Mua amply Onkyo A9050 rồi, giờ ghép loa nào để vừa nghe nhạc vừa karaoke đây ?

kelvin1340

Member
Ðề: Mua amply Onkyo A9050 rồi, giờ ghép loa nào để vừa nghe nhạc vừa karaoke đây ?

Em ké 1 tí ... Onkyo A9050 ghép với Infinity P363 thấy sao các bác ! Có ai từng thử chưa .... ???

audio&video

Active Member
Ðề: Mua amply Onkyo A9050 rồi, giờ ghép loa nào để vừa nghe nhạc vừa karaoke đây ?

vừa nghe nhạc vừa karaoke có JBL E 80 là đáp ứng tốt bác ah

Newone2

Re: Ðề: Mua amply Onkyo A9050 rồi, giờ ghép loa nào để vừa nghe nhạc vừa karaoke đây ?

Em thấy amply đa kênh thì kết nôi được không dây (airplay) để nghe nhạc, dàn all in one thì kết nối được Bluetooth. Các bác cho hỏi tí là đối với dàn 2 kênh/ hi-end có chức năng kết nối không dây để nghe nhạc không ợ.
Thanks

tittom79

Well-Known Member

E là thành viên mới, có câu hỏi mong các bác chỉ giáo giúp ạ.

Chẳng là e cũng mới múc em Onkyo9050, giờ e đang phân vân ghép loa với e nó. Hiện e có mấy lựa chon như sau:
- Klipsch RF 82 II
- Mordaunt mezzo 6
- Castle Knight 5.

Vậy bác nào đã từng trải qua rồi, hoặc có kinh nghiệm xin cho e lời tư vấn.

Cảm ơn các bác nhiều.

C_Pham

Well-Known Member

E là thành viên mới, có câu hỏi mong các bác chỉ giáo giúp ạ.

Chẳng là e cũng mới múc em Onkyo9050, giờ e đang phân vân ghép loa với e nó. Hiện e có mấy lựa chon như sau:
- Klipsch RF 82 II
- Mordaunt mezzo 6
- Castle Knight 5.

Vậy bác nào đã từng trải qua rồi, hoặc có kinh nghiệm xin cho e lời tư vấn.

Cảm ơn các bác nhiều.

Bác hỏi toàn đồ của TL, thì bác ra cửa hàng họ nghe thử hợp em nào thì xào luôn

JESSIEBO

Active Member

Em ké 1 tí ... Onkyo A9050 ghép với Infinity P363 thấy sao các bác ! Có ai từng thử chưa .... ???

Thoải mái bác ạh, dòng Infinity 363 là loa cột, ko kén amply, nhẹ công suât, cỡ tàm như Denon 720 là kéo khoẻ, mà Onkyo 9050 công lực lại hơn 720 gấp rưỡi.
Infinity 360 là dòng loa trung tính, phù hợp đa thể loại nhạc, vàng, pop, trữ tình, tiền chiến, trng tầm tiền ~ 10 triệu thi e này nghe khá hay và dễ phối ghép. Thân

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Mua amply Onkyo A9050 rồi, giờ ghép loa nào để vừa nghe nhạc vừa karaoke đây ?

Em thấy amply đa kênh thì kết nôi được không dây (airplay) để nghe nhạc, dàn all in one thì kết nối được Bluetooth. Các bác cho hỏi tí là đối với dàn 2 kênh/ hi-end có chức năng kết nối không dây để nghe nhạc không ợ.
Thanks

Được, nhưng bác sẽ đầu tư con DAC để giải Mã tín hiệu ra tín hiệu như đầu CDP, và con MNET có chức năng nghe nhạc không dây ảiplay
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/751451-m-net-thiet-bi-chia-se.html
Nếu bác dùng con Onkyo 9050 đã tích hợp sẵn DAC thì chỉ việc đầu tư thêm MNET thì nghe nhạc hay hơn receiver rất nhiều.
Thân

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Re: Mua amply Onkyo A9050 rồi, giờ ghép loa nào để vừa nghe nhạc vừa karaoke đây ?

Em ké thêm một tý. Onkyo này ghép với Audio Monitor Rx6 được không các bác nhể?

Khá là hay, không biết 2 kênh các bác cảm nhận sao, chứ đa kênh thì receiver Onkyo như 626 , 727 kéo monitor RX ngh khá bén đó bác

tittom79

Well-Known Member

Bác hỏi toàn đồ của TL, thì bác ra cửa hàng họ nghe thử hợp em nào thì xào luôn

Thế bác cho xin ý kiến phát nhỉ. Ngoài TL ra thì bác khuyên nên ghép con nào nữa?

Cảm ơn bác nhiều.

nguyenmanhpc145

Ðề: Re: Ðề: Mua amply Onkyo A9050 rồi, giờ ghép loa nào để vừa nghe nhạc vừa karaoke đây ?

Cảm ơn bác nghia303. Cũng có người nói em chơi loa Klipsch RB-81 II Bookshelf Speaker (giá tầm gần 11tr). Chắc nghe nhạc là hay đấy. Tuy nhiên, em sợ rằng khi hát karaoke thì không hay, thiếu bass và cháy loa treb (độ nhạy của loa 97dB lận). Không biết có chuyện này xảy ra không nhỉ?

caoanhtuann81

toàn các chuyên gia!! chẳng biết bao h mới có $$ làm 1 bộ đây :v

nguoi006

Well-Known Member

Em đang tính làm chú A9050 này ở Hanoi mà chưa biết giá cả, nơi nào bán hàng chuẩn, và ghép với chú Dune Duo ra sao! Các bác cho em xin cái ý kiến... và giá (nếu có, vào inbox) ạ.
Em xin cảm tạ!

ndthinh

Nay đi qua siêu thị thấy con A9050 và cdc7030 hay gì đó m không nhớ rõ giá mới tinh tầm 9 tr vnd có đẹp k các bro. Mình đanh tính mang 2 em này về vn rồi kiếm loa sau. Các bro cho hỏi nhà mình có đôi kenwood ls 707m ghép vs bộ onkyo này có hợp không ạ. Thank các bro

Hưng_Tây

Well-Known Member

Em đang tính làm chú A9050 này ở Hanoi mà chưa biết giá cả, nơi nào bán hàng chuẩn, và ghép với chú Dune Duo ra sao! Các bác cho em xin cái ý kiến... và giá (nếu có, vào inbox) ạ.
Em xin cảm tạ!

Bác check inbox nhé. Bên e phân phối độc quyền Onkyo & Mission khu vực phía Bắc

Bác hát 50 nghe nhạc 50 thì theo em Bose là chuẩn, bác mà dùng loa nghe nhạc hát karaoke ko cận thận cháy loa đấy.

ngc_luu

Well-Known Member

Bose để nghe nhạc được thì phải chịu khó kiếm dòng Bose 301 III thôi, vừa KoK vừa Music tạm ổn, chứ mấy dòng V thì đừng mơ nghe nhạc được

Bên trên