Mua Dune Base 3D hay Andoid box để xem phim 3D iso

Elpee

Member
Sau Tết em bắt tay vào việc nâng cấp phòng ốc và con TV lên đời 3D.
Vấn để gay cấn bây giờ là mua đầu đọc nào đa năng một chút. Không hư vặt, không kén phim hay phụ đề rời khi xem phim 3D không giật tung chảo qua HDD di động hay qua mạng gia đình.
Vậy bác nào tư vấn giúp em trong trường hợp này em nên mua Dune Base 3D hay một android box. Về phía android box lúc này ra nhiều mẫu mã quá em không biết nên chọn cái nào làm ứng viên.
Tiền bạc cũng eo hẹp nhưng cũng không đến nỗi xẻn so. Các bác cứ tư vấn mạnh tay vào nhá.
Cám ơn các bác nhiều.

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Mua Dune Base 3D hay Andoid box để xem phim 3D iso

đã ngắm DUNE và nhu cầu pác chủ chính là xem phim thì còn lăn tăn gì với android box nhỉ :-? chỉ có DUNE và DUNE mà thôi :)

oldfriend

Moderator
vậy mà cũng lăn tăn ah, 1 cái hơn 6tr, 1 cái tèn tèn 2tr, chơi 3D iso đều cùi như nhau =))

tienlequoc

Well-Known Member

Nếu bác chọn android box thì nên chọn Q10II EMMC chơi tốt hầu như tất cả các định dạng video.

quangtuong

Banned

nếu chơi 3d íso. mà ít tìên bác nên mua chip realtek.kg nên mua dune.em xài popcorn A400. chip sigma 8911 cao cấp hơn dune mà còn chơi kg đựơc kìa.3d chip Rt là vô đối.họăc là oppo

HDrepo_com

Co 6M thì bác kiếm con ps3 hack về mà chơi, ăn đứt các loại hdplayer

phithien

Well-Known Member

Ngày xưa lúc mới vừa nở trứng, em cũng suy nghĩ giống bác, nghĩ Android sẽ làm được tất cả, từ xxx 1d tới xxx 3d 4d. Nhưng xài qua vài cái mới biết android box còn lâu lắm mới bằng Hd player hiện tại, mà Dune là đại gia đứng hàng top. Nếu thích bác có thể xài qua android box sau đó mua hd player giống mình.
ví dụ nho nhỏ thôi: coi dvd iso thúy nga. tới giờ phút này android box cũng chưa duyệt menu full(tức là list danh sách bài hát). còn hd player đã làm đc tốt

meocon

Well-Known Member

- Xem HD, 3D theo nhiều khách chọn , a có thể chọn 1 trong các mẫu sau:

. Himedia Q10 II
. HDlife V7
. iMax i18D
. DUNE

- Chỉ xem HD, 3D thì chọn ra vậy , a còn nhu cầu nào khác ko ? TV bao nhiêu in ? Có cần xem phim online , karaoke online , hay xem bóng đá Anh ?????

congtuthanhnam2

Active Member

Vấn để gay cấn bây giờ là mua đầu đọc nào đa năng một chút. Không hư vặt, không kén phim hay phụ đề rời khi xem phim 3D không giật tung chảo qua HDD di động hay qua mạng gia đình.
Vậy bác nào tư vấn giúp em trong trường hợp này em nên mua Dune Base 3D hay một android box. Về phía android box lúc này ra nhiều mẫu mã quá em không biết nên chọn cái nào làm ứng viên.
Tiền bạc cũng eo hẹp nhưng cũng không đến nỗi xẻn so. Các bác cứ tư vấn mạnh tay vào nhá.
Cám ơn các bác nhiều.
Do có hoàn cảnh khó khăn nhưng lại thích đua đòi HD nên em cũng chỉ sắm được vài thiết bị cỏ. Do vậy có thể tụ đánh giá so sánh theo quan điểm cá nhân em :
-android box:ZTV A1
-HDP chip Realtek Hd910B
-HDP Dune 303D.
Về Offline:
-chất lượng hình ảnh theo cá nhân em nếu Dune 10 đ, 910B được 7đ, ZTV A1 5đ
-chất lượng âm thanh : Dune 10d, 910B 5đ, A1 3 đ.
-Đa dạng định dạng video, music: 910B 10d, Dune 8đ, ZTV 5đ.
-Độ mượt, đọ ổn định. Dune 10đ, 910B 6đ, ZTV 3đ.
-3D: Dune 10đ, HDP 8đ, ZTV 5đ.
Về online thì đương nhiên rồi: A1 10đ, Dune 5đ, 910B 0đ.
Về giá tiền thì càng đương nhiên ZTV 10đ, 910B 9đ, Dune 8đ.
Về hỗ trợ kỹ thuật, hậu mãi..: Ztv 10đ, Dune 10đ , 910B 2đ
Đây là vài cảm nhận tự sướng của em để bác tham khảo thêm. Chúc bác mua được sp ưng ý

quangtuong

Banned

quan trọng bác có bao nhiêu tìên?. chơi tivi mấy inch. hay máy chíêu?
đỉnh nhất là oppo. bác có thể mua 95 , 93 .họăc là 103 , 105 nhưng phải mua fw hack
còn dune với RT thì 3d như nhau kg có sự khác bịêt.bác mua con tầm 3t rồi để tìên mua HDD

