NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

smallgent

Well-Known Member
Ðề: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Yét sơ! DTS ầm ầm qua cổng quang. Hè hè! Hôm qua e cứ nghĩ đơn giản là HDMI. Yêu x5 chóa! :p

Minix NEO X5 giờ là số #1 thật sự...cả tháng nay trên đường đua chỉ còn mình X5 :D :D :D :">

quangtayho

Có...mấy hoam roài có thấy bị thế...quảng cáo xong thu tiền...không chíu phim :D :D :D

May thế. Em làm cái thẻ cào 100K, nạp xong nó cho quay số trúng thưởng .... loạng quạng quay được gấp đôi. Thế là từ giờ đến hết tháng 2/2014 xem sever VIP ngon lành.

hoadainhan70

Well-Known Member

dạo này bận rộn , lười mày mò quá hôm nào ra của hàng nhờ Thảo Víp cái vụ passthrugh DTS cho x5 cái nhờ , có đc khong

Ðề: Re: Ðề: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

bác và bác Thaovip89 có nói chính xác không vậy??? mình up lên 4.2.2 chạy nuột nà hdviet và các ứng dụng khác, ko khởi động lại như bác nói, e đã chuẩn bị video test x5 chạy 4.2.2 sẽ up lên cho các bác xem.
- đặt biệt phiên bản 4.2.2 tích hợp thêm chức năng wifidisplay
- hỗ trợ hdviet mượt mà click vào là chạy ko cần chek bỏ dấu hd trong cài đặt mới chạy được như tình trạng gần đây.
....
VIDEO SẼ CẬP NHẬT NHANH NHẤT CHO CÁC BẠN XEM NHÉ

Hỗ trợ tư vấn, nâng cấp phần firmware mới nhất cho các dòng Tv box Minix MIỄN PHÍ tại

TRUNG TÂM MINIX TẠI VIỆT NAM : Siêu thị Android hàng đầu dành cho người Việt | Android TV Box ...
+ 164 Nguyễn Phúc Nguyên, P.9, Q 3,TP.HCM - ĐT: 0862.788.788. DĐ: 0907.9988.38

Bạn ơi !
Sao mình mua máy bên bạn rồi đem đến trung tâm bên bạn ở Quang Trung để upfirm 4.2 . Sau khi up máy không tắt được . Kỹ thuật viên kết luận firm 4.2 không ổn định và chuyển máy mình về lại 4.1 là sao vậy ??????[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X.

Nếu được bạn có thể giúp mình up hay sửa chữa con minix x5 của mình không . Nó còn bảo hành đó

rockloccoc

Well-Known Member

Bản 4.1.1 ngon nhưng mỗi tội xem online trên trang web bị lỗi ( play nhưng bị tua nhanh, ví dụ như trang xvi...com :D)

dungtoandung

Well-Known Member

X5 của mình chạy ngon, tối qua cũng xem x....com tua mệt nghỉ

daophuccanh

Member

Đang loay hoay vụ miracast . Hôm qua lại mua con Asus HD7 2013 về kết nối với với Wifi Display hai thiết bị nhận được chung một Grup rùi nhưng sao không xuất hình được ., Bậc như con chó mực . Bác nào giải quyết được vụ miracast X5 show hàng cho em ngắm tý

quynhngo

Member
Các bác cho hỏi ở các trang xem phim online sao âm thanh của em lúc nào nó cũng ra 2 kênh PCM chứ ko như xem trên ổ cứng, DD,DTS 3/2.1 ra 5.1 ngon lành. Vậy có phải xem online thì nó ko ra đa kênh được không ạ?

dungtoandung

Well-Known Member

Em xem onlie nó cũng ra PCM, có bác nào khác chúng em không? để em còn yên tâm không ngoáy nó nữa;)

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Em xem onlie nó cũng ra PCM, có bác nào khác chúng em không? để em còn yên tâm không ngoáy nó nữa;)

Cái nầy phụ thuộc vào nguồn phim chứ bác, xem online thì hầu như không có bác ak

quynhngo

Member
Tại thấy các bác cứ đòi DTS passthru, âm thanh đa kênh mà thấy ai cũng chỉ bàn luận về việc xem online làm em chột dạ sao con X5 của mình xem online nó chỉ ra có 2 kênh, tưởng em nó bị gì rồi chớ.

daophuccanh

Member
Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Các bác cho hỏi ở các trang xem phim online sao âm thanh của em lúc nào nó cũng ra 2 kênh PCM chứ ko như xem trên ổ cứng, DD,DTS 3/2.1 ra 5.1 ngon lành. Vậy có phải xem online thì nó ko ra đa kênh được không ạ?

