Nên lắp HD gì bây giờ các bác ơi ?

saigonboy_92

Active Member
Ðề: Nên lắp HD gì bây giờ các bác ơi ?

Ko được rồi. Mình mới hỏi, thông tin như sau:
- Mytv yêu cầu phải có đường truyền của vnpt, trong khi chung cư mình ở Viettel độc quyền cả hệ thống cáp internet & đthoai
- K+ chỉ có Thể thao tv SD, ko có HD

Ặc, lẽ nào giữa cái TP đầy ắp dịch vụ này mà lại bó tay sao ta !? :(
chung cư nào mà thèng Vịt teo độc quyền thế,cáp ở sài gòn này thì sctv nó là trùm rùi,lượng thuê bao lớn nhất nên nó cũng chả cần đầu tư phương án chảo ko dây đâu

fan

Member

chung cư nào mà thèng Vịt teo độc quyền thế,cáp ở sài gòn này thì sctv nó là trùm rùi,lượng thuê bao lớn nhất nên nó cũng chả cần đầu tư phương án chảo ko dây đâu
Bác cứ đùa. Bác ra khu dân cư phía sau metro Q.2. htvc độc quyền đường cáp ngầm, chất lượng bèo như ... mèo. Muốn ngon chỉ có lắp chảo.

LiveView

Member

Thanh Đa View đó bạn. Mà thèng SCTV cứ chủ quan ko đầu tư công nghệ mới coi chừng bị tụt hậu !

Ps: vậy là pó tay hở các bạn !? :(

dhpaul

Well-Known Member

Thanh Đa View đó bạn. Mà thèng SCTV cứ chủ quan ko đầu tư công nghệ mới coi chừng bị tụt hậu !

Thứ nhất là cáp, vệ tinh, mặt đất đều chỉ là phương thức truyền dẫn, chả liên quan gì đến công nghệ mới hay cũ cả.
Trong nhiều trường hợp, ở các khu đô thị lớn nếu có thể người ta đều sẽ ưu tiên dùng cáp. TH số mặt đất hay vệ tinh đều có những hạn chế về địa hình và thời tiết, và băng thông không thể rộng rãi để tăng kênh và mở rộng dịch vụ như cáp.
Thể Thao TV HD hiện nay mới chỉ có ở VTVCab, SCTV và MyTV. Chờ 1 thời gian nữa rồi chắc K+, AVG cũng sẽ có thôi, lý do là gì, chính là vì cái "không dây" mà bác ca ngợi nó đang không cung đủ cho K+ và AVG băng thông để phát =))

salemok

Vậy nên mua đầu thu K+ HD hơn hay dùng VTV Cab HD hơn nhỉ các bác. Mình dùng Sony EX700 có phải mua đầu ko

phamtug

Active Member

Vậy nên mua đầu thu K+ HD hơn hay dùng VTV Cab HD hơn nhỉ các bác. Mình dùng Sony EX700 có phải mua đầu ko

bác khoái xem bóng bánh thì K+ chứ k+ HD ít kênh HD lắm còn vtvcab thì nội dung phong phú kênh đa dạng xem rất ok, nét phù hợp nhiều lứa tuổi và nhiều kênh HD vtvcab cũng có gói thêm 3 kênh k+ SD 150k/th

salemok

Chất lượng HD hai thằng này thế nào bạn

fan

Member

Bác xem xét 2 thằng: chảo An viên hoặc mytv. Bác không mê bóng đá đừng lắp k+, nó mắc là do nó mua bản quyền bóng đá quá mắc mà thôi, ngoài ra chả có cái gì hơn.

salemok

Mình quan tâm nhất là chất lượng HD của đầu K+ hơn hay cáp VTV HD hơn

hoatienii

Member

Ở Hà Nội bây giờ có 2 lựa chọn là VTVcab và SCTV là ngon nhất. SCTV mới ra nên rẻ hơn 80k/tháng. Đặc biệt nếu TV nhà bạn thuộc các dòng EH4500, 5300 hoặc ES5600, ES6220,6600,6800,6900 thì có thể vào service menu để mở chức năng giải mã tín hiệu cáp KTS xem mà không cần dùng đầu thu và không phải đóng thêm tiền thuê bao phụ.

mình có tivi LG 32ln571b có xơi được free như bác nói ko vậy. Có hướng dẫn ko cho mình xin với

SKODA

Ở Hà Nội bây giờ có 2 lựa chọn là VTVcab và SCTV là ngon nhất. SCTV mới ra nên rẻ hơn 80k/tháng. Đặc biệt nếu TV nhà bạn thuộc các dòng EH4500, 5300 hoặc ES5600, ES6220,6600,6800,6900 thì có thể vào service menu để mở chức năng giải mã tín hiệu cáp KTS xem mà không cần dùng đầu thu và không phải đóng thêm tiền thuê bao phụ.

Vụ này xem ra lợi lớn cho anh em ,đỡ mất thêm thuê bao phụ

do_long_khach

Well-Known Member

SCTV đang khuyến mại mới có giá đó. Hết khuyến mại thì giá lại cao thôi. Hiện VTV CAB HD 160k/tháng, SCTV 168K

thà dùng hẳn VTC 3m2 1 năm cho lành chứ cáp từ analog kéo sag HD thì chẳng ra gì

nguyenxuancan

thà dùng hẳn VTC 3m2 1 năm cho lành chứ cáp từ analog kéo sag HD thì chẳng ra gì

Ý bạn là hình ảnh qua cáp HD ko đẹp bằng vệ tinh chứ gì ? Nhầm to nhá. Thế thì đầy người đã chẳng lắp. Nói như đúng rồi

Bên trên