Mua TV mới trước ngày 01/04/2014: cần chú ý gì?

vnckien

Active Member
Ðề: Mua TV mới trước ngày 01/04/2014: cần chú ý gì?

Sáng giờ kênh 25 của VTV (HCM) nó bị mất sóng như thế này.
Cái này do máy phát của VTV hay do đâu các bác nhỉ ..?
Truyền hình An Viên và VTC vẫn thu được bình thường nên em nghĩ chắc không phải do ăngten, các bác ở khu vực HCM và lân cận có bị mất sóng như trong hình không ..?
Tuy là thử nghiệm nhưng sóng sánh phải tốt, chứ thế này chán quá.

Theo thông tin từ anh Khoa - trưởng phòng QLPS VTV tại TPHCM: Từ 11g40 ngày 13/01/2014, máy phát DVB-T2 của VTV TPHCM sẽ được chuyển về Bình Dương. Dự kiến thời gian di chuyến sẽ là 7 ngày.

tan_huy_93

Well-Known Member

Nguồn tin có chuẩn xác không bác ..?
Nếu đúng thì sẽ mất sóng đến hết tuần này, và đây quả là tin tốt, với công suất 5W như hiện nay và được phát từ Tháp truyền hình Bình Dương thì vùng phát sóng sẽ rộng hơn.
Theo thông tin từ anh Khoa - trưởng phòng QLPS VTV tại TPHCM: Từ 11g40 ngày 13/01/2014, máy phát DVB-T2 của VTV TPHCM sẽ được chuyển về Bình Dương. Dự kiến thời gian di chuyến sẽ là 7 ngày.

vnckien

Active Member

Nguồn tin có chuẩn xác không bác ..?
Nếu đúng thì sẽ mất sóng đến hết tuần này, và đây quả là tin tốt, với công suất 5W như hiện nay và được phát từ Tháp truyền hình Bình Dương thì vùng phát sóng sẽ rộng hơn.

Đây là nguồn tin chính xác đấy bác. Và xin chúc mứng bác tan_huy_93 vì bác ở rất gần tháp truyền hình Bình Dương, bác sẽ có chất lượng sóng rất tốt.

tan_huy_93

Well-Known Member

Tốt thì tốt thật, nhưng từ hôm qua tới giờ không xem được khá ức chế.
Đây là nguồn tin chính xác đấy bác. Và xin chúc mứng bác tan_huy_93 vì bác ở rất gần tháp truyền hình Bình Dương, bác sẽ có chất lượng sóng rất tốt.

tan_huy_93

Well-Known Member

Không có thì thôi, có rồi giờ không có nên không quen, xem 360 độ Thể thao SD nản, lúc nãy phải xem Ai là triệu phú SD nữa chứ.
Thôi ráng chịu, cực trước sướng sau, không xem được vài ngày mà sau này tín hiệu sóng tốt hơn
Bác vẫn xem được các kênh của VTC và AVG mà. Xem tạm đi bác.

Nếu phát ở Bình Dương thì Long An có xem được kg các mem ? Long An vẫn xem được các kênh VTC mặt đất.

cutun3a

Member

Bái phục lòng nhiệt tình của bác vnckien , câu nào bác ấy cũng giải thích cặn kẽ .

vnckien

Active Member

Bái phục lòng nhiệt tình của bác vnckien , câu nào bác ấy cũng giải thích cặn kẽ .

Hihi, em là "người của bộ" mà bác, em đem mõ đi rao về cái vụ đổi sóng cho bà con đỡ mua nhầm, chỉ với mong muốn ai cũng có TV phù hợp nhất để xem, để bà con ta khi có tiền thì PayTV, khi hết tiền thì FreeTV - đừng như em 17 năm về trước, dựng cột anten cao quá, dựng không nổi, nghỉ xem luôn.

tan_huy_93

Well-Known Member

Bác là người của Bộ 4T à.
Hihi, em là "người của bộ" mà bác, em đem mõ đi rao về cái vụ đổi sóng cho bà con đỡ mua nhầm, chỉ với mong muốn ai cũng có TV phù hợp nhất để xem, để bà con ta khi có tiền thì PayTV, khi hết tiền thì FreeTV - đừng như em 17 năm về trước, dựng cột anten cao quá, dựng không nổi, nghỉ xem luôn.

cứ TV giá rẻ nhất thì mua, còn đến đâu thì mua thêm "đồ chơi" gắn vô.
lo chi cho mệt, Tết đến nơi rồi, hehe.... :))

vnckien

Active Member

cứ TV giá rẻ nhất thì mua, còn đến đâu thì mua thêm "đồ chơi" gắn vô.
lo chi cho mệt, Tết đến nơi rồi, hehe.... :))

"đồ chơi" thì ngoại trừ các STB của VTC, AVG, K+, SCTV, VTVcab ........ là của các nhà mạng trong nước thì còn chấp nhận được. Chứ "đồ chơi" là STB DVB-T2 của anh Cẩm Đào thì nó "nhấp nháy", xem mỏi mắt lắm chị Điêu ơi.

Tốt nhất là các bác mua TV có tích hợp DVB-T2 luôn.

tan_huy_93

Well-Known Member

Hôm nay thứ hai rồi mà kênh 25 vẫn chưa có sóng sánh gì cả, khi nào công việc di chuyển máy phát từ HCM về Bình Dương được hoàn tất hả bác vnckien ? Nghe nói 1 tuần mà sao 1 tuần rồi chưa thấy gì cả.

Bác hỏi thử bác trưởng phòng phát sóng gì gì đấy xem khi nào xong vậy.

vnckien

Active Member

Hôm nay thứ hai rồi mà kênh 25 vẫn chưa có sóng sánh gì cả, khi nào công việc di chuyển máy phát từ HCM về Bình Dương được hoàn tất hả bác vnckien ? Nghe nói 1 tuần mà sao 1 tuần rồi chưa thấy gì cả.

Bác hỏi thử bác trưởng phòng phát sóng gì gì đấy xem khi nào xong vậy.

Sáng nay mình hỏi rồi nhưng chưa xong bác ơi. Bác xem tạm mấy kênh của VTC & AVG nhé. Các bác kỹ sư của Truyền dẫn và phát sóng cũng đang "toát mồ hôi" để về đích trước Tết - để các bác ý còn được về vui Tết với gia đình. Gần Tết bác tan_huy_93 chịu khó dò sóng lại nhé.

behieu

Member

thế giờ e mún múc con 47 LN5400 để xem cáp thôi thì ổn đúng k các bác . sau này có gì Tính sau ..
Chứ 47in mà có bộ thu này chắc giá cao lắm . E thì mún mở rộng cái Màn thoai :((

tan_huy_93

Well-Known Member

Xem cáp mà ham hố TV TO thì không ổn.

Bác tôi cũng chỉ xem các kênh miễn phí trên Vinasat mà ham hố TV TO, mua xong... TV tao mua đắt tiền mà xem gì HÌNH ẢNH XẤU DỮ VẬY ?
thế giờ e mún múc con 47 LN5400 để xem cáp thôi thì ổn đúng k các bác . sau này có gì Tính sau ..
Chứ 47in mà có bộ thu này chắc giá cao lắm . E thì mún mở rộng cái Màn thoai :((

Bên trên