mua ti vi trên lazada liệu có an toàn ko

trieuquang2013

chào tất cả mọi người ,thơi buổi công nghệ thông tin,thì ko cần đi đâu cả lên wed tìm theo giá tiền là ra hàng nghìn đại lý ngỏ lẻ bán đồ công nghệ . ngon bổ rẻ .mình muốn nói đến chợ lazada thấy giá hợp lý nhất, mình cũng tính lấy thêm 1 con ti vi 32in giá trên đó chỉ 3100k .giá thị trương vẫn 3600k ,đó là con này Tivi LED ASANZO 32inch Full HD - Model 32S500T2, điều mình muốn nói đến là mua online liệu có uy tín ko, hay là họ lấy hàng trưng bầy bán cho minh, mới 100 ko, mình ở xa bảo hành như thế nào. cái này bác nào đen thì bị đồ điện tử trước khi bán ra thị trường họ test kỹ rồi, mà tại sao wed lại rẻ như vậy so với cửa hàng tư nhân có bác nào giải thích được ko

Ðề: mua ti vi trên lazada liệu có an toàn ko

bác mua STĐM còn chưa gọi là an toàn.có những trường họp bất khả kháng. mình ví dụ. bác mua hàng CK hoặc đăng tiền xong, khi họ giao hàng, có khi tv bị hở sáng quá mức hoặc điểm chết (cho phép trong qui định của nhà SX) thì họ ko đổi mới,đây là chuyện hi hữu nhưng ko phải là ko có,

hanhhon

Active Member

Hiện nay hầu hết các hãng đều có chính sách bảo hành 2 năm nên cũng chả lo lắm. trên hdvietnam có rất nhiều bác mua TV trên Lazada rồi vì giá sau khi nhập mã giảm giá còn rẻ hơn giá thương gia kha khá. nhưng tiện tại mã giảm giá đều ko áp dụng cho mặt hàng TV. Mua TV ở siêu thị điện máy thì TV mình xem ở siêu thị chỉ là TV mẫu, họ cũng phải lấy TV từ kho ra cả thôi.
Em mua 3 cái TV trên lazada rồi tính cả mua hộ, nói chung tất cả đều ổn :D
http://www.lazada.vn/tivi-gia-dac-biet-cho-cac-tinh-thanh-lon/

pro2740

Active Member

bác cứ lựa cái nào đc bán & giao hàng bởi lazada là ok. mình mua 5 cái cho gđ & họ hàng toàn của lazada

Chỉnh sửa lần cuối:

thaomoc66

chào tất cả mọi người ,thơi buổi công nghệ thông tin,thì ko cần đi đâu cả lên wed tìm theo giá tiền là ra hàng nghìn đại lý ngỏ lẻ bán đồ công nghệ . ngon bổ rẻ .mình muốn nói đến chợ lazada thấy giá hợp lý nhất, mình cũng tính lấy thêm 1 con ti vi 32in giá trên đó chỉ 3100k .giá thị trương vẫn 3600k ,đó là con này Tivi LED ASANZO 32inch Full HD - Model 32S500T2, điều mình muốn nói đến là mua online liệu có uy tín ko, hay là họ lấy hàng trưng bầy bán cho minh, mới 100 ko, mình ở xa bảo hành như thế nào. cái này bác nào đen thì bị đồ điện tử trước khi bán ra thị trường họ test kỹ rồi, mà tại sao wed lại rẻ như vậy so với cửa hàng tư nhân có bác nào giải thích được ko

Thế này nhé bác! Lazada là một sàn giao dịch, nó chỉ là trung gian giống như cái chợ cho mọi người buôn bán. (Mà đã là chợ thì muôn nhà bán nhé). Tuy nhiên Lazada cũng có chính sách khắt khe đối với đại lý. Thông thường họ sẽ kiểm duyệt đại lý rất khắt khe. Nếu đại lý đó bị phản hồi không tốt từ khách hàng thì bên Lazada sẽ không hoàn trả tiền lại cho đại lý (vì họ thu tiền và giao hàng cho khách mà). Tuy nhiên, mua mấy đồ điện máy thì em khuyên bác nên ra siêu thị điện máy mà mua. Hàng trên lazada không tránh khỏi hàng trưng bày được, vì bọn họ cũng không thể kiểm soát hết hàng nghìn đại lý được.

