Nên dùng ADSL Viettel hay VNPT

lc911

Member
Tình hình là em muốn cắt ADSL của FPT.
xin hỏi các bác là nên chuyên sang Viettel hay vnpt
các bác tư vấn giúp về tốc độ download (với gói cước tương đương nhau nhé), dịch vụ hậu mãi của bọn nào tốt hơn....

hungmh80

Active Member
Ðề: Nên dùng ADSL Viettel hay VNPT

Dịch vụ hậu mãi thì 2 thằng như nhau , VNPT thì các hót nước ngoài download thích hơn , cùng một gói cước thì tiền Viettel hạt dẻ hơn , nếu ít kéo host nước ngoài thì nen chọn Viettel

lc911

Member

mình hay kéo phim từ Fshare và mediafire.
Viettel thấy nhiều người chê không biết thế nào?

ozikono

Member

Vote cho VT bác ạ ,em xài vnpt qua cùng năm tháng ( cắt đi, thấy km gắn lại, rồi lại cắt...). Chốt lại VT là good nhất. Tốc độ không cao nhưng ổn định, Support tuyệt vời.

heo_bu

mình thì cạch cái ông Vịt tèo . Lâu nó treo thì kêu set lại cái này , cái kia . Bực cái mình .

Vote cho viettel :)) dùng ngọt lắm.từ lúc lắp chưa phải phàn nàn 1 lần nào.

uduchi24

Member

viettel đi bác.trước dùng VNPT mà phải cắt sau 1 tuần vì nó liên tục disconnect. cứ khoảng 10p bị 1 lần. khó chịu lắm

Em thấy dùng FPT cũng đc mà.
Trong nước thì max rồi.
Còn nước ngoài mediafire thì đổi proxy tẹo là cũng max luôn mà. Support cũng nhanh, gọi điện phát là phái anh thợ đến sửa luôn.

hdd-hdp

Nói chung là phải tùy vào khu vực mình ở nó gần trạm cấp phát của bên nào, bên nào mạnh thì lắp của bên đó chứ hỏi thế này trả lời chuẩn là cực khó vì ko có cơ sở chính xác. :D
Quan điểm của mình: VNPT nó là Bố. Vậy chơi với Bố thì chắc chắn phải hơn chơi với Bố' hoặc Bố" chứ?!
Chính vì vậy, cả 4 thuê bao VNPT mình đăng kí ở 4 nơi khác nhau tại HN đều hoạt động rất ổn định, tốc độ đúng cam kết, cả năm lỗi 1-3 lần do sửa đường truyền, thay cáp thôi, chả vấn đề gì hết. :D

lc911

Member

vì là trên cơ quan dùng VNPT thấy dạo này hay mất mạng phải reset model trong khi viettel thì chưa dùng bao giờ nên hơn phân vân

tukeo812

3 thằng như nhau thôi, support đều tốt, nhưng chất lượng thì theo khu vực, nên hỏi ý kiến của mọi người nơi bạn đang sống, thằng nào ổn thì dùng.

lc911

Member

thanks các bác đã giúp đỡ. E quyết định dùng VNPT cho nó lành

sontransh

có bác nào xài cáp quang viettel ở q6 cho chút ý kiến.tks các bác nhiều.

HD Tây Ninh

Well-Known Member

Nếu bác chủ thớt muốn chơi game online 24/24 thì nên gắn của Viettel :D

grassco

Active Member

Em vote cho Vt, VNPT bị các quán net ngoài Quy Nhơn chửi nhiều nhất, k tin đi hỏi là biết, mạng thì chập chờn, cước thì mắc mà cam kết 30MB đo có đc 5MB. Mấy thằng làm bên VNPT thì như cha người ta, kêu sửa thì chờ nó mỏi nghỉ, "nhà nước" có khác :|. Với lại giờ Vt dùng đường truyền riêng, k thuê đường truyền của VNPT nữa nên tự chủ về đường truyền hơn và Vt mới gọp EVN lại nên cơ sở hạ tầng họ cũng chả thua gì VNPT, FPT còn thuê đường truyền nên k đc tự chủ cho lắm

Bên trên