Nên mua Sony NX720 hay Samsung D7000 hay Panasonic PX- VT20

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Nên mua Sony NX720 hay Samsung D7000 hay Panasonic PX- VT20

VT20 hình như không có mẫu 55" đúng ko Nhung siêu nhân? Thấy nhiều người khen loại này quá nên lại lăn tăn...

Không thấy 55'' nhưng Trong trang pana của vn nó báo có 65'' kìa bác :VIERA TH-P65VT20K

Sony 2011 = Sorry

Bác dùng chưa mà phát biểu chủ quan thế? Tôi đang dùng Sony 46NX720, hình ảnh mịn màng, cảnh chuyển động mượt, màu đen thể hiện cực tốt, ko có j phải chê cả!TV mới đập hộp về xem ko thể đẹp ngay được, phải vài tuần sau nhìn nó mới lên hết độ nét cũng như màu sắc, đây là kinh nghiệm bản thân sau khi dùng 3 TV LED
@hoanganhkinhbac: bác xem phim HD mà nguồn ko tốt thì TV giời cũng ko đẹp được, tôi xem mấy phim 1080p của mấy nhóm rip nổi tiếng như Esir, CHD, Wiki... thì hình ảnh trong vắt, nét căng (tôi dùng Dune Base 3.0)

mexxico

1 tuần nữa mà còn chưa có giá của VT30 chắc em đành nhắm mắt đưa chân NX720 vậy. Sài Gòn có chỗ nào giá tốt các bác nhỉ? HÌnh như có bác mua trên 51 triệu?

vkc

Well-Known Member

1 tuần nữa mà còn chưa có giá của VT30 chắc em đành nhắm mắt đưa chân NX720 vậy. Sài Gòn có chỗ nào giá tốt các bác nhỉ? HÌnh như có bác mua trên 51 triệu?

1 tháng nữa cũng chưa có VT30 đâu bác ợ

live_evil

Active Member

Tp HCM thì qua chỗ Mỹ Kim ấy
Vào mykim.vn mà xem nhé bác

hoanganhkinhbac

Bác dùng chưa mà phát biểu chủ quan thế? Tôi đang dùng Sony 46NX720, hình ảnh mịn màng, cảnh chuyển động mượt, màu đen thể hiện cực tốt, ko có j phải chê cả!TV mới đập hộp về xem ko thể đẹp ngay được, phải vài tuần sau nhìn nó mới lên hết độ nét cũng như màu sắc, đây là kinh nghiệm bản thân sau khi dùng 3 TV LED
@hoanganhkinhbac: bác xem phim HD mà nguồn ko tốt thì TV giời cũng ko đẹp được, tôi xem mấy phim 1080p của mấy nhóm rip nổi tiếng như Esir, CHD, Wiki... thì hình ảnh trong vắt, nét căng (tôi dùng Dune Base 3.0)

Chào Bạn minhquoc85 !
Mình xem HD cũng đang dùng dune HD Smart D1 với tivi LCD thấy đẹp vô cùng, khó mà chê bai được gì. Bạn minhquoc85 cho vài nhận xét về 3D, internet của Sony NX720 nhé !
À Bạn minhquoc85 dùng truyền hình cáp hay đầu kỹ thuật số VTC vậy ?
Cám ơn Bạn minhquoc85 nhiều nhé !

mexxico

Em vô Mỹ Kim thấy báo giá 53 triệu. Đang chờ giảm chút nữa. Hihi.

Chào Bạn minhquoc85 !
Mình xem HD cũng đang dùng dune HD Smart D1 với tivi LCD thấy đẹp vô cùng, khó mà chê bai được gì. Bạn minhquoc85 cho vài nhận xét về 3D, internet của Sony NX720 nhé !
À Bạn minhquoc85 dùng truyền hình cáp hay đầu kỹ thuật số VTC vậy ?
Cám ơn Bạn minhquoc85 nhiều nhé !
Tôi thấy phần 3D của NX720 tốt, tuy nhiên bác phải dùng phần mềm 3D subtitler để convert phụ đề từ đuôi .srt sang đuôi .idx và .sub thì mới xem được
Internet thì tôi chỉ nghịch thôi chứ ko dùng nên cũng ko có ý kiến vì dùng internet trên máy tính tiện và nhanh hơn nhiều ^^
Tôi dùng truyền hình cáp, hình ảnh cũng tương đối sắc nét, cái này phụ thuộc vào đường truyền tại mỗi khu vực khác nhau

a dat

Well-Known Member

Em cũng đang lên cơn vật vã với con 46nx cố gắng từ giờ đến Tết rước em nó về

truonghd

Well-Known Member

bác ra cửa hàng kêu tụi nhân viên để 3 con chung với nhau, mở truyền hình cáp và hd lên, con nào vừa ý bác thì múc thôi, trên đây đa số a e dựa theo mấy cái đánh giá của nước ngoài chứ có ai dùng 1 lúc 3 cái như bác cho cho kết quả chính xác được,
nhưng theo công thức là : hình ảnh đẹp PANA, bền + ĐẸP = SONY , KIỂU DÁNG hình tương đối đẹp(nhưng cũng vừa mắt với mình) thì SAM SUNG , thôi

grassco

Active Member

Sony 2011 = Sorry
:-O Em cũng FAN MU nè bác, nhưng em k anti SN như bác đâu, em thấy bác chỉ trích thjên vị quá, SN dùng tốt thì khen chứ, như em k thjk đồ của SS và LG nhưng cái màn hìn vi tính em vẫn xài LG vì nó tốt mà, đôi lời góp ý với bác, còn theo em, thì tivi thì phải bền, mà bền thì em dùng, cảm nhận và qua nhiều người đồ của Nhật như pana,sharp,sony vẫn bền hơn LG và SS nhìu

thaian_83

Cẩm nhận cá nhân tôi: Sam sung nhiều tính năng hơn SONY, kiểu dáng có phần đẹp hơn. Nhưng nếu xem những cảnh hành động nhanh, liên tục thì tôi kết SONY. Không bị mỏi mắt khi ngồi gần.

Bên trên