Bó tay cụ luôn xem online mà đòi ra DTS , Cụ nên hiểu phải phim phải có định dạng audio là 5.1 thì mới ra 5.1 được nhé . Hầu hết các phim online hiện nay đều là 2 kênh vì thế đó là một cái mà mất sướng khi xem online

TB :Không ai bàn về vụ Miracast trên X5 nhể , hóng hoài

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Bó tay cụ luôn xem online mà đòi ra DTS , Cụ nên hiểu phải phim phải có định dạng audio là 5.1 thì mới ra 5.1 được nhé . Hầu hết các phim online hiện nay đều là 2 kênh vì thế đó là một cái mà mất sướng khi xem online

Chào mừng cụ cảnh trở lại - sẽ có bài hướng dẫn cho anh

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Điều này chưa đúng. Bác nghĩ lên mạng down 1 phim định dạng HD có âm thanh 2 kênh khó hơn hay dễ hơn so với đa kênh. Sở dĩ khi mình xem phim HD online không có âm thanh 5.1 bởi vì giới hạn đường truyền, phần cứng thiết bị và những giới hạn của nhà lập trình cho nhẹ băng thông. Bác cứ xem phần coi phim online của ZTV-Eclass hoặc FPT Play HD sẽ thấy, khi họ có nguồn lực tài chính mạnh, có máy chủ mạnh, có các nhà lập trình giỏi thì họ sẽ làm được việc này thôi. :D

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Điều này chưa đúng. Bác nghĩ lên mạng down 1 phim định dạng HD có âm thanh 2 kênh khó hơn hay dễ hơn so với đa kênh. Sở dĩ khi mình xem phim HD online không có âm thanh 5.1 bởi vì giới hạn đường truyền, phần cứng thiết bị và những giới hạn của nhà lập trình cho nhẹ băng thông. Bác cứ xem phần coi phim online của ZTV-Eclass hoặc FPT Play HD sẽ thấy, khi họ có nguồn lực tài chính mạnh, có máy chủ mạnh, có các nhà lập trình giỏi thì họ sẽ làm được việc này thôi. :D

Có mấy ai làm được cái điều này :p

oldfriend

Moderator

việc FPT Play HD dùng chính kho phim trên Fshare với đủ dạng âm thanh mình thấy cũng giống như add on của The privatebay trên XBMC, họ cũng dùng kho phim torrent của họ mấy ngàn phim cập nhật liên tục, nếu đường truyền tốt và thiết bị passthrought âm thanh thì mình nghĩ việc thưởng thức phim với âm thanh gốc ko là vấn đề.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Có mấy ai làm được cái điều này :p
Thử lấy ATV1200 dùng XBMC làm như cái thớt hướng dẫn mình đã share sẽ thấy. Số lượng phim là vô địch, chất lượng cao hơn cả HDviet, có 5.1.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (2013-08-02, ) cho 4.1.1 và 4.2.2 hỗ trợ miracast

Thử lấy ATV1200 dùng XBMC làm như cái thớt hướng dẫn mình đã share sẽ thấy. Số lượng phim là vô địch, chất lượng cao hơn cả HDviet, có 5.1.

có cả 3D, iso bluray, tất tần tật

smallgent

Well-Known Member

đã test ok với Nexus 4 nhưng bản rom 4.2.2 chán quá vẫn cứ bị treo, đơ. Hiện nay chỉ có @ziczacymail cài chạy ổn...mình chả hiểu sao ;) ...đã claim Minix cho bản update và đang chờ :p ...giờ mình đang chạy 4.1.1 bản ngày 31.07.2013 mod ra dts passthru ...bản này không còn gì tuyệt hơn.

Bên trên