Nên mua xe gì lúc này

Hai Scm

Active Member
Ô tô thì dòng bình dân nên chọn Toyota, còn có tiền thì nên chọn xe BMW hoặc Audi, khung nó bằng thép nên an toàn hơn.

Ðề: Nên mua xe gì lúc này

vãi tỗ lái :)) từ 2 bánh qua 4 bánh rồi :-j
Cơ mà vào lúc này kiếm xe nào tiết kiệm xăng mà đi ấy, dòng nào có FI mà mua. Xe giờ chất lượng gần như nhau thôi, xe 5 người xài 5 nữa :-j

hang_gom

Well-Known Member
Có cái thứ ngược đời thế này : Honda càng cải tiến,chất lượng càng thụt lùi.Mấy con xe đời sau này,máy chạy càng yếu,hú nồi,kêu cò,chỉ có mỗi cái hay là tiết kiệm xăng,nhưng đến tầm 8000km thì sẽ thấy nó uống xăng hơn so với xe khác.Các dòng xe trước khi nội địa hóa nhiều thì chạy đến nay vẫn tốt,40000km có khi cả 70000km như con Dream mới làm máy 1 lần,giờ thì qua 10000km mà không làm lại thì chạy như shit
Yamaha thì ngược với Honda,nó cải tiến thì cái xe chạy ngon hơn,bốc hơn.Nhưng hao xăng hơn.Mẫu mã bắt mắt hơn.Fi thì Ya hay Honda đều có cả.
Mua cái xe phải xác định từ đầu : " Chạy nhanh thì hao xăng, Chạy chậm thì tiết kiệm xăng " ,không ai chạy nhanh mà đổ mồ hôi ít hơn ông chạy chậm :)
Suzuki thì ít chạy qua,chỉ chạy qua Su cc lớn nên không thể so sánh.

anthom

Fu mới nhìn cũng đc, nhưng xe honđa nhanh tã lắm! tất nhiên giữ gìn thì cũng bền!
bác tham khảo Ya...Jupiter xem a!

matom7981

Member

Cám ơn các bác tư vấn cho em,
Em có <30M nên các loại FI em không chơi được rùi, tay ga thì ko chơi luôn.
Chắc em chốt lại 1 trong 2 chú Axelo hoặc Xbike của anh Suzuki thôi.

Thằng Honda giờ đi kém lắm rồi ạ, xe hàng mã quá, cắt bớt giá thành thì ít mà cắt bớt chất lượng thì nhiều.

bemtigon

Active Member

Điểm chung là Tiền <30M => FU vs FI
Tuổi Bác trên 30 => Fu có vẻ hợp hơn với người đứng tuổi (nhưng riêng em thì thấy thiết kế con này nhìn mau cũ, lỗi thời...nhìn một lần là không muốn nhìn lần thứ 2). Chỉ tiếc là Bác nếu dưới 30 thì nên chon Fi (31tr) cũng khá vì em nó có phun xang điện tử(đỡ tốn) mà thiết kế cũng nam tính nhìn trông đỡ hơn FU.
p/s: Có thể Bác mua Sirus đi Bác.(loại mới có phun xăng điện tử đâu tầm 23tr à) em thấy cũng khá là ok đó. Dư 7 triệu đi nhậu thì khỏi chê luôn Ý kiến riêng em

matom7981

Member

Đang định CN này ra Suzuki lấy Axelo hoặc Xbike thì Su lại ra con Viva 115FI giá mềm hơn, lại phải lăn tăn,

Bên trên