NEO X5 latest firmware (20130520, version 011)

hoadainhan70

Well-Known Member
Ðề: NEO X5 latest firmware (20130520, version 011)

... Bác quay về dùng bản thấp hơn Version 2.1.1.660 thật tiện lợi khi bác lại có thể nhập mã để kết nối wifi cho em nó mà không cần nghiêng ngả cái Webcam rồi đó ạ ...
Chí lí
Quay lại chủ đề chính của topic : Hỏi chút là chú Em ( TV ) khuyên mọi người lên dùng bản rom nào X5 nhề ! , tôi đang dùng bản Custom gì đó không nhớ rõ lắm thấy rất ổn , trình diễn video đủ mọi thể loại , lướt web bằng phần mềm ( quả cầu ) rất mượt , cài đủ thứ tùy thích rồi dùng Lyckypart để đăng kí tạm .... rất ổn

nooneknows

Có anh em nào bị crash liên tục kể từ khi up lên firmware này ko? Mình hầu như ngày nào cũng bị, đang xem phim, lướt web crash đơ máy chỉ còn cách rút điện ra rồi bật lại :(

dungtoandung

Well-Known Member

Có anh em nào bị crash liên tục kể từ khi up lên firmware này ko? Mình hầu như ngày nào cũng bị, đang xem phim, lướt web crash đơ máy chỉ còn cách rút điện ra rồi bật lại :(

Nâng cấp xong bác để nguyên bản hay lại Root em nó

sweetlove2525

HIc Không hiểu sao con X5 của em cài rom 4.0, rom 4.1 2712, 4.1 1701 thì còn chạy được. up lên 4.1 2603, 4.1 2005 màn hìn đen ngòm không thể lên được. Mà mấy cái rom lênđược lại gặp hiện tượng dùng được khoàng vài giờ là nó lăn quay ra treo máy luôn, Phải khởi động lại mới được. Các bác có biết được nguyên nhân e nó sao k ạ. E mua ở chỗ bác dungmobile cũng được vài tháng rùi. Bị treo từ khi mua nhưng cứ nghĩ đơn giản là dùng lâu nó nóng thì nó treo với cả nhà e ở hòa bình nên cũng ngại mang xuống bảo hành. hjc :(

thaovjp89

Well-Known Member
HIc Không hiểu sao con X5 của em cài rom 4.0, rom 4.1 2712, 4.1 1701 thì còn chạy được. up lên 4.1 2603, 4.1 2005 màn hìn đen ngòm không thể lên được. Mà mấy cái rom lênđược lại gặp hiện tượng dùng được khoàng vài giờ là nó lăn quay ra treo máy luôn, Phải khởi động lại mới được. Các bác có biết được nguyên nhân e nó sao k ạ. E mua ở chỗ bác dungmobile cũng được vài tháng rùi. Bị treo từ khi mua nhưng cứ nghĩ đơn giản là dùng lâu nó nóng thì nó treo với cả nhà e ở hòa bình nên cũng ngại mang xuống bảo hành. hjc :(
hiện tại tất cả các bản Rom đều chạy ngon hok sảy ra hiện tượng như bác nói, nếu bác đã test bản 17/01/13 chạy ngon rùi thì cứ chơi thôi, thik DTS thì bác phải chuyển qua bản khác, qua bản khác mà có vấn đề thì gửi bảo hành gấp
Nhưng cũng ko tránh khỏi lỗi trong công đoạn Flash, tốt nhất bác kết nối luôn x5 với ti vi trong khi flash, chứ đừng thấy tool báo okie là bác rút ngay ra khởi động nó là không được đâu ạ

sweetlove2525

hiện tại tất cả các bản Rom đều chạy ngon hok sảy ra hiện tượng như bác nói, nếu bác đã test bản 17/01/13 chạy ngon rùi thì cứ chơi thôi, thik DTS thì bác phải chuyển qua bản khác, qua bản khác mà có vấn đề thì gửi bảo hành gấp
Nhưng cũng ko tránh khỏi lỗi trong công đoạn Flash, tốt nhất bác kết nối luôn x5 với ti vi trong khi flash, chứ đừng thấy tool báo okie là bác rút ngay ra khởi động nó là không được đâu ạ
e flash xong để 30p, còn hiện tại thì e vẫn kết nối lun với tivi. mấy bản mới thì nó treo luôn ở chỗ wide data .để lâu lâu thì nó đen ngòm màn hình lun. quay về 17/1 và thấp hơn thì ok nhưng dùng đc khoảng 3-4 h là nó treo máy lun bác ạ, Phải tắt đi khởi động lại :( . Chẳng hỉu sao nữa

rockloccoc

Well-Known Member

Bản nào vậy bác?!!??!

hemvanh

Ðề: Re: NEO X5 latest firmware (20130520, version 011)

cho em hỏi là mình cài bản này cho em X5 Mini được ko nhỉ các bác ?

thmac

Member
4.2.2 còn tưng tưng lắm. Đang xem phim, hay thao tác trên máy hay bị tự khởi động lại.
Nhưng theo cảm giác cá nhân thì bản 4.2.2 xem phim hình ảnh có vẻ đẹp hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

quynhngo

Member
Bản 4.2.2 beta còn nhiều lỗi lắm. Hay bị tự khởi động lại. Nút Power ko tắt dc máy mà khởi động lại thôi. Muốn tắt máy phải rút điện. Bản này mình xài dc MX Player Pro Việt hóa ở trên appstorevn nên xem phim tốt lắm.

vhtuananh

Member

Mình dùng bản 4.2.2 từ hổm giờ thấy tốt mà các bạn, không có gặp lỗi lầm gì hay tự khởi động gì cả ^#(^
Cho hỏi 2 bạn @quynhngo và @thmac trước khi cài bản này thì đã cài bản gì trước đó nhỉ ?

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Thaovjp89 là chuyên gia X5 cho em hỏi: bác thấy bản rom nào tốt nhất cho X5 thì cho em xin.
Thank bác

dungtoandung

Well-Known Member

Bác Thaovjp89 là chuyên gia X5 cho em hỏi: bác thấy bản rom nào tốt nhất cho X5 thì cho em xin.
Thank bác

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: NEO X5 latest firmware (20130520, version 011)

Thank bác

Bác có thể dùng bản này FW Neo X5 26/03/2013. Hiện tại theo em thì nó là chuẩn nhất, hình ảnh đẹp, bác có thể so sánh cùng 1 bộ phim Fast And Furious 6 ở 2 Rom khác nhau => Chất lượng tốt thể hiện trên FW 26/03 - những bản về sau như 20/5 và mới nhất là FW 4.2 beta tuy có tích hợp thêm trình giải lập chơi game qua smartphone nhưng hình ảnh xấu xem phim còn bị giật.

Bên trên