Mua acc gì bây giờ

muitendenvn

LeechPro
Theo các bác thì bây giờ dư tiền nên mua acc RS, MU, MF, HF, Netload, Mega1280, hay là cái gì. Xét theo tiêu chí: nhiều tài nguyên, tốc độ cao, mức độ phổ biến, tính tiện dụng, độ ổn định, giá cả ( mua ở việt nam, và vì thế đẻ thêm ra là % acc bị block cao/thấp ).

muitendenvn

LeechPro
Ðề: Mua acc gì bây giờ

Ọc, tính post ở VOZ mà sao lại sang bên mình thế này, nhờ mod del giùm :p

luanthieugia

Well-Known Member

RS mới thay đổi quy chế gây bất lợi cho Uploader => sẽ ko có dữ liệu down trong thời gian tới.
MU có lợi thế cung cấp acc Lifetime ( vô hạn) lên có.
MF ko cần thiết.
netload có cũng dc ko cũng chả sao.
HF: đang phát triển mạnh vượt mặt RS và MU ( lên có nếu đủ ĐK)
1280: Bạn dùng dg truyền FPT thì lên có

muitendenvn

LeechPro

Vậy bài toán chứng khoán là:

- Bỏ một ít cho mega1280, VNPT cũng max mà đâu có sao, ( acc thì nhớ bác gì trong 4rum bán rẻ rề ;)) )
- Bỏ một ít cho RS đề phòng cho những dữ liệu cũ và ít có khả năng sẽ dc up lại lên HF.
- Đầu tư cho HF.

Em với bên voz cũng xác nhận là bây giờ cái gì dc up lên RS thì cũng dc up lên HF. Cái gì dc up lên HF chưa chắc đã dc...

Vậy bác nào buôn bán gì thì chuẩn bị hàng HF đi chứ nhỉ :p

cho em hỏi 2 chút nhà em dùng gói cước rẻ khi dowload tốc độ có tầm 230kb/s vậy nếu có acc thì tốc độ có cao hơn ko ạ, em thấy mấy người ở rum khác cũng cùng gói cước mà có thể lên đến 700 đến 800 , hay là lại chém hở các bác , của em ko cần acc cũng 230 rồi mà h mua acc vào mà cũng chỉ thế thì chả mua làm gì :D

muitendenvn

LeechPro

Bỏ 400k/năm chỉ để thực hiện dc 1 động tác: bôi đen và "download with IDM". Và, hơn nữa, "hoàng cung có gì, Hòa phủ có cái đó, Hòa phủ có gì, hoàng cung chưa chắc có"

trym_phuong

cho em hỏi 2 chút nhà em dùng gói cước rẻ khi dowload tốc độ có tầm 230kb/s vậy nếu có acc thì tốc độ có cao hơn ko ạ, em thấy mấy người ở rum khác cũng cùng gói cước mà có thể lên đến 700 đến 800 , hay là lại chém hở các bác , của em ko cần acc cũng 230 rồi mà h mua acc vào mà cũng chỉ thế thì chả mua làm gì :D

mua acc dùng để get link cho tiện thôi còn speed thì bác dùng gói cao cấp mới thấy sự khác biệt. Fpt thì bị limit băng thông có 10 cái acc vip thì củng rứa :))
+1 cho RS và 1280. Ng Việt dùng hàng Việt và 1 ít hàng ngoại

down1link

HF,RS,MU ...: chiến HD phải có acc premium bác ơi :x mạng gì cũng vậy ,viettel , fpt hay vnpt, không acc thì download ko resume , tốc độ chậm ,thời gian cách quảng cho download lâu . 1 day chắc down đc 100MB quá ^^
Có acc thì xoắn 1 cái 1 ngày down 20G ^^ , phê lòi mắt :x

Bên trên