nên lắp đặt truyền hình số vệ tinh hay Mytv

hung_vu242000

Ðề: nên lắp đặt truyền hình số vệ tinh hay Mytv

Mình xài MyTV gần 1 năm rồi có thấy nó giật gì đâu. Trước đây có mấy lần bị trục trặc kêu KTV kiểm tra cũng thấy nhanh. Giờ không trục trặc nữa nên không biết. MyTV có kho phim ngon. Các kênh truyền hình HD hay thì có StarMovies, NatGeo, Starworld. Ngoài ra CCTV và True Sport 4 cuối tuần cũng có trực tiếp bóng đá giải Đức, Pháp gì đó (không để ý vì không thích)

vanlang+

Active Member

Mình xài MyTV gần 1 năm rồi có thấy nó giật gì đâu. Trước đây có mấy lần bị trục trặc kêu KTV kiểm tra cũng thấy nhanh. Giờ không trục trặc nữa nên không biết. MyTV có kho phim ngon. Các kênh truyền hình HD hay thì có StarMovies, NatGeo, Starworld. Ngoài ra CCTV và True Sport 4 cuối tuần cũng có trực tiếp bóng đá giải Đức, Pháp gì đó (không để ý vì không thích)
True 4 năm ngoái có phát vài trận Seria A, còn TV 5 thì vài trận Ligue 1

minhhuub

Active Member

trời mưa có giật hay mất tín hiệu, có lúc đứng hình k bác?

Ko có chuyện cứ trời mưa là giật, giật chỉ khi tỉ số tín hiệu trên tạp âm (SNR)quá thấp gây lác đường truyền. Ai đang dùng mytv hay net bên VNPT thì hãy ngó vào modem ở dòng status xem SNR là bao nhiêu nếu dưới <10 thì gọi 119, bên kĩ thuật họ sẽ đến khắc phục

lính mới mong mọi người hổ trợ, hiện đang muốn xem phim chuẩn HD qua em tv 50" ở nhà, nhưng giờ nhiều dv truyền hình quá không biết chọn cái nào coi đẹp và nhiều kênh HD. vậy giờ nên lắp đặt truyền hình số vệ tinh hay Mytv gì đó. Nếu là truyền hình số vệ tinh thì nên dùng cái nào? ( trừ thằng K+ ra đi vì mắc quá ), còn Mytv thì dùng của VNPT hay VTC? ( cái nào càng rẻ càng tốt nha :p ). thanks mọi người rất nhiều.

Mình đã trải nghiệm cả 2 dịch vụ.Bạn nên sử dụng dịch vụ truyền hình vệ tinh.Về giá cả như ông bà ta thường nói tiền nào của đó

hungdisc

Member

Lắp mytv cho đã
Nữa tháng nay chớ hề bật xem thử nó có cái gì :-O

bác này nói thế nào...mưa gió thì chỉ chết truyền hình vệ tinh như của VTC, K+ vs AVG thôi.MyTV thì dù có mưa bão đến thế nào cũng chả ảnh hưởng gì sất

oh..thế mà tôi bị đấy..chẳng cần đến trời mưa bình thường thi thoảng cũng giật cho tan tành không xem nổi..hix:-S

vanlang+

Active Member

oh..thế mà tôi bị đấy..chẳng cần đến trời mưa bình thường thi thoảng cũng giật cho tan tành không xem nổi..hix:-S

Bị là chuyện thường, còn không bị thì mới là lạ đó, 1 năm ít ra cũng bị hư ít nhất cũng 1 lần

netxuxu

Bị là chuyện thường, còn không bị thì mới là lạ đó, 1 năm ít ra cũng bị hư ít nhất cũng 1 lần

-----------
Nhà tôi cả năm nay chả thấy bị lần nào. Năm ngoái bị 1 lần

caduoi

Mình ở Hải Phòng. Hay bị giật lắm. Tuần trước giật tung người chẳng xem nổi. Nhưng đến tối lại hết. Giờ thì tạm ổn

nói tom lại là các bác nên lắp truyền hình vệ tinh ý...chất lượng đảm bảo..mưa to thì cũng chẳng ai xem lúc đấy cả

vanlang+

Active Member

nói tom lại là các bác nên lắp truyền hình vệ tinh ý...chất lượng đảm bảo..mưa to thì cũng chẳng ai xem lúc đấy cả

Mỗi cái có 1 cái riêng, IPTV mà đi trên cáp quang thì ăn đứt vệ tinh rồi

nguyenduc

Theo em hiểu thì MyTv, IPTv, NetTv... là truyền hình phát qua mạng Internet, nếu nhà bạn dùng một mình một đường đường truyền internet thì không sao, nhưng nếu bạn share cho một vài nhà dùng chung thì sẽ bị giật, đặc biệt là lúc mạng internet đang download film hoặc cái gì đó....
Nhược điểm của truyền hình internet là hình ảnh phát bị chậm lại so với THC khoảng vài giây, nhiều lúc xem bóng đá thấy nhà hàng xóm hô 'Vao...rồi...." mà ti vi nhà mình cầu thủ vẫn đang rê bóng ở giữa sân, lúc đó rất khó chịu.
(Chẳng biết suy luận của mình có đúng không, nếu không phải thì bác nào am hiểu thì comment giúp).

LiberiFatali

đúng...hình như chậm hơn 4-5s thì phải

còn truyền hình cáp lại chậm hơn ăng-ten :)

Mình cũng đang có ý định lắp MyTV HD, nếu dùng MyTV trên đường Mega Basic hoặc Easy (những gói thấp nhấp) của VNPT thì có xem tốt trên TV 40" Full HD ko nhỉ

minhhuub

Active Member

còn truyền hình cáp lại chậm hơn ăng-ten :)

Mình cũng đang có ý định lắp MyTV HD, nếu dùng MyTV trên đường Mega Basic hoặc Easy (những gói thấp nhấp) của VNPT thì có xem tốt trên TV 40" Full HD ko nhỉ

Những gói Megavnn ko lên quan gì đến MyTV HD bạn nhé vì khi đó họ sẽ nâng tốc độ cổng bạn đang dùng lên. Bạn dùng Easy + MyTV HD thì cổng đó sẽ đc nâng lên 14 Mbps để đảm bảo vừa lướt web và xem TV ko bị giật

ongcugia

Những gói Megavnn ko lên quan gì đến MyTV HD bạn nhé vì khi đó họ sẽ nâng tốc độ cổng bạn đang dùng lên. Bạn dùng Easy + MyTV HD thì cổng đó sẽ đc nâng lên 14 Mbps để đảm bảo vừa lướt web và xem TV ko bị giật

ủa,đc nâng lên 14mbps thì tốc độ download = internet có đc tăng k ạ?

Bên trên