Nên lập riêng box film 18++

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

ProSkyR

Well-Known Member
Mấy phim loại này đa số nội dung nhảm nhí, ko sub, quan tâm làm gì. Thích qua lauxanh... có đầy

trathainguyen

Nhất trí với quan điểm, rằng thì là những gì mà không QUẢN được thì cứ cấm tiệt cho nó dễ.

Hải Đăng

Tính ko cm nhưng vấn đề này vốn đã khá nhiều lần bàn tới nên cũng có vài câu:
- Thứ nhất, diễn đàn hoạt động lành mạnh thì những nội dung mang tính nhạy cảm, kích dục cần phải hạn chế nếu ko muốn làm chệch hướng đi chung của tất cả thành viên.
- Thứ hai, nội dung phim 18+ thường không lành mạnh và cũng đã có khá nhiều người up lên. Chuyện ngăn cấm hoàn toàn là không thể, nếu bác muốn xem thì có thể hỏi các bác ở đây, có khá nhiều. Còn public ra hẳn 1 box là không được, ít nhất là trong năm nay và vài năm tới nữa.
- Thứ ba, pháp luật VN vs phong tục, văn hóa thế giới ảo cần được tôn trọng, chúng ta không nên tự mình làm xấu hình ảnh diễn đàn vs vì nơi đây còn những người khác nhìn vào
- Thứ tư, có rất nhiều website để bác lấy nội dung 18+. Nếu bác cần thì cứ lên Google hoặc pm tui cho 1 mớ.

ducho

Active Member
Ðề: Nên lập riêng box film 18++

Theo tôi, việc lập 1 box film 18+ riêng là không cần thiết. Còn thế nào là 18+ thì còn mông lung lắm, có người cho rằng trong film mà có cảnh hở hang thì nên gắn 18+ để lưu ý, nhằm tránh xa tầm tay trẻ em..., nhưng hầu như film Mỹ nào, cũng có đôi chút những cảnh ấy, ngoại trừ film thiếu nhi.
Còn những film từ đầu đến cuối, toàn những cảnh hở hang (nhưng ko cận cảnh, hoặc ko có cảnh "sinh hoạt TD"), thì ban quản trị nên xem xét có nên để hay không.
Đây là diễn đàn lớn, film ảnh chỉ là 1 mảng trong đó (nhưng rất nhiều người xem (hic!)), nên cũng cố gắng tránh những chuyện rắc rối xảy ra với pháp luật.

ProSkyR

Well-Known Member
Nhất trí với quan điểm, rằng thì là những gì mà không QUẢN được thì cứ cấm tiệt cho nó dễ.

Nhất trí với quan điểm của bác.
Em nghĩ bác nên mở 1 site 18++ và bác đăng ký tên tuổi địa chỉ nhà bác vào đó :)
Những ông thích hdvietnam có box riêng và post thật nhiều 18++ thường là:
1: Lười, ko biết tìm nguồn ở đâu, down phim về để quay tay chứ sub hay audio nghe không hiểu dc nổi 1/10 nội dung, bla blaa. Cũng có ngoại lệ vài phim mượn đề tài tình dục để nói lên những vấn đề cao siêu mà chỉ có mấy bác, giáo sư rất "cực kỳ nghiền phim ảnh" mới tưởng tượng ra nổi.
2: Muốn hdvietnam cái gì cũng phải có, như muơng 14...
À nhân tiện có 1 forums mà cái gì cũng có, chẳng sợ ai: 18++, cá độ, thuốc, hack, cheat... đó là vn-zoom. Các bác qua đó lựa thoải mái.
Ở hdvietnam này tay to (từ chỉ những uploader có khả năng upload và chia sẻ khủng) rất nhiều, vả cả các PTU-er ở các site/forums khác qua leech bài cũng nhiều. Nếu bất cần đời, các admin, BQT hdvietnam không sợ trời, ko sợ đất cho phép thành viên "tự chia sẻ", post các mấy phim "cao siêu" lẫn những thông thường thì những box như fshare, những page đầu không bao giờ có cửa cho phim <18+

matom7981

Member

Đồng ý là không nên, dạo này thấy Fshare show kinh quá, toàn 18 với 25+ làm mình cứ nghĩ HDVN thành lx hoac Mx.

