MP3 CBR 320kbps©PDH vs Lossless (CDDA)

Ðề: MP3 CBR 320kbps©PDH vs Lossless (CDDA)

vết cắt quang phổ hàng fake của b tại 17khz vẫn nhìn đc. âm phổ ko mịn . có chút ý kiến như vậy các bác ạ

1. convert như thế chất lượng đảm bảo kém hơn. giữ lại cả những tần số tai người không nghe thấy và lược đi một số dải nghe thấy.
2. bác chủ thớt cứ làm như cái tool của bác cao siêu lắm, thực ra chỉ check ở 1 cái mục cho phép giữ lại tất cả các dải tần thế là đc.

thanhnhancokhi

Chủ thớt giống như con nít tập sự rồi lên đây khoe khoang, các bạn dùng phần mềm Sony Sound Forge tinh chỉnh EQ trước khi lưu lại định dạng mp3. Muốn kiểu nào cũng được hết, chất lượng 9.9 10 với lossless là chuyện nhỏ. Nếu các bạn muốn Bass thăng trầm bổng hay treble với tần số bao nhiêu mê ga hẹt cũng ok hết, tiếng hát át tiếng bom...

Rhett Butler

Well-Known Member
Mò mãi mình cũng biết cách convert này là như thế nào. Tuy nhiên cũng không tung bí mật lên. Giang hồ hiểm ác, vàng thau lẫn lộn thì toi.

P.s: Theo mình giờ rip sang WAV + CUE hoặc FLAC + CUE (dạng file 1 cục) vẫn đáng tin tưởng hơn nhiều so với các file riêng lẻ.

Mấy Bác làm được thì UP mấy bài .MP3 chất lượng để em coi với. Link của chủ Threads toi hết rồi.

PNPT

Member

Bác ơi error hết rồi, bác up lại được không? Em tò mò chứ chã quan tâm loss liếc gì cả.

Bên trên