Nên dùng ăng-ten nào

ngquoclong

Em ở đà nẵng , tình hình là ở khu em thằng Sông Thu chưa bắt cáp tới đc :)|:)|.
Vì thế em muốn các pác tư vấn em dùng cái thiết bị nào để coi tivi với ( dùng 4 cái 3 cái tivi )#:-S#:-S
Em thấy có cái chảo , liệu dùng như thế thì tín hiệu có thể thu tốt không ạ .:-SS:-SS
Còn không thì dùng thiết bị đầu thu nào hay dùng ăng ten loại nào :-j:-j
Mấy pác tư vấn cho em với chổ mua ( có thể lun nhá ) . Chân thành cám ơn mấy pác :-j:-j

tuanzs

Member
Ðề: Nên dùng ăng-ten nào

Gay đây!
Chảo thì không chơi được nhiều TV - không lẽ mỗi TV 1 chảo?

Bác làm quả AT Xương cá + đầu VTC Hồ Cẩm Đào xem tạm chờ khi nào có cáp thì lắp vậy
Hoành tránh thì làm quả VTC HD nhưng cũng chỉ được 1 TV thôi>-)

ngquoclong

Gay đây!
Chảo thì không chơi được nhiều TV - không lẽ mỗi TV 1 chảo?

Bác làm quả AT Xương cá + đầu VTC Hồ Cẩm Đào xem tạm chờ khi nào có cáp thì lắp vậy
Hoành tránh thì làm quả VTC HD nhưng cũng chỉ được 1 TV thôi>-)

Mỗi tivi 1 cái thì ... %-(%-( chết em
thế dùng ăng ten thì có được không pác , loại ăng ten nào coi rõ rõ tí đc không - chỉ cần coi rõ là đc - ít kênh còn hơn không có $-)$-)
Cám ơn pác đã trã lời nhá :-*:-*

tuanzs

Member

Em ở HN nên không rõ trong bác dùng AT thường thì chất lượng ra sao, bác coi xung quanh họ dùng loại gì thì theo vậy.

TV xem nhiều nhất VTC HD
TV còn lại chưa có cáp thì bác làm AT trời --> Khuếch đại --> Chia ra mỗi TV 1 đầu vậy

ngquoclong

Em ở HN nên không rõ trong bác dùng AT thường thì chất lượng ra sao, bác coi xung quanh họ dùng loại gì thì theo vậy.

TV xem nhiều nhất VTC HD
TV còn lại chưa có cáp thì bác làm AT trời --> Khuếch đại --> Chia ra mỗi TV 1 đầu vậy

Nếu dùng AT trời thì mua con nào pác . Con nào ngon ngon tí á . Còn bộ khếch đại là ntn hả pác 8-}8-}
Cám ơn pác đã reply

minhnc10

Nếu dùng AT trời thì mua con nào pác . Con nào ngon ngon tí á . Còn bộ khếch đại là ntn hả pác 8-}8-}
Cám ơn pác đã reply

Quả thực là tư vấn để bác có thể tự mua đồ về lắp đặt em nghĩ là rất khó. :((
Cách đơn giản nhất là bác gọi ngay tới cửa hàng bán đồ điện tử, bảo họ mang đến lắp cho bác 1 cái đầu VTC HD và 1 cái ăng ten cùng cáp + bộ chia cho các TV còn lại (Nhưng em đoán là bác phải mua cọc tre hoặc ống thép dài về làm cột ăng ten8-}). Mà em cũng không hiểu bác nói "Dùng 4 cái 3 cái tivi" nghĩa là có mấy TV nữa nên chẳng biết là có cần dùng khuếch đại hay không?:((.
Mấy cái ăng ten trời bác hỏi dùng loại nào tốt hơn em chịu, không trả lời được. Ngày xưa em dùng vành xe đạp, nối với sợi dây rồi treo lên cọc tre vẫn thấy nó tốt ạ.

