[needhelp] ổ cứng WD mybook bị rớt từ trên bàn xuống

Khố quá các bác,e đang găm ổ cứng vào đầu hd xem phim,chẳng may mấy thằng bé nhà em nó nghịch quệt tay làm rớt ổ cứng xuống đất,sau khi kiểm tra lại thì ổ đọc được dữ liệu và copy từ ổ vào máy bình thường,nhưng khi copy dữ liệu từ máy vào ổ cứng thì chậm(so với lúc đấu) và có khi ko copy duoc,bây h mình giải quyết sao day cac bác :((

dualshock

Member
Ðề: [needhelp] ổ cứng WD mybook bị rớt từ trên bàn xuống

Khố quá các bác,e đang găm ổ cứng vào đầu hd xem phim,chẳng may mấy thằng bé nhà em nó nghịch quệt tay làm rớt ổ cứng xuống đất,sau khi kiểm tra lại thì ổ đọc được dữ liệu và copy từ ổ vào máy bình thường,nhưng khi copy dữ liệu từ máy vào ổ cứng thì chậm(so với lúc đấu) và có khi ko copy duoc,bây h mình giải quyết sao day cac bác :((

Xin chia buồn cùng bạn. Nếu còn chạy được thì lập tức backup dữ liệu. Và tốt nhất là mua 1 ổ SSD có dung lượng tương đương, khi đó thằng bé nhà bạn tha hồ "chẳng may" cũng ko sao !

vậy là teo luôn rồi hả bạn,hjx hjx,cái ổ mình ,mới mua dc 2 tuần thôi,2tb bạn ơi :((

dualshock

Member

vậy là teo luôn rồi hả bạn,hjx hjx,cái ổ mình ,mới mua dc 2 tuần thôi,2tb bạn ơi :((

àh, 2 tuần thì xem nó có xước xát, cong vênh gì không, nếu ko có dấu hiệu nào thì cứ mạnh dạn mang đi bảo hành !

osiric

Well-Known Member

Nó sắp teo rùi đó bác
Nếu ko móp, or bể...... thì nó vẫn bảo hành vì khi rớt tụi BH đâu có thấy

huyxnguyen

Well-Known Member

Ui, cứ đi bảo hành bác ơi.

Như tớ nè, mang lên TTBH của WD, nó chẳng thèm kiểm tra gì hết, nghe mình nói HDD bị lỗi, nó check tem thấy còn thời hạn là đổi luôn, không ý kiến ý cò gì :D

Ui, cứ đi bảo hành bác ơi.

Như tớ nè, mang lên TTBH của WD, nó chẳng thèm kiểm tra gì hết, nghe mình nói HDD bị lỗi, nó check tem thấy còn thời hạn là đổi luôn, không ý kiến ý cò gì :D
bạn ơi,mình mang ổ cứng lên chỗ trung tâm viscom bảo hành nó hẹn 2 ngày sau có kết quả,k biết nó có đổi mình cái ổ mới ko nữa,mà ổ mình mua mới có 2 tuần thoui,mình mua ở phong vũ đó,:(

conghieu1978

Moderator

bạn ơi,mình mang ổ cứng lên chỗ trung tâm viscom bảo hành nó hẹn 2 ngày sau có kết quả,k biết nó có đổi mình cái ổ mới ko nữa,mà ổ mình mua mới có 2 tuần thoui,mình mua ở phong vũ đó,:(

Nó nhận tức là được bảo hành rồi. Theo tôi thì chắc chắn sẽ được đổi ổ mới, mà nếu nó không đổi thì nhờ Bro nào có kinh nghiệm phá ổ cứng ấy nó thiến cho không chạy được rồi tiếp tục bảo hành.

mình vừa bảo hành ổ cứng xong,nó đổi cho mình cái ổ mới đằng sau ghi"recetified in malaysia" lúc mới mua là made in thailand.mình muốn hỏi ổ cứng recetified xài có dễ bị hư k mấy bạn?

mình cũng bị tương tự rớt xuống ghim vào k nhận,đi bảo hành được cái mới mà mất hết dữ liệu...mua cũng 7 tháng rùi...sự khác biệt của hàng chính hãng và hàng trôi nổi là vậy đó

conghieu1978

Moderator

mình vừa bảo hành ổ cứng xong,nó đổi cho mình cái ổ mới đằng sau ghi"recetified in malaysia" lúc mới mua là made in thailand.mình muốn hỏi ổ cứng recetified xài có dễ bị hư k mấy bạn?

