Nâng cấp Receiver và Loa Yamaha, xin ý kiến các bác!

jambon

Active Member
Sau khi ra showroom nghe thử dàn Yamaha Z7 và bộ loa B&W, em quyết định gom lúa thóc để nâng cấp dàn âm thanh của em mong các bác có thể cho em chút ý kiến tham khảo cũng như tư vấn!
Dàn máy hiện tại của em như sau:
_ Receiver Yamaha V661 (90W 7 ch)
_ Main: Jamo E650
_ Center: Yamaha C525
_ SR: N430P
_ Sub: JBL PB10

Em dự định nâng cấp receiver và loa soundround như thế này:
_ Receiver Yamaha V1800 (khoảng 1200$) hoặc V3800 (khoảng 1800$) (đang on sale vì model 2008)
_ Main: Jamno E650 (giữ lại loa củ xài 1 thời gian có tiền nữa thì up lên Yamaha 525F luôn)
_ Center: Yamaha C525 (như củ)
_ SR: Yamaha M525 (260$)
_ Sub: JBL PB10 (như củ)

Các bác thấy có ổn không?

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member
Ðề: Nâng cấp Receiver và Loa Yamaha, xin ý kiến các bác!

khi nào có đổi sup thì hú mình 1 tiếng nhé, thật lòng đó nha

tieuthieugia

Well-Known Member

Sau khi ra showroom nghe thử dàn Yamaha Z7 và bộ loa B&W, em quyết định gom lúa thóc để nâng cấp dàn âm thanh của em

sao bác k mua B&W trong khi đã thử nó rùi và quyết định nâng cấp rùi?

jambon

Active Member

sao bác k mua B&W trong khi đã thử nó rùi và quyết định nâng cấp rùi?

Trời bộ B&W trong showroom mắc lắm bác ơi, loại có cái horn rời trên cái thùng loa. Do cái receiver của em công suất hơi yếu nên thấy đánh cảm giác thiếu hơi!

jambon

Active Member

2309 made in Japan nhé

Thằng này công suất 100w hơn cái củ của em 10w hơi ít, mà trở kháng 8Ohm ko thích hợp với bộ loa có sẳn 6Ohm của em. Em thích Yamaha hơn, vì chỉ để xem phim hầu như ko nghe nhạc. Thanks bác!

con Receiver bác có thanh lý không để lại cho em.cho em xin giá luôn nha

khactuyen

Banned

Em dự định nâng cấp receiver và loa soundround như thế này:
_ Receiver Yamaha V1800 (khoảng 1200$) hoặc V3800 (khoảng 1800$) (đang on sale vì model 2008)
_ Main: Jamno E650 (giữ lại loa củ xài 1 thời gian có tiền nữa thì up lên Yamaha 525F luôn)
_ Center: Yamaha C525 (như củ)
_ Sub: JBL PB10 (như củ)

Các bác thấy có ổn không?
- AVR Ya 1800 thôi bác ạ, 3800 chỉ hơn 10w/ch và chức năng network thôi (cả 2 con spec và cấu tạo như nhau, em đã đọc nhiều 4room của bọn Tây đều bảo chất tiếng ko hơn ghì nhau cả),
- Các loa còn lại theo em nên lấy B&vW seri6 là đủ, nếu chưa đủ money một lúc thì có thể áp dụng chiến thật "Kiến tha lâu đầy tổ", hơn nữa tính thanh khoản của B&vW là rất cao

lamnt

Member

Bác có bán lại con Yamaha V661 ko? pm cho mình nhá.

jambon

Active Member

Thanks các bác đã tư vấn, chắc phải 1 thời gian nữa mới có đủ tiền để up con receiver 1800. Hiện giờ em chỉ up loa yamaha thôi, con loa B&W chắc cũng chưa đủ lực. Nên chưa thanh ly receiver đc. Mà em cũng không biết giá thanh lý là bao nhiêu nữa, nếu đc giá hỏng chừng em bụp luôn hehe.

truonghd

Well-Known Member

ok bác! bác có receiver nào gấu gấu giá phải chăng 2nd cũng đc (có dts hd) giới thiệu em nhé!
đâu mình đơìj bạn khi nào có nâng câsp sup thì hú mình, mình lươmj sup của bạn

ankhanhs

Member

đời 2008 có DTS-HD đâu mà mua cho phí. Amply Ya xem phim thì nhất nhưng nên oánh con đời mới đầy đủ công nghệ mới. 1800$ đánh con denon 3310 không sướng à, mà rẻ rơn nữa

Bác xem lại nhé.
em thấy 2008 có rùi đó ( Denon 2308, 2808... , Ya 1800, Pioneer LX 60,70...) Mấy em này đều dưới 1800$ xa đó.

Bên trên