Mua máy ảnh nào?

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: Mua máy ảnh nào?

Bữa rày buzi wé hok có zô 8 với mọi ngừi đc, giờ free tí nên sẽ zô ý kiến ý cò đều đều :p
Thanks a chip 1 phát vì đã gợi ý cho a tieuthieugia thanks e hihihi

té re gợi ý cũng được thanks... vậy em đi gợi ý mọi topic đây bác Chip oy :D:D:D

biokiller

Member

D90 build bằng plastic bác à. Xài 1 TG rồi sẽ như em. Từ build plastic phải chuyển sang build thép. Bây giờ đang rất hài lòng với con pentax mặc dù đo sáng ko bằng nikon. :D

tieuthieugia

Well-Known Member

D90 build bằng plastic bác à. Xài 1 TG rồi sẽ như em. Từ build plastic phải chuyển sang build thép. Bây giờ đang rất hài lòng với con pentax mặc dù đo sáng ko bằng nikon. :D

nếu độ bền trên 3 năm thì chuyện thay đổi/ nâng cấp có thể xảy ra...

laser_HDTV

hi bác,

Lao đầu vô cái món "phó nhòm" DSRL rồi thì chỉ có 1 câu: "Lens is King"!
Body ko quan trọng đâu bác, nếu kết Nikon thì có thể start bằng 1 con D50 là ok, còn lên được D80/90 đã là quá tốt rồi.
Mấy Dx00 / ... là giấc mơ!!!
- Body đừng nên mua 2nd-hand, phải múc brand-new nha bác vì chip sensor sẽ xuống màu khi chụp nhiều.
- Lens nếu có kinh nghiệm chiến thì có thể lùng hàng 2nd-hand, sẽ tiết kiệm được cả đống bạc.

Nếu bác chịu được tiếng Anh thì vô trang này tham khảo, tụi nó rì-viu body và lens khá chuẩn và chuyên nghiệp.
Em toàn tham khảo ở đây trước khi chi tiền :D
http://www.dpreview.com

Chúc bác sớm tậu được đồ tốt!

Zdậy là sự nghiệp (n)hiếp ảnh vẫn chưa có gì biến chuyển hả C? Lăn tăn gì nữa, D90 quá đẹp, vừa ngân sách cho phép (rồi sau đó sẽ chạy đua vũ trang nâng cấp len,,,,)

tieuthieugia

Well-Known Member

D90 đang là hàng hot đấy, nhưng 1000 thì chưa chơi được.
dạ, em cũng nghĩ thế... đợi nó chút xem sao
hi bác,

Lao đầu vô cái món "phó nhòm" DSRL rồi thì chỉ có 1 câu: "Lens is King"!
Body ko quan trọng đâu bác, nếu kết Nikon thì có thể start bằng 1 con D50 là ok, còn lên được D80/90 đã là quá tốt rồi.
Mấy Dx00 / ... là giấc mơ!!!
- Body đừng nên mua 2nd-hand, phải múc brand-new nha bác vì chip sensor sẽ xuống màu khi chụp nhiều.
- Lens nếu có kinh nghiệm chiến thì có thể lùng hàng 2nd-hand, sẽ tiết kiệm được cả đống bạc.

Nếu bác chịu được tiếng Anh thì vô trang này tham khảo, tụi nó rì-viu body và lens khá chuẩn và chuyên nghiệp.
Em toàn tham khảo ở đây trước khi chi tiền :D
http://www.dpreview.com

Chúc bác sớm tậu được đồ tốt!
OK bác ah, thêm 1 thông tin nữa, hem mua hàng 2nd của anh Chip
D90 chơi được rất nhiều len , không kén như D50,60 nên khá tiện lợi :)

Nếu anh tieuthieugia đang dùng quen Olympus thì có thể xem con này , giá cả nhẹ nhàng hơn mà chất ảnh cũng rất hay :-B
Em chưa nghe ai chơi hàng rời của Olympus...em xem tiếp ah
HCM có noi nào bán Olympus dạng trên k bác nhỉ

Zdậy là sự nghiệp (n)hiếp ảnh vẫn chưa có gì biến chuyển hả C? Lăn tăn gì nữa, D90 quá đẹp, vừa ngân sách cho phép (rồi sau đó sẽ chạy đua vũ trang nâng cấp len,,,,)

nói chứ bỏ ra 1 ít tiền cũng phải suy nghĩ chứ bác, thới buổi khó khăn muh.
dùng tiền k tiếc nếu dùng đúng cách :-h

Oplympus Crop 2.0 mà đồ nghề ở VN không nhiều, khó chơi lắm bác ơi. Em vừa mới mua Canon 1000D, tổng cộng 550$ mới 100% chụp ngon chán. Quan trọng là ở trình độ người chụp và chất lượng lens nữa bác ạ

dicklau

Thực ra máy không quan trọng lắm bằng người chụp các bác ơi.
Một bức ảnh đẹp theo em dấu ấn đậm nhất là khoảnh khắc.Cái
này thì phụ thuộc hoàn toàn vào người chụp.
Mà thấy bác TTG để topic dài lê thê vậy,chờ D90 hay mua được
máy nào rồi vậy?

tieuthieugia

Well-Known Member

D90 có giá 788$ tại Sing muh em hem có đủ xiền mua với lại giá cũng k thấp hơn Vn là mấy..deal hết cỡ rùi đó
Canon 500 D thì chưa có trên thị trường Sing...
HDD Seagate 1,5TB thì giá 215 $ Sing...:p về VN mua cho nhanh
topic còn sống để tham khảo tiếp và mua tại VN
kết thúc chuyến đi toàn là quần áo...hic

tại vui toàn chuyến với em hiện tại
rảnh rang em post thử vài ảnh cho các bác quánh giá nhe

Bên trên