thanphong19

Member

mình cũng từng mua tv trên laz rồi, nên chọn hàng lazada bán thì an tâm hơn các đại lý khác nhé.

firestork

Member

nếu chính Lazada bán thì ok. của thương gia thì cần check kĩ

osiric

Well-Known Member

Sẵn đây thông báo lun
Thằng em mình mới đặt mua 1 tivi LG từ STĐM chợ lớn, lúc đặt hàng hỏi thẳng nó giá này là hàng mới 100% phải ko, Nó bảo mới 100%
zậy mới 100% thì giao hàng. thằng em nó gọi cho mình tới cùng nó kiểm tra hàng
Vãi cả đái, hàng đã bị bóc tem (sticker tivi ko có cái nào hết), hộp đựng phụ kiện đã bị rách nát, remote trầy tùm lum, Mặt tivi có 2 vết xướt nhìn thấy rõ, phía sau tivi phần ốc đã bị mẻ cạnh do từng bị tháo ra
==> trả hàng ngay lập tức

Cảnh báo AE nào ham hàng rẻ từ STĐM chợ lớn
Cần check hàng thật kỹ trước khi trả tiền

gacon_vn

Active Member

Nên mua của "Bán & giao hàng bởi Lazada", em mua hộ 3 cái tivi cho mấy ông ở quê đều ổn cả.

Toietmoi

Well-Known Member
Nhà em mua con Sony trên Lazada đã 2 năm nay, đến nay dùng vẫn ổn vì là hàng mới chính hãng, bảo hành online. Họ đóng hàng cũng cẩn thận lắm, không ngại va đập đâu.

ThanhtrangHTKT

Active Member

Em cũng mua được 4~5 món đồ điện tử từ Lazada thấy ổn, thấy duy nhất 1 cái màn hình PC trôi BH mất 1 tháng. Cứ rình mã giảm giá > 10% là đặt + free vận chuyển nên rẻ hơn khá nhiều.

minhtrung_1607

Bạn cứ tìm cái bán và giao bởi lazada thì yên tâm tuyệt đối, trước mình mua cái LG32lf550d như bác trên kia lúc ấy giá 4.100.000 ( bác kia mua còn 3tr8 hixxxx) về khui thùng tất cả đều nguyên seal, check time sử dụng 0 giờ nữa. Bạn muốn sờ tận tay thì cứ ra siêu thị điện máy, giá cả cộng thêm chi phí mặt bằng nên mắc hơn là tất nhiên, chọn model nào thì bạn thanh toán xong vào test bạn khui seal luôn, chụp ảnh seri máy lại rồi có thể nhờ nó giao hàng cái đó về cho. Ko có ý dìm hàng Nguyễn Kim nhưng bữa trước mua cái nồi cơm điện bên NK Gò Vấp ấy, nó bảo cái này còn hàng bên Phú Nhuận, anh về đi lát bên em giao hàng cho. Mình quấn cái dây điện nồi trưng bày mẫu làm dấu, lát nó giao cho cái mình đánh dấu luôn mới ghê, bạn mình nó bảo thôi kệ chứ ko mình chửi cho rồi, vs lại cái nồi cơm chứ cái tivi câu chuyện khác ak

