MyGica ATV1200 đã support 3D - Chuyện thật như đùa.

onewish298

Well-Known Member
Ðề: MyGica ATV1200 đã support 3D - Chuyện thật như đùa.

Mình đang có nhu cầu mua 1 em android box về xem và vọc vạch, nhờ AE tư vấn mua em ATV1200 này ở đâu đảm bảo chất lượng và dịch vụ giúp mình với.
Mình ở tỉnh lẻ HN nên cửa hàng nào có ship hàng càng tốt.
Thanks các bác :D

Mình đang có nhu cầu mua 1 em android box về xem và vọc vạch, nhờ AE tư vấn mua em ATV1200 này ở đâu đảm bảo chất lượng và dịch vụ giúp mình với.
Mình ở tỉnh lẻ HN nên cửa hàng nào có ship hàng càng tốt.
Thanks các bác :D

Bác cứ call em 09.3838.0017 Ship toàn quốc luôn.

Mình không xem được 3D hình nó nhòe lắm. Xem bằng đầu HDPlayer hoặc gắn trực tiếp vào TV thì 3D rõ lắm. Đã thử hết Frimware ATV và khi bật chức năng 3D nó cũng không tự chập hình trên TV (TV minh la LG Led 3D 42')

Thanks bác tienlequoc nhé e không ấn được nút thanhks :)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: MyGica ATV1200 đã support 3D - Chuyện thật như đùa.

Mình không xem được 3D hình nó nhòe lắm. Xem bằng đầu HDPlayer hoặc gắn trực tiếp vào TV thì 3D rõ lắm. Đã thử hết Frimware ATV và khi bật chức năng 3D nó cũng không tự chập hình trên TV (TV minh la LG Led 3D 42')

trên ATV bác xem bằng Moviplayer nhé, ở thanh tác vụ của app có 3 dấu chấm bác muốn chập hình thì có phần 3D bác tinh chỉnh trong đó nhé chứ ATV 1200 chập hình, chữ ngon lành mà

Ðề: Re: Ðề: MyGica ATV1200 đã support 3D - Chuyện thật như đùa.

trên ATV bác xem bằng Moviplayer nhé, ở thanh tác vụ của app có 3 dấu chấm bác muốn chập hình thì có phần 3D bác tinh chỉnh trong đó nhé chứ ATV 1200 chập hình, chữ ngon lành mà
Nếu gắn trực tiếp ATV1200 tới TV thì xem được 3D. Nhưng gắn ATV 1200 vào Dàn âm thanh rồi mới xuất ra TV thì lại không xem được 3D vì nhòe khó chịu lắm. Có cách nào vừa xem được 3D và nghe được âm thanh DTS không? Bình thường vẫn dùng HDPlayer kết nối đến Dàn âm thanh rồi xuất ra TV để xem 3D và âm thanh DTS nhưng ATV1200 thì chịu được cái này lại mất cái kia. Có cách nào khắc phục không bạn?

tienlequoc

Well-Known Member

Ơ, hôm offline em đã cắm như bác mà ra ngon lành cành đào mà?
ATV1200-->HDMI-->Receiver-->HDMI-->Tivi (Chỉ có XBMC mới ra DTS bác nhé)

cách khác:
ATV1200-->coaxial/optical-->receiver
ATV1200-->HDMI-->TV

Ơ, hôm offline em đã cắm như bác mà ra ngon lành cành đào mà?
ATV1200-->HDMI-->Receiver-->HDMI-->Tivi (Chỉ có XBMC mới ra DTS bác nhé)

cách khác:
ATV1200-->coaxial/optical-->receiver
ATV1200-->HDMI-->TV

Cách 1 mình làm rồi nhưng XBMC ko có chập hình nhưng ra DTS nên phải tự chập hình bằng TV 3D -> hình nhòe không xem được
Cách 2 mình cũng làm rồi ra 3D nhưng không có DTS
Lạ nhỉ? Mình xài HDPlayer có bị vậy đâu chứ.
Thêm một lỗi nữa nếu nghe nhạc đuôi DTS thì chỉnh âm thanh trong XBMC là AC3 thì ra âm thanh Đa kênh nhưng âm thanh nghe giựt giựt khó chịu lắm. Còn chỉnh âm thanh DTS thì toàn tiếng sôi (Nhạc đuôi DTS không phải phim)

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: MyGica ATV1200 đã support 3D - Chuyện thật như đùa.

Cách 1 mình làm rồi nhưng XBMC ko có chập hình nhưng ra DTS nên phải tự chập hình bằng TV 3D -> hình nhòe không xem được
Cách 2 mình cũng làm rồi ra 3D nhưng không có DTS
Lạ nhỉ? Mình xài HDPlayer có bị vậy đâu chứ.
Thêm một lỗi nữa nếu nghe nhạc đuôi DTS thì chỉnh âm thanh trong XBMC là AC3 thì ra âm thanh Đa kênh nhưng âm thanh nghe giựt giựt khó chịu lắm. Còn chỉnh âm thanh DTS thì toàn tiếng sôi (Nhạc đuôi DTS không phải phim)

chia buồn với bác, có lẽ bác nên quên DTS đi khi dùng ATV :D, em cũng đã dẹp vụ này rồi, không đáp ứng được hoàn toàn đâu bác.

chia buồn với bác, có lẽ bác nên quên DTS đi khi dùng ATV :D, em cũng đã dẹp vụ này rồi, không đáp ứng được hoàn toàn đâu bác.
Mình thấy quảng cáo hay quá tưởng rằng sẽ chia tay HDPlayer để chuyển qua xài Androide Box. Nhưng thú thật không như quảng cáo.
HDplayer của mình không có chức năng 3D nhưng phát phim 3D thì TV LG3D đã tự nhận dạng rồi chập hình và có âm thanh DTS.
Tóm lại Androide Box nhiều bệnh tật quá hehe.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: MyGica ATV1200 đã support 3D - Chuyện thật như đùa.

Mình thấy quảng cáo hay quá tưởng rằng sẽ chia tay HDPlayer để chuyển qua xài Androide Box. Nhưng thú thật không như quảng cáo.
HDplayer của mình không có chức năng 3D nhưng phát phim 3D thì TV LG3D đã tự nhận dạng rồi chập hình và có âm thanh DTS.
Tóm lại Androide Box nhiều bệnh tật quá hehe.

mình thì sau vài ngày thất vọng thì tự an ủi vì nó lướt web ngon, coi phim trực tuyến good, kho phim XBMC khổng lồ...

hoangson8768

em đang định chia tay em hdplayer để làm em ATV1200 để xem phim full HD (ko cần 3D) và âm thanh DTS qua cổng optical vào giàn All in one của LG không biết có OK không các bác, nghe các bác nói mà em đang lung lay quá :|

em đang định chia tay em hdplayer để làm em ATV1200 để xem phim full HD (ko cần 3D) và âm thanh DTS qua cổng optical vào giàn All in one của LG không biết có OK không các bác, nghe các bác nói mà em đang lung lay quá :|

Được nhưng hình không nét bằng HDPlayer đâu, nếu để ý kỹ hình hơi giựt giựt khó chịu lắm. Mua để vọc chơi cho biết thì được

hoangson8768

thanks bác, chắc phải ngồi hóng 1 vài sản phẩm sắp ra đời như Himedia Q5II, Kaiboer Q7 để nghe ngóng xem sao :)

Em lại thấy nó khá ổn, chắc cũng tùy quan điểm từng người :D

Bên trên