Malaysia hay thailan thì mặc nó. Cứ chính hãng là ok rồi. Nó bảo hành 3 năm cơ mà, cứ xài thoải con gà mái đi bạn.

huyxnguyen

Well-Known Member

Không sao đâu bạn. HDD nào sau khi BH được đổi cũng đều là recertified hết. HDD recertified vẫn được bảo hành đúng như HDD cũ của bạn. Chính sách của hãng thôi mà.

iamhandsome0611

bh TỚI 3 NĂM LẬN BÁC ƠI! lên số 9 đặng thị nhu Q.1 ,E Cũng sài con này hôm bửa rớt hư cái cổng USB lên chổ này sửa,1 Đổi 1 cũng dc !
website nè bác: :.. Welcome to VISCOM ..:
Tại TP HCM: Số 9, Đặng Thị Nhu, Q1 ĐT: 84-8-22469397
(*) : Ngày làm việc, không bao gồm chiều thứ 7, chủ nhật và các ngày lễ, tết.
EM cũng hay làm rớt con này lắm bác ơi :D

bh TỚI 3 NĂM LẬN BÁC ƠI! lên số 9 đặng thị nhu Q.1 ,E Cũng sài con này hôm bửa rớt hư cái cổng USB lên chổ này sửa,1 Đổi 1 cũng dc !
website nè bác: :.. Welcome to VISCOM ..:
Tại TP HCM: Số 9, Đặng Thị Nhu, Q1 ĐT: 84-8-22469397
EM cũng hay làm rớt con này lắm bác ơi :D
Cái ổ cứng nó thiết kế dạng đứng lại nặng nữa,chẳng may huơ tay 1 cái là dễ đi lắm bác,mà e thắc mắc ở chổ cái ổ mới mua cua e đằng sau ghi chữ usb 3.0,còn ổ recertified thì lại ko,

trungduckdmt

Em có cái ổ 2TB dán tem AMC mới mua chưa được 1 năm tại Hà Nội thì bảo hành ở đâu các bác nhỉ ??? Nó đang báo có bad sector rùi. Lên google tìm ra được cty AMC thì nó tận Sài gòn.

tuanhung1433

Active Member

Em có cái ổ 2TB dán tem AMC mới mua chưa được 1 năm tại Hà Nội thì bảo hành ở đâu các bác nhỉ ??? Nó đang báo có bad sector rùi. Lên google tìm ra được cty AMC thì nó tận Sài gòn.

Nhờ cụ gúc làm việc dùm bác:

5. Trung tâm bảo hành Viscom :
- Tại TP.HCM : 23A Nguyễn Thị Diệu P.6, Quận 3, TP.HCM.
- Tại Hà Nội : Số 6, Lô 1A, Đường Trung Yên 1, Khu ĐTM Trung Yên, P. Trung Hòa, Q.Cầu Giấy, Hà Nội.
- Tại Đà Nẵng : 52 Trần Tống, Quận Thanh Khê, Đà Nẵng.

6. Trung tâm bảo hành Western Digital :
- Tại TP HCM: Số 9, Đặng Thị Nhu, Q1 ĐT: 84-8-22469397
- Tại Hà Nội : 950 Đường Láng, Q.Đống Đa ĐT: 84-4-32595311
- Tại Đà Nẵng : 134 Hàm Nghi, Q.Hải Châu ĐT: 84-511-3749234

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên