Nên chọn tivi LG 55UH617T hay Panasonic TH-55DS650V

losslesshoa

Active Member
Các bác tư vấn giúp xem lên chọn em nào trong hai em tivi trên (về chất lượng và tần số quét thực - bỏ qua hệ điều hành, giá). đính chính: pana TH-55DS630v. Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

Cclass

Active Member
pana làm gì có mãTH-55DS650V ạ , hay bác nhầm với
TH-55CS630V, tần số quét có 100HZ ,
55DS630 tần số 400HZ
55UH617 tần số 200HZ
theo em bác dùng dong LG cho thông dụng bác nhé

Cclass

Active Member
bác có ưng em nào không ạ , bác xem ưng em nào để em phục vụ bác nhé

losslesshoa

Active Member
đang thiên về pana. xin hỏi thêm pana sử dùng led nền hay viền? pana có bền không? Điện máy HC nói pana quét thực 100 có đúng không? còn mediamart và các web khác niêm yết lg 55uh617t có tần số 100?

Cclass

Active Member
chỗ em cũng ít bán pana toàn thấy LG là chính , theo em bác nên dùng LG cho thông dụng ạ , nó là 4k mà tần số quét của nó cao còn bảo hành của LG hay hơn pana bác nhé bảo hành 24 tháng tại nơi sử dụng ạ

pro2740

Active Member
đang thiên về pana. xin hỏi thêm pana sử dùng led nền hay viền? pana có bền không? Điện máy HC nói pana quét thực 100 có đúng không? còn mediamart và các web khác niêm yết lg 55uh617t có tần số 100?

pana bền, bảo hành 24 tháng và 55DS630v quét thực 100Hz nha bác. Còn 55uh617t quét thực 50Hz ah. lg thì phải seri 7 trở lên mới quét thực 100Hz

losslesshoa

Active Member
Ngoài 231 Bác đã xem và trả lời ra không còn pro nào cho em ý kiến khác sao. Các Bác cho em vài ý kiến Quý báu để em nhìn nhận cho khách quan trước khi mổ lợn nuôi 5 năm rồi.

Chào bạn
Trươc cũnh cũng phân vân pana 40ds630v này vs LG 617T. Mình có ra điện máy test thử thì thấy thế này.
*40ds630V:
-rẻ hơn chỉ fhd thôi nhưng ngoại hình đẹp. Loa hay, màn đẹp, sáng, ips.
-Hệ điều hành và remote khó xài, chậm (ví dụ như chỉ việc kết nối wifi mà mất khá nhìu thời gian so vs Tizen và Webos...)
Nếu dùng smart thì kèm box chứ xài smart này tức điên.
Nên mua cho ba mẹ mình nghĩ LG ok hơn
Còn mua mình thì mún smart dùng box thêm
Tần số quét ảo là 400 còn thực mình nghĩ 50-60 j đó , tầm này ko có 100 đâu. Tìm trên web hãng hay google ko thấy đề cập

Caí mình thắc mắc ko bít : chế độ bảo hành của nó ntn, có đến tận nhà như lg và ss , tcl ko?

losslesshoa

Active Member
Thank you very much!
Xin lỗi Bác Pro2740, vì để khẳng định một lần nũa nên Tôi đã hỏi Pana (18001593) thì Pana chuyển cho kỹ thuật viên trả lời (vẫn cứ khẳng định) quét thực là 400Hz. Bác nào có thông tin thêm về tần số quét thực của Pana 55DS630v không thì cho tôi và mọi người quan tâm cùng biết nhé. ThankS

ndchieu22

Well-Known Member
Xin lỗi Bác Pro2740, vì để khẳng định một lần nũa nên Tôi đã hỏi Pana (18001593) thì Pana chuyển cho kỹ thuật viên trả lời (vẫn cứ khẳng định) quét thực là 400Hz. Bác nào có thông tin thêm về tần số quét thực của Pana 55DS630v không thì cho tôi và mọi người quan tâm cùng biết nhé. ThankS
bác ơi nhân viên nào họ chẳng theo thông số kỹ thuật của hãng để trả lời bác chứ , làm sao họ công bố quét thực , cái này rất khó dựa vào kinh nghiệm sử dụng của các bác đánh giá và 1 số trang nước ngoài uy tín đánh giá bác ah

chungbva

Member
Các bác tư vấn giúp xem lên chọn em nào trong hai em tivi trên (về chất lượng và tần số quét thực - bỏ qua hệ điều hành, giá). đính chính: pana TH-55DS630v. Thanks
em nghĩ bác nên chọn Pana, năm nay pana đã cải tiến tần số quét lên 400 ( thực chắc 100 thôi) thay vì năm trước là 100. Bảo hành cũng lên 2 năm. Giá lại mềm hơn rất nhiều.

Thế Phi

Member
Năm nay em thấy tần số của pana là:
Hd và fhd: 200 và 400 hz
Còn 4k là 1000, 2000 và 3000 hz BMR 4K IFC
Những con số trên đều là quét ảo nên mình cũng ko bít quét thực là bao nhjeu?

em nghĩ bác nên chọn Pana, năm nay pana đã cải tiến tần số quét lên 400 ( thực chắc 100 thôi) thay vì năm trước là 100. Bảo hành cũng lên 2 năm. Giá lại mềm hơn rất nhiều.
Năm nay pana va toshiba đều có model mới nhưnh toshiba giờ sx ở vn chứ ko indonisia nên ko bít chất lượng ntn và so vs pana? màn ko dùng ips chắc VA

Bên trên