Android box thì bác nên chọn Himedia Q10 II Plus, Dune thì chọn Dune TV 30 3D hoặc Dune Base 3D

dungtam25

Well-Known Member

Ngày xưa lúc mới vừa nở trứng, em cũng suy nghĩ giống bác, nghĩ Android sẽ làm được tất cả, từ xxx 1d tới xxx 3d 4d. Nhưng xài qua vài cái mới biết android box còn lâu lắm mới bằng Hd player hiện tại, mà Dune là đại gia đứng hàng top. Nếu thích bác có thể xài qua android box sau đó mua hd player giống mình.
ví dụ nho nhỏ thôi: coi dvd iso thúy nga. tới giờ phút này android box cũng chưa duyệt menu full(tức là list danh sách bài hát). còn hd player đã làm đc tốt

Em không đồng ý với bác lắm.
Bây giờ dòng chip mới của sigma,không hổ trợ menu do bản quyền.
Còn chip sigma cũ như 8642/43 trên Dune D1,H1, hoặc Pop C200 còn sigma 8646/47 trên Dune Max,Pop C300 thì đọc full menu.
Còn dòng chip mới của sigma sau này như 8676 trên Dune Base 3D hoặc cao hơn là 8911 trên Pop A400 có con nào chơi full menu đâu?

pandemonium

Well-Known Member

Quá nhiều sự lựa chọn các bác nhỉ, riêng em cảm thấy quá hài lòng với những gì Dune Base 3D mang lại :D

thezooe

Cám ơn các bác nhiều.

Theo mình bác nên chọn Dune . Mình cũng đã dùng qua 1 số loại khác . Theo mình thấy Dune cho chất lượng hình ảnh và âm thanh hơn hẳn ( Mình chưa thử qua các dòng cao cấp như Oppo ... ). Về Ofline thì Dune hỗ trợ cũng khá tốt để chơi các file chất lượng cao, còn về Online hiện nay về phim ảnh, ca nhạc thì Dune mình thấy tốt nhất .

Bác có thể đến các của hàng để test trực tiếp 2 sản phẩm rồi quyết định mua con nào bác .

dungtam25

Well-Known Member

Cám ơn các bác nhiều.

Em góp ý với bác đừng chơi chip Realteck bác ạ.Cứ Sigma mà chơi,điều này nhiều anh em chơi HDP đã kiểm nghiệm nhiều rồi.
Đai diện cho chip sigma này có hai thương hiệu Dune và Popcorn.
Nếu bác lăn tăn,bác có thể ghé Ân Nguyên,trải nghiệm cả hai em này rồi quyết định.
Theo như em biết Ân Nguyên đang ấp ủ là nhà phân phối các sãn phẩm của Pop song song với Dune đấy bác ạ.
Nếu như Ân Nguyên là nhà phân phối Pop thì em hoan hô và ũng hộ hai tay,bởi FPT chế độ hậu mãi không tốt,mà anh em trên diễn đàn thì ai cũng hiểu rõ chế độ hậu mãi của Ân Nguyên khi là nhà phân phối Dune.
Em nghe nói Ân Nguyên có con Pop A410 bác trải nghiệm xem sao so với Dune Base 3D.
Công nghệ thì thay đổi liên tục,bác mới đầu tư xem HDP thì cứ lựa dòng chip mới mà chơi.
Vài góp ý chân tình với bác!

meocon

Well-Known Member

Em góp ý với bác đừng chơi chip Realteck bác ạ.Cứ Sigma mà chơi,điều này nhiều anh em chơi HDP đã kiểm nghiệm nhiều rồi.
Đai diện cho chip sigma này có hai thương hiệu Dune và Popcorn.
Nếu bác lăn tăn,bác có thể ghé Ân Nguyên,trải nghiệm cả hai em này rồi quyết định.
Theo như em biết Ân Nguyên đang ấp ủ là nhà phân phối các sãn phẩm của Pop song song với Dune đấy bác ạ.
Nếu như Ân Nguyên là nhà phân phối Pop thì em hoan hô và ũng hộ hai tay,bởi FPT chế độ hậu mãi không tốt,mà anh em trên diễn đàn thì ai cũng hiểu rõ chế độ hậu mãi của Ân Nguyên khi là nhà phân phối Dune.
Em nghe nói Ân Nguyên có con Pop A410 bác trải nghiệm xem sao so với Dune Base 3D.
Công nghệ thì thay đổi liên tục,bác mới đầu tư xem HDP thì cứ lựa dòng chip mới mà chơi.
Vài góp ý chân tình với bác!

Hồi xưa Ân nguyên cũng làm Pop đấy nha :)

dungtam25

Well-Known Member

Hồi xưa Ân nguyên cũng làm Pop đấy nha :)

Dạ em biết rõ ạ.Con C200 cuối cùng là bác Linh thanh lý cho em đấy!!!!!!!!!!!!! Nhưng tem nhập khẩu lúc ấy,em nhớ là của công ty dịch vụ Bến Thành,sau đó Ân Nguyên không làm nữa,lo làm Dune,rồi thì FPT nhảy vào nhập C200,C300 rồi A400 cũng chẳng nên cơm cháo gì.
Tập đoàn Sybas làm 1 buổi ra mắt A400 hoành tráng,mà cũng không kéo được người tiêu dùng,cuối cùng thì Dune Base 3D không kèn,không trống ra mắt,mà sức tiêu thụ mạnh,từ đấy 303D,102 lần lượt tiếp nối cho đông,đủ.

ndmc

Member

Android Box theo e chỉ là để cưỡi ngựa xem hoa, chứ xem phim thì ko có cửa gì so với Popcorn và Dune đâu ạ. E đã từng thử em livebox 2 mới ra, người bán marketing tận mây xanh, tuy nhiên lúc xài thử thì chán bỏ xừ

Bên trên