My home theater 2010

atlantic

Member
Hệ thống theater : bộ loa Atlantic Technology THX (7 loa, surround dipole), sub M&K, Bluray Pioneer LX80, Receiver Pioneer LX70, ITab38, Projector Infocus X10.

Audio : Speaker Davis Acoustics Cesar, CDP Lector 7T-MK3, Turntable Rega Planar 3, Amp Mastersound Due Venti, phonobox Unison Research Simply. All tube, made in Italia.

Kệ máy, tiêu âm, tán âm : thiết kế và sản xuất theo tiêu chuẩn Mỹ bởi Atlantic store

Cable tự cung tự cấp bởi Atlantic store : HDMI Pangea, subwoofer Better Cables reference, NBS interconnect & speaker cable, power cable Pangea.

Chỉnh sửa lần cuối:

locnp

Well-Known Member
Ðề: My home theater 2010

Dàn gấu ó quá, phòng xử lý tiêu âm khá tốt, đẹp đến từng hạt bụi luôn.

Năm mới em mang gạch đá giấu hết rồi, sót lại vài viên sỏi nhỏ cầm chọi chơi.

Kệ máy trông chắc chắn nhưng trông "cương" quá, em thích kệ máy "nhu" một chút cho dễ nhìn.

Năm mới chúc cửa hàng bác làm ăn phát tài ^^

tuanpps

Member

Bộ nì nhiều xiền đây>:D<

Bro nì chắc mem của vnav qua đây ah? Thích bộ 2 kênh wá, bro review chút đi, chưa nghe thử loa Pháp bao giờ, cặp Davis này nghe sao bro?

binzHD

bác làm quả ghế sa lông ngon ngon nữa thành home cinema luôn rùi x.x nhìn con máy chiếu trên trần chất quá

ngoibet

Member

Chúc mừng bác, nhà bác đẹp quá, tấm thảm cũng đẹp và $$$. bộ 2 kênh của Bác còn đẹp và khủng khiếp hơn, Bác làm một bài về nó (loại nhạc Bác thích và "chúng nó" thể hiện ra sao) cho AE mở tầm tai đi...

SpacePolice

Active Member

bộ này khủng, kết nhất bác chủ thớt chơi ghế Matxa, vừa chiến phim vừa được đấm bóp, sướng phải biết

Tanhung

Member

Bluray Pioneer LX80, Receiver Pioneer LX70 bác chủ có thể cho biết giá để tham khảo

atlantic

Member

ghế matxa này đúng là hiệu national, nhưng hơi khác của vttv bán đây bác, bác để ý kỹ sẽ thấy ghế ko có cái remote có dây nào kèm theo mà là remote không dây. Loại này mắc hơn nhiều. em có cái ghế IKEA này ngồi phê hơn ghế matxa nhiều, relax cực kỳ, nghe nhạc thì phê phải biết

atlantic

Member

Sở thích chơi âm thanh của mình hơi khác mọi người một chút, thiết bị đếu là màu đen, và đều là hàng của Ý, tất cả đều sử dụng bóng đèn kể cả cdp. Loa Davis Cesar là loa Pháp, đầu bảng của hãng Davis Acoutics (mid kevlar, treble dome, bass 30cm, 93db), mình đang chơi tạm để chờ bộ loa kèn Zingali Monitor cũng của Ý nhập về. Chất âm bộ nghe nhạc này rất analog, chi tiết, mượt mà, quyến rũ xinh đẹp như mấy cô em gái Ý :)) Mình nghe gần như tất cả các loại nhạc jazz, intrustment, country, classical, pop và nhạc việt nam, bộ này đều đáp ứng rất tốt.
Khi nào rảnh mời các bác đến giao lưu nghe nhạc thoải mái. Địa chỉ có ghi trong này http://www.vnav.vn/forum/viewtopic.php?f=35&t=15271&start=0

Chỉnh sửa lần cuối:

onggia

Well-Known Member

Thoáng nhìn em tưởng loa avalon nhìn dàn của bác khủng khiếp quá.Em cũng rất mê âm thanh của loa ý,bác ở HN lúc nào qua bác thưởng thức để mở rộng tầm tai thì tốt quá :D

locnp

Well-Known Member

Nhìn kệ đĩa ghiền quá, chác toàn dĩa gốc nhỉ?

onggia

Well-Known Member

Bác chủ thớt hình như có cái showroom bên vnav đúng ko,thẻ nèo nhìn toàn hàng khủng ko.

akita0507

ghế matxa này đúng là hiệu national, nhưng hơi khác của vttv bán đây bác, bác để ý kỹ sẽ thấy ghế ko có cái remote có dây nào kèm theo mà là remote không dây. Loại này mắc hơn nhiều. em có cái ghế IKEA này ngồi phê hơn ghế matxa nhiều, relax cực kỳ, nghe nhạc thì phê phải biết

mê quả ghế của bác quá, bác cho em hỏi mua ở đâu bao nhiêu đấy ạ:)

Bên trên