NÊN MUA PLASMA KO

superman

các bác ơi em muốn đổi cái sony 40w400A với cái plasma cỡ 42 inh có nên ko các bác,em đang phân vân 2 hiệu pioneer và pana các bác thấy cái nào ngon.
MÀ CÁI QUAN TRỌNG LÀ HUK BÍT NÊN ĐỔI KO CÁC BÁC,ĐANG RỐI QUÁ

buihung

Administrator
Ðề: NÊN MUA PLASMA KO

các bác ơi em muốn đổi cái sony 40w400A với cái plasma cỡ 42 inh có nên ko các bác,em đang phân vân 2 hiệu pioneer và pana các bác thấy cái nào ngon.

Nếu bác thích Plasma thì nên lấy Pioner, nhưng chọn loại FullHD thì mới đổi chứ mấy loại tầm tầm thì đừng đổi bác ạ.

superman

cho cái tên của nóa đi bác pioneer kuro 42inch á choa em xin cái rổ giá và địa chỉ
mà plasma em chưa xài lần nào ko bít có tốt ko các bác,tại em thích cái lạ nên mua về thử,hy vọng là nó coi cáp và hd nuột hơn lcd

laser_HDTV

Plasma mà chỉ 42" thì ko nên đổi bác òy. Cứ để Sony mà xài, khi nào tiền bỏ ống heo đủ thì upgrade lên con Kuro 1080p luôn. $-)
Plasma chỉ lợi thế hơn LCD ở tầm màn hình lớn 50" đổ lên!

khactuyen

Banned

Bác đang dùng con 40' rồi thì đổi lên 42' làm gì ạ (mà con đó ngon lắm rồi), kô hơn đâu bác ạ, nếu đổi thì bác nên lấy con Plasma 50PY800H (Made in Japan, giá 39.9tr) bảo đảm với bác hơn con bác đang dùng.
nếu lấy Kuro thì đắt quá, ko tương xứng với số tiền bỏ ra.

Hungblack

Member

Hôm trước em được xem thử con này cùng với Sony 40 dòng W thì đúng là Sony không thể hơn được, nhất là lúc hình chuyển động nhanh hoặc là khi màn hính thể hiện màu đen. Pioneer thể hiện màu đen tốt hơn hẳn: http://audiohoanghai.com/?a=PD&hdn_product_id=2158

duycom

Ban Quản Trị

ko nên đâu bác, có 2" khác biệt thôi mà, đổi vậy phí phạm lắm

DTH

Plasma Pioneer có lẻ là đỉnh cao của Plasma rồi. Tiếc là mình mua hơi sớm nên lúc đó chỉ có PDP-427XG, mới đạt 720p và 1080i chứ chưa fullHD. Xem hơn 2 năm rồi nhưng vẫn hài lòng lắm

superman

vậy bán ở đâu vậy bác,em ở sài gòn á làm sao mua đây,ra tiệm tụi nó toàn đưa panasonic
mà con sony em bán rùi các bác ạ,các bác tư vấn em con plasma nào ngon ngon chút đi giá khoảng 30 chai trở xuống,em thấy bọn samsung và LG giá gì mà rẻ kinh có 20 mấy chai à có ngon ko các bác

Hungblack

Member

vậy bán ở đâu vậy bác,em ở sài gòn á làm sao mua đây,ra tiệm tụi nó toàn đưa panasonic
mà con sony em bán rùi các bác ạ,các bác tư vấn em con plasma nào ngon ngon chút đi giá khoảng 30 chai trở xuống,em thấy bọn samsung và LG giá gì mà rẻ kinh có 20 mấy chai à có ngon ko các bác

Vậy thì bác ra hỏi mua con này luôn cho hợp lí: http://audiohoanghai.com/?a=PD&hdn_product_id=2248

superman

cái pana đó tốc độ quét hình bao nhiêu vậy bác,mà em noái là ở sg mà giá hà nội khác với sài gòn á bác

Bên trên