Mua tivi Led Kingsize từ 55 inch thì nên chọn hãng nào?

Couple one

Member
Giờ có nhiều dòng Led Tivi giá tốt quá mà không biết chọn dòng nào, ra siêu thị thì thấy con nào cũng mỏng, đẹp, sắc nét. Có bác nào mới sắm model 2015 thì review em theo với :-/

kithuatso123

Active Member
Ðề: Mua tivi Led Kingsize từ 55 inch thì nên chọn hãng nào?

Bác ra thì chọn thương hiệu mà mua. Chứ đừng nhìn theo hình ảnh show ở ngoài mấy cái siêu thị đấy nhé! Hình ảnh chỉ mang tinh chất minh họa thôi. :D

Loitraitim

Member

TV kingsize bjo e thấy có samsung là hình ảnh đẹp nhất. Bác cứ ra mấy anh: Nguyễn Kim, Trần Anh...mà tham khảo. E hay ra Nguyễn Kim lượn lắm! Cũng đang muốn mua 1 e kingsize nhưng mới gần đủ tiền thôi. Nên tuần nào cũng lượn vào đó 1 lần. :D

fast5555

Member

Công nhận bjo thấy nhiều tivi đẹp thật. E mới mua con LG 40" smartTV luôn. So với mấy dòng khác thì LG thuộc loại bình dân thôi. Nhưng phù hợp với điều kiện ra đình e. E xem là thấy đẹp lắm rồi. :D Bác mua kingsize chắc là nhà có điều kiện. :D

tivi bjo đúng là nhiều loại thật, càng ngày càng đẹp nữa chứ. Hôm trước mới mua 1 e 40" của sony. Mấy hôm sau lại mò ra xem có j hot ko thì thấy mấy e tivi Samsung dạo này đẹp quá. Mà mua tivi ở Nguyễn Kim được tặng cái phiếu giảm giá 20% mua đầu thu truyền hình đấy. E vẫn giữ cái voucher, khi nào nó bỏ truyền hình cab thì sắm mới cho ngon :D

kungfi

Member

Khổ thân, gà mờ, muốn mua cái tivi cũng phải lên diễn đàn tham khảo cho chắc chắn :D như e ra bọn siêu thị Nguyễn Kim, lượn 1 vòng. Chấm ngay e Sony 55", 29.900k. :D từ trước tới giờ tivi nhà e chỉ có sony thôi. :D đẹp lung linh mà quan trọng là bền. Mà mua e còn được tặng cái máy làm kem. Bà xã e thích lắm :D ngày nào cũng hí hửng làm đủ loại kem :D ( mùa hè như vậy cũng hay)

kinhphuong

Well-Known Member
Re: Ðề: Mua tivi Led Kingsize từ 55 inch thì nên chọn hãng nào?

Khổ thân, gà mờ, muốn mua cái tivi cũng phải lên diễn đàn tham khảo cho chắc chắn :D như e ra bọn siêu thị Nguyễn Kim, lượn 1 vòng. Chấm ngay e Sony 55", 29.900k. :D từ trước tới giờ tivi nhà e chỉ có sony thôi. :D đẹp lung linh mà quan trọng là bền. Mà mua e còn được tặng cái máy làm kem. Bà xã e thích lắm :D ngày nào cũng hí hửng làm đủ loại kem :D ( mùa hè như vậy cũng hay)

Bà xã mà dui hát cả ngày là dễ có điều kiện nâng cấp àh nha.. Tivi thì cứ to to nữa to mãi mới đõa..
:D

Khucxuan

Member

Giờ có nhiều dòng Led Tivi giá tốt quá mà không biết chọn dòng nào, ra siêu thị thì thấy con nào cũng mỏng, đẹp, sắc nét. Có bác nào mới sắm model 2015 thì review em theo với :-/

Mua kingsize thì chắc là nhiều đạn bác nhỉ? Nếu nhiều đạn có e SUHD của Samsung mới ra đó. Đẹp lung linh luôn :D. Nhích lấy e đó về xem film cho nó đã mắt :D

Couple one

Member

E mới sắm con 55" của samsung của anh Nguyễn Kim. Đẹp lung linh từ thiết kế đến hình ảnh luôn. Gần 50 củ :D Nhưng đúng là tiền nào của này, xem phim HD thì chỉ có phê luôn. (e mua tivi được tặng thêm cái ổ cứng 500GB mà, nên làm luôn mấy bộ phim bom tấn HD xem).

