Nên cắt file media bằng Rar or FFSJ

minhtri1511

Em muốn cắt file dung lượng lớn (như fim or phần mềm pro) ra thành nhìu file nhỏ nhằm upload lưu trữ và chia sẻ với bạn bè trên mạng nhưng lại ko bik dùng rar,ffsj hay là 1 phần mềm khác. Vì e nge nói là nếu cắt bằng ffsj với file dung lượng lớn thì sẽ bị lỗi...Mong mọi ng cho ý kiến...thanks !!!

nghe&nhin

Member
Ðề: Nên cắt file media bằng Rar or FFSJ

dùng rar cho nó tiện bác, ai cũng xài được

billtruc

Member

dùng rar cho nó tiện bác, ai cũng xài được

đồng ý winrar thì tiện thật nhưng chậm lắm bác ấy ơi, film đã nén roài mà bác bắt nó nén nữa hơi bị vất vả đó, thành ra xét về tốc độ "hjsplit" là lựa chọn chính đáng, còn chia ra mà bị lỗi chưa bị bao giờ, chắc bác đang xài FAT32 nên HDD nó hok hiểu file dung lượng lớn (>3G), convert sang NTFS là ổn

minhtri1511

hehe e đây cũng đã convert sang ntfs từ lâu rồi...E chia bằng ffsj cũng chưa bị lỗi bao h nhưng đọc dc trên mạng nên mún hỏi mọi ng đó mà :D

trungkho

Member

đồng ý winrar thì tiện thật nhưng chậm lắm bác ấy ơi, film đã nén roài mà bác bắt nó nén nữa hơi bị vất vả đó, thành ra xét về tốc độ "hjsplit" là lựa chọn chính đáng, còn chia ra mà bị lỗi chưa bị bao giờ, chắc bác đang xài FAT32 nên HDD nó hok hiểu file dung lượng lớn (>3G), convert sang NTFS là ổn

Chậm đâu mà chậm ;) Bác vào trong chương trình, chọn chế độ nén là Store (giá trị mặc định là Normal). Đảm bảo nhanh như cắt file ;)

Bên trên