ngquoclong

Quả thực là tư vấn để bác có thể tự mua đồ về lắp đặt em nghĩ là rất khó. :((
Cách đơn giản nhất là bác gọi ngay tới cửa hàng bán đồ điện tử, bảo họ mang đến lắp cho bác 1 cái đầu VTC HD và 1 cái ăng ten cùng cáp + bộ chia cho các TV còn lại (Nhưng em đoán là bác phải mua cọc tre hoặc ống thép dài về làm cột ăng ten8-}). Mà em cũng không hiểu bác nói "Dùng 4 cái 3 cái tivi" nghĩa là có mấy TV nữa nên chẳng biết là có cần dùng khuếch đại hay không?:((.
Mấy cái ăng ten trời bác hỏi dùng loại nào tốt hơn em chịu, không trả lời được. Ngày xưa em dùng vành xe đạp, nối với sợi dây rồi treo lên cọc tre vẫn thấy nó tốt ạ.
Cám ơn pác đã trã lời , pác cho em hỏi 1 câu cuối là dùng AT trời thì thu có rõ không ạ . Thu đài truyền hình địa phương thì có rõ không - hay là bị hụt mua :(:)((
Cái đó em viết lộn đó - dùng 4 cái tivi :p
Lần nữa thank pác :x:x

minhnc10

Cám ơn pác đã trã lời , pác cho em hỏi 1 câu cuối là dùng AT trời thì thu có rõ không ạ . Thu đài truyền hình địa phương thì có rõ không - hay là bị hụt mua :(:)((
Cái đó em viết lộn đó - dùng 4 cái tivi :p
Lần nữa thank pác :x:x

Đừng hỏi câu cuối. Đã vào HDvietnam thì sẽ phải hỏi rất nhiều, hỏi liên tục. Nếu hỏi câu cuối xong vì bỏ đi không trở lại à?:D
Dùng AT trời thu rõ hay không phụ thuộc vào vị trí nơi bạn muốn thu so với cột AT phát sóng của Đài TH nơi bạn thu (Xa, gần, thông thoáng, bị che chắn, ....) Tốt nhất là AT nhà bạn "nhìn" thấy được trực tiếp cột AT phát sóng của Đài TH, không bị vướng.
Dùng AT trời thì sợ mưa là đương nhiên, nhưng sợ gió nhiều hơn đó bạn.

ngquoclong

Đừng hỏi câu cuối. Đã vào HDvietnam thì sẽ phải hỏi rất nhiều, hỏi liên tục. Nếu hỏi câu cuối xong vì bỏ đi không trở lại à?:D
Dùng AT trời thu rõ hay không phụ thuộc vào vị trí nơi bạn muốn thu so với cột AT phát sóng của Đài TH nơi bạn thu (Xa, gần, thông thoáng, bị che chắn, ....) Tốt nhất là AT nhà bạn "nhìn" thấy được trực tiếp cột AT phát sóng của Đài TH, không bị vướng.
Dùng AT trời thì sợ mưa là đương nhiên, nhưng sợ gió nhiều hơn đó bạn.
He he , hỏi 1 câu cuối trong thớt thôi mà pác O:)O:)
Chứ hỏi mà ko cho em hỏi nữa chắc em 1 ngày phải lập vài cái nít để hỏi quá :D:D
Cám ơn pác nha .
Close thớt lun :p:p - Thank anh em HDvietnam :D:D

coder_gate

ăng ten chảo chỉ là để bắt khuyeechs đại cac skeenh đúng không,có cái này miễn phí truyền hình HD không ?

dùng 1 chảo nhưng nhiều đầu thu vẫn được mà ! hoặc dùng một đầu thu vẫn xem được nhiều Tv nhưng mà TV nào cũng chỉ là bắt được cùng 1 kênh thôi

Mỗi chảo chỉ được 1 tivi thôi, kể cả bác dùng chảo chống dính :D

Bên trên