trieuquang2013

bữa trước cách đây 1 năm rồi, mình có mua hàng trên lazada đó là cái máy ảnh thể thao, và ko được bán bởi lazada mà lại 1 cửa hàng nào đó, giá là 850k với những tính năng ko thể tin nổi cam 18.chấm zom 8x giá cũng rẻ mình mới mua, và có xem đánh giá người mua họ bảo dùng tốt tiện dụng, cái này chắc là cò của bên cửa đó, thế là đặt mua luôn, hôm hàng về đến nhà do công việc bận quá ko mở xem ở bưa điện chỉ ký tên và trả tiền, sáng hôm sau mới mở ra xem định khoe với mọi người may mà chưa khoe, khoe xong họ lại chửi cho một trận vì cái tội chơi ngu,mở túi ra xem có đủ phụ kiện luôn lắp phin vào và chỉnh chụp. ôi thôi rồi sao ảnh nó lại xấu thế công nghê 2015 đây sao. chỉnh trọt mãi ko thể nét bằng cái điện thoại 2 chấm. nghĩ mà tức nếu là cửa hàng sẽ ko có chuyện thế này nghịch 15 phút mà nó chán kinh khủng lúc đấy đang tức thế là lấy búa gõ cho no đi luôn để mà thêm tức thế là mất 850k trong tíc tắt, và thề từ nay ko mua hàng kiểu online nữa,thế rồi mình có đọc 1 tin trên diễn dàn là hàng chưa ưng ý mình có thể ko lấy, một chút nông nổi đã trả giá đắt

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Lazada giờ thuộc về Trung Quốc rồi nhé các bác, nên cứ yên tâm mua :))

inoxminhanphat

Mình đã từng mua 1 cái điện thoại k3 Note Lazada, nhưng mua về chưa bao lâu thì hư, nói chung thì mình cảm thấy những mặt hàng công nghệ không nên mua ở đây,lazada chỉ là trung gian thôi, rẻ hơn 1 vài đồng, nhưng đôi khi gặp phải hàng dõm,lại tốn nhiều tiền hơn

congnghedn

Tôt nâhts là nên kiểm tra hàng kỹ lưỡng

andyhd

Mình mua cái vỏ điện thoại lumia trên lazada mà nó bán cho cái hàng đểu, dùng đúng 1 tuần tự nứt 4 góc (không rơi). Mình báo cho bọn hỗ trợ sau bán, bọn nó gửi mail nói hươu nói vượn gì đó rồi bỏ qua luôn từ đó tới nay không 1 lời xin lỗi. Không bao giờ nên mua trên Lazada nhé.

andyhd

Re: Ðề: mua ti vi trên lazada liệu có an toàn ko

Hiện nay hầu hết các hãng đều có chính sách bảo hành 2 năm nên cũng chả lo lắm. trên hdvietnam có rất nhiều bác mua TV trên Lazada rồi vì giá sau khi nhập mã giảm giá còn rẻ hơn giá thương gia kha khá. nhưng tiện tại mã giảm giá đều ko áp dụng cho mặt hàng TV. Mua TV ở siêu thị điện máy thì TV mình xem ở siêu thị chỉ là TV mẫu, họ cũng phải lấy TV từ kho ra cả thôi.
Em mua 3 cái TV trên lazada rồi tính cả mua hộ, nói chung tất cả đều ổn :D
http://www.lazada.vn/tivi-gia-dac-biet-cho-cac-tinh-thanh-lon/

Mua cái 3 củ thế thì mua cũng được, từ 8 triệu trở lên thì đừng có dính vào thằng Lazada này. Thử bỏ từ 20 củ trở lên xem có dám mua của thằng này không?

thegioidienmay

Chào bác, trước bên em định bán hàng trên lazada, làm hợp đồng đàng hoàng rồi, cơ mà nó khá là phúc tạp nhiều thủ tục vả lại người bán hàng không được giao hàng mà phải mang ra kho của lazada cho các thím ý bóc ra, kiểm tra, rồi đóng gói. Làm như vậy nếu khách không đồng ý lấy, lazada trả lại cho em thì em bán cho ma à? 100% đều đã "bóc để kiểm tra", mà đã bóc ra rồi thì ai dám khẳng định cái TV đấy không phải là hàng trưng bày :v

Bên trên