Mua TV mới trước ngày 01/04/2014: cần chú ý gì?

vnckien

Active Member
Ðề: Mua TV mới trước ngày 01/04/2014: cần chú ý gì?

Vậy theo đc thì có T1, T2 rồi thì kô có T3 sao?!

Bạn yên tâm, công nghệ thế giới luôn luôn không dừng lại. Việt Nam ta đang theo đấy thôi. Mới hôm nào là SD, nay HD. Tuy nhiên, VN chắc chắn phải đi sau các "cường quốc công nghệ" rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

dhpaul

Well-Known Member

Hóa ra vụ thiếu iốt bàn luận ở đây
Sang năm 2020 chắc công nghệ có nhiều thay đổi, lại có QĐ khác cho coi

Thì đến lúc đấy ai muốn đầu tư tiếp hoặc làm dịch vụ mới thì phải lên các chuẩn mới hơn thôi =)) ở lại cái cũ làm gì =))
Đến đây em lại chép miệng ngồi tiếc giai đoạn 2006-07, vô cùng tiếc.

gis123

Member

Em thấy bác hành văn như "lãnh đạo" ấy. Chắc bác làm ở bộ phận Marketing bên Cục tần số ah :)

vnckien

Active Member

Em thấy bác hành văn như "lãnh đạo" ấy. Chắc bác làm ở bộ phận Marketing bên Cục tần số ah :)

Bác gis123 quá hay.
Đọc "hành văn" biết người khác làm lãnh đạo.
Lại còn biết làm ở đâu nữa.
Bài của bác không biết nói ai, nhưng chủ thớt thì mới đang còn theo học Cao đẳng CNTT, chưa đi làm nên chưa làm "lãnh đạo"

Thân mến.

vietnam123

Cho em hỏi, nếu kiếm được set-top-box dvb-t2 thì sẽ xem được vtv3hd qua angten ạ?

vnckien

Active Member

Cho em hỏi, nếu kiếm được set-top-box dvb-t2 thì sẽ xem được vtv3hd qua angten ạ?

Vâng, đúng vậy đấy bạn.
Hình như có một HDplayer hiệu Dune có tích hợp DVB-T2 đó (bài đăng trên diễn đàn này). Bạn tìm hiểu nhé

Em dùng Sony KDL hx 750 có xem được VTV3 HD không các bác.

vnckien

Active Member

Em dùng Sony KDL hx 750 có xem được VTV3 HD không các bác.

Model này chưa hỗ trợ DVB-T2 (mới), còn nó có DVB-T (cũ) hay không thì không rõ. Với VTV3HD phát trên nền mới DVB-T2 thì Sony KDL HX750 không thu được sóng KTS mới DVB-T2 bạn nhé. Sau này, muốn nâng cấp, bạn sẽ phải mua thêm một đầu thu (STB) sử dụng công nghệ mới DVB-T2 (khi đó sẽ thu được VTV3HD). Giờ thì mới chỉ có đầu thu KTSMĐ của Anvien hỗ trợ DVB-T2 thôi, nhưng bạn yên tâm, cái STB dùng để thu sóng Free này sẽ có mặt trên thị trường trong một tương lai rất gần.

Thân mến.

Các bác ơi! Model Sony này đã có DVB-T2 chưa hả các bác? em đang định lấy con này ạ. Sony KDL60R550A

vnckien

Active Member

Các bác ơi! Model Sony này đã có DVB-T2 chưa hả các bác? em đang định lấy con này ạ. Sony KDL60R550A

Model này không tích hợp DVB-T2 bác à.
Những model có dãy số KDL-xxWyyyZ. Trong đó xx và yyy là các con số, Z là chữ cái. Thì nếu có chữ W như trên là đã có DVB-T2 rồi bác nhé.

Bác có thể gọi CSKH của Sony để hỏi rõ thêm thông tin tại số: 1800 588 885 (miễn phí)

Thân.

xuanthuit

Chào bạn, bạn cho mình hỏi TV LG 42LS4600 có tích hợp DVB-T2 không vậy, mình vừa mới mua đuợc 2 tháng, mình không rành mấy cái này lắm :((

vnckien

Active Member

Chào bạn, bạn cho mình hỏi TV LG 42LS4600 có tích hợp DVB-T2 không vậy, mình vừa mới mua đuợc 2 tháng, mình không rành mấy cái này lắm :((

Thông tin về DVB-T2, các hãng SX TV rất ít khi cung cấp trên website. Lý do là họ còn rất nhiều TV thế hệ cũ. Giờ này CSKH của họ đã nghỉ. Sáng mai bác gọi vào số 18001503 (miễn phí) để hỏi bác á. Thân.

komiz

Thông tin về DVB-T2, các hãng SX TV rất ít khi cung cấp trên website. Lý do là họ còn rất nhiều TV thế hệ cũ. Giờ này CSKH của họ đã nghỉ. Sáng mai bác gọi vào số 18001503 (miễn phí) để hỏi bác á. Thân.

Bác cho em hỏi, hãng Panasonic đã có thêm sản phẩm nào tích hợp DVB-T2 chưa.

vnckien

Active Member

Bác cho em hỏi, hãng Panasonic đã có thêm sản phẩm nào tích hợp DVB-T2 chưa.

Bác cứ gọi tổng đài của các hãng sản xuất hỏi nhé. Thông thường, những cuộc gọi này miễn phí.

tmn

Member

E cũng đang xài con tv này, theo google thì chỉ tích hợp DVB-T thôi ạ

vnckien

Active Member

E cũng đang xài con tv này, theo google thì chỉ tích hợp DVB-T thôi ạ

Bác tmn nói chính xác đấy. Nhưng tốt hơn nhất, các bác điện thoại hỏi trực tiếp hãng sản xuất tại VN, điện thoại CSKH của họ đều miễn phí.

Mainboard

Member

Chừng nào mới có TV/đầu thu DVB-T2/C2 bán đại trà đây, cần cái dưới đất trước à.

Bên trên