Bác mua tivi model là j với. Cho e xin thông tin chi tiết hơn được ko? Bjo nhiều tivi kingsize quá! Mà đi vào siêu thị điện máy. Họ show con nào cũng thấy đẹp ko tì vết :(

Couple one

Member

E chuẩn là gà mờ mà bác. Đi mua j cũng phải tham khảo trước chán chê mới dám dinh về. Từ trước tới giờ e cũng thích sony. Nhưng mới đây lại nghe nói là Samsung vượt mặt về mảng tivi rồi. Nên vẫn đang lăn tăn lựa chọn. :D

ruarucon

Member

Mua kingsize thì chắc là nhiều đạn bác nhỉ? Nếu nhiều đạn có e SUHD của Samsung mới ra đó. Đẹp lung linh luôn :D. Nhích lấy e đó về xem film cho nó đã mắt :D

Em thấy Samsung nó có UHD với SUHD chả biết nó khác nhau chỗ nào bác nhỉ? Em cũng đang muốn tìm hiểu để ring 1 em kingsize về, mà mông lung quá, vào đây tham khảo các bác tư vấn luôn :)

hieuhenry

Member

Các bác toàn nhà có điều kiện, ti vi thấy mấy chục mấy trăm, em vẫn trung thành với em này hé hé

leetruniee

Member

Em thì không rành về tivi lắm nên chả biết tư vấn cho bác thớt thế nào, nhưng mà có mua thì bác ra nguyễn kim là chuẩn nhất nhé @@ em hay mua đồ điện lạnh bên này, hay có km mà thái độ phục vụ em thấy rất được đấy ạ B-)B-)B-) Chúc bác mua dc tivi ưng ý nhé :)

Vanvat

Member

Các bác toàn nhà có điều kiện, ti vi thấy mấy chục mấy trăm, em vẫn trung thành với em này hé hé
Bác có cái tivi này hơi bị bền đó nhỉ? Mang ra chợ đồ cổ bán có khi lại có lãi ý chứ :))

meoaki

Member

Bác thớt cứ ra mấy siêu thị ấy, nv người ta tư vấn cho, chứ hỏi trên đây em nghĩ ko ăn thua lắm :D

kungfi

Member
Ðề: Re: Ðề: Mua tivi Led Kingsize từ 55 inch thì nên chọn hãng nào?

Bà xã mà dui hát cả ngày là dễ có điều kiện nâng cấp àh nha.. Tivi thì cứ to to nữa to mãi mới đõa..
:D

Chuẩn luôn bác ơi! Bà xã vui nên cuộc sống hàng ngày cũng thấy nhẹ nhàng hơn :D Cơm ngon canh ngọt ạ! :))

kungfi

Member

E chuẩn là gà mờ mà bác. Đi mua j cũng phải tham khảo trước chán chê mới dám dinh về. Từ trước tới giờ e cũng thích sony. Nhưng mới đây lại nghe nói là Samsung vượt mặt về mảng tivi rồi. Nên vẫn đang lăn tăn lựa chọn. :D

Từ ngày bắt đầu dùng tivi e đã dùng sony rồi. Cái tivi 14" của dùng mấy chục năm. Nên thành ra vẫn tin tưởng từ đó đến nay. Chính vì thế có nâng đời cũng chỉ nâng sony thôi :D

Em cũng ao ước có một em tivi cho nó hoành tá tràng, cơ mà đang dồn đạn mua sờ mạt phôn :D:D:D thôi để năm tới làm em tivi cong luôn nó xôm heheeee

nguyenanh39

Member

gớm, bác ra siêu thị thì nhìn con nào trả ngon, nhưng về nhà dùng rồi mới biết thực hư bác ạ, cái này em nghĩ bác nên tham khảo mấy anh em dân chuyên họ nói cho.

Xicition01

hỏi khí không phải thế đạn bác có bao nhiêu thế?

Bên trên