kohanvn

Member

Có khi show nguyên 1 trang toàn hàng 18++, nhìn mà nản luôn. Thật ra chỉ có 1 vài mem chuyên post phim 18++, thường thì những topic do những mem này mình không bao giờ vào.

vkc

Well-Known Member
HDVN có nội quy nghiêm cấm post bài có ghi 18+ (cấm vì câu view và cấm vì nội dung không lành mạnh)

Và cấm cho đến khi nào trên VTV chiếu phim 18+ vào lúc 22h00 thì trên HDVN sẽ có box riêng cho chủ đề này :-h

Bác chủ nhặt gạch xong chửa....em thấy cũng khơ khớ rồi đấy ợ, xin các bác ngừng tay ăn chuối uống nước chè :))

anhchucpro

Active Member
Ðề: Re: Nên lập riêng box film 18++

Bác chủ nhặt gạch xong chửa....em thấy cũng khơ khớ rồi đấy ợ, xin các bác ngừng tay ăn chuối uống nước chè :))

gạch ngói gì bác ! mà 1 số bác chắc chỉ đọc thoáng qua nên không hiểu vấn đề tưởng em kêu lập ra để hô hào anh em up & down thể loại "hot" này ! Nguyên nhân là do trong các box film hiện nay film 18++ đang được up nên rất nhiều , vào box Fshare hay up.4share mà mấy trang đầu film 18+ tràn ngập làm mất thiện cảm ! Chính vì vậy mà theo ý em là cần đưa ra 1 khu vực riêng "cách ly" ( tất nhiên phải có sự quản lý chăt rồi chứ nếu không thành liên xô rồi chứ diễn đàn công nghệ gì nữa! )

gpk

Well-Known Member
Em nghĩ là mình dừng ở đây thôi các bác ạ, đa số mọi người đều đồng ý rằng việc mở thêm box 18+ là không nên và không cần thiết. HDVN là một diễn đàn lớn về công nghệ "Nghe Nhìn", vì thế chúng ta tránh đi ngược lại với điều này. Film 18+ là thể loại được rất nhiều mem ưu ái (kể cả em cũng thế:D).
Nếu mở Box riêng cho 18+ thì các uploader cũng sẽ dần up thể loại này nhiều hơn, giảm chất lượng các Box Fshare, 4share...đồng thời phải tốn thêm nhân sự điều hành cũng như quản lý Box 18+ này. Ý em chỉ có vậy, xin hết ạ!

Elpee

Member

Cứ cái gì ko quản được là cấm, ko thích là cấm. Thế có độc tài ko ? Ko thích gay, ko thích lesbian rồi cấm luôn hôn nhân đồng giới thế có phải là công bằng văn minh ko? Thử có con em mình rơi vào hoàn cảnh thế mình mới cảm thông nỗi đau ấy. Còn nói đây là diễn đàn CN hàng đầu VN thì tại sao ko chỉ chuyên về CN mà thôi sao lại toàn lên đây download/upload phim lậu làm gì? Có phải là ngụy biện ko?

ProSkyR

Well-Known Member
Re: Ðề: Nên lập riêng box film 18++

Cứ cái gì ko quản được là cấm, ko thích là cấm. Thế có độc tài ko ? Ko thích gay, ko thích lesbian rồi cấm luôn hôn nhân đồng giới thế có phải là công bằng văn minh ko? Thử có con em mình rơi vào hoàn cảnh thế mình mới cảm thông nỗi đau ấy. Còn nói đây là diễn đàn CN hàng đầu VN thì tại sao ko chỉ chuyên về CN mà thôi sao lại toàn lên đây download/upload phim lậu làm gì? Có phải là ngụy biện ko?

Chuẩn như sign

mabuV

Well-Known Member

Phải cấm post, chứ đừng nói là lập box riêng! Vi phạm thuần phong mỹ tục của ng VN!

Chừng nào chưa cấm thì sẽ có nhiều ng post, tranh cãi liên miên, mất thời gian!! :(

supham

Member

Chính xác, cấm đi các bác ui. Không thì phải duyệt phim trước khi xem, làm xem không hay!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên