có cái gì độc chiêu hơn không cho anh em mở rộng tầm mắt nào :D

anhtuanngoc

Well-Known Member

Bác chủ có cái gì độc chiêu hơn không cho anh em mở rộng tầm mắt nào :D
Định giới thiệu với mấy bác thêm một vài phần mềm như bảo trì và tăng tốc hệ thống, diệt virus miễn phí.. nhưng thấy nhiều bác chỉ hứng thú với mấy bản full soft, mod giao diện nên em lại thôi. Nếu bác thấy hứng thú em PM cho bác vậy

hoasimtim

Well-Known Member

Định giới thiệu với mấy bác thêm một vài phần mềm như bảo trì và tăng tốc hệ thống, diệt virus miễn phí.. nhưng thấy nhiều bác chỉ hứng thú với mấy bản full soft, mod giao diện nên em lại thôi. Nếu bác thấy hứng thú em PM cho bác vậy

Thôi mấy cái tăng tốc hệ thống chỉ là lừa gạt thôi bác, chỉ làm chậm hơn thôi ^:)^

anhtuanngoc

Well-Known Member

Thôi mấy cái tăng tốc hệ thống chỉ là lừa gạt thôi bác, chỉ làm chậm hơn thôi ^:)^
Cái này thì em không thể đồng ý với bác. Vậy em xin xui dại bác thử dùng Advanced SystemCare - em sài phần mềm này từ ngày mới bắt đầu dùng máy tính, qua các phiên bản không hề hối tiếc khi dùng nó. Nhưng lưu ý là những tùy chọn của nó chỉ thực sự phát huy hết tác dụng nếu bác sài Windows bản quyền bằng không khi cập nhật vá lỗi cho hệ thống thì biết ngay. Một công cụ nữa của iobit phải kể đến nữa Razer Game Booster - một phần mềm trước đây tính phí nhưng khoảng hơn một năm về trước đã được miễn phí - rất thích hợp với những hệ thống dùng để chơi game. Chỉ chống chỉ định sài 2 phần mềm này với windows không bản quyền thôi

hoasimtim

Well-Known Member

Cái này thì em không thể đồng ý với bác. Vậy em xin xui dại bác thử dùng Advanced SystemCare - em sài phần mềm này từ ngày mới bắt đầu dùng máy tính, qua các phiên bản không hề hối tiếc khi dùng nó. Nhưng lưu ý là những tùy chọn của nó chỉ thực sự phát huy hết tác dụng nếu bác sài Windows bản quyền bằng không khi cập nhật vá lỗi cho hệ thống thì biết ngay. Một công cụ nữa của iobit phải kể đến nữa Razer Game Booster - một phần mềm trước đây tính phí nhưng khoảng hơn một năm về trước đã được miễn phí - rất thích hợp với những hệ thống dùng để chơi game. Chỉ chống chỉ định sài 2 phần mềm này với windows không bản quyền thôi

Đã thử dùng nhiều soft optimize nhưng mà chẳng thấy hiệu quả gì chỉ thấy nó ngốn tài nguyên hệ thống bác ạ.
Phần mêm sửa lỗi thì đúng là có nhưng những cái chạy cùng win mà giúp nhanh hơn thì không thấy :))
Bác có thể cho link 2 soft trên để thử lần nữa?

Bên trên