Neo X5 minix đã có DTS passthrough, nhanh tay thử nào

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Neo X5 minix đã có DTS passthrough, nhanh tay thử nào

....dzị là hóa ra do rom trên X5 của mình là bản 26/3 nên nó chưa có passthru ....há há ;) ...X5 giờ lại #1 roày =))

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Neo X5 minix đã có DTS passthrough, nhanh tay thử nào

@quynhngo: bạn đang test trên bản rom nào dzị bản beta có aac/ac3 hay bản 20/5 ?

dungtoandung

Well-Known Member

Em dang o ban 26/3 thi phai root roi cai hay phai len ban moi nhat ha cac bac

quynhngo

Member
Mình đang ở rom mới nhất 20130520 đã root nhé, x5 có dts passthru lại là android box đáng mua nhất rồi

smallgent

Well-Known Member

Oh man...flash xong bản 20/05/2013 root máy + làm như trên + chọn trong Sound Device Manager là spdif pass-through nha ae....giờ thực sự shock chịu hỏng nổi òi...X5 đã có dts passthru :D :D :D....X5 đã thực sự quay trở lại ....oh yeah...=))

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Neo X5 minix đã có DTS passthrough, nhanh tay thử nào

Bản rom X5 ngày 20/5 còn có cả mapping phím trên gamepad ....móa X5 chắc cháy hàng mất ;)...ae X5 chủn bị off tìm đối thủ là vừa ;)...mềnh mai lại phải go abroad roày ...gần đây bí zì góe :p

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Neo X5 minix đã có DTS passthrough, nhanh tay thử nào

Bản rom X5 ngày 20/5 còn có cả mapping phím trên gamepad ....móa X5 chắc cháy hàng mất ;)...ae X5 chủn bị off tìm đối thủ là vừa ;)...mềnh mai lại phải go abroad roày ...gần đây bí zì góe :p

Dạ vâng có cái dở ở cái bản hỗ trợ pass-through này - bản 20/05 hay những bản sau 26/03 hình ảnh xem xấu bị vỡ hình, điều này có thể test 1 phim trên HDVIET cùng 1 em NEO X5 nhưng chạy 2 bản ROM khác nhau nhé

Các firmware sau này khi nó chuyển sang ffmpeg decode, xem phim online đều xấu. Anh em nào ý kiến lên forum đê no điều chỉnh lại đi.

Dạ vâng có cái dở ở cái bản hỗ trợ pass-through này - bản 20/05 hay những bản sau 26/03 hình ảnh xem xấu bị vỡ hình, điều này có thể test 1 phim trên HDVIET cùng 1 em NEO X5 nhưng chạy 2 bản ROM khác nhau nhé

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Neo X5 minix đã có DTS passthrough, nhanh tay thử nào

Các firmware sau này khi nó chuyển sang ffmpeg decode, xem phim online đều xấu. Anh em nào ý kiến lên forum đê no điều chỉnh lại đi.
Như 2 ae mềnh nói qua đt, chắc làm được P ơi...nhưng thủ công chút...để tối nay mình tìm cái file đó xem chính xác nó là gì rồi nhờ ae nào đang bản 26/3 gửi qua mình test ;)...ok là làm hd cho ae vọc :p

Minix Viet Nam

Bản 20/5 nó đồng bộ chất lượng ảnh với tốc độ đường truyền, nếu đường truyền không đủ thì chất lượng hình ảnh giảm đi nhưng không bị giật hoặc nhảy cóc như bản 26/3. Nếu đường truyền đủ mạnh thì lại nét căng ngay bạn àh. Bản 20/5 muốn xem HDVIET giống bản 26/03 bạn vào phần cài đặt của HDVIET bỏ dấu tích HD đi là được, nó không đồng bộ đường truyền nữa.

Bạn Minix Viêt Nam cho mình hỏi tí Mình xem phim 3D dạng song song file MKV trên sony 40ex 720 khi chua chập hình thì chỉ có 1 phụ đề chung cho 2 hình,nhưng khi chập thì lại có 2 phụ đề ở hai bên màn hình vậy thì lỗi ở đâu ta Minix của mình đang dùng fw 26/3 Mình xem phim bằng trình mặc định.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Neo X5 minix đã có DTS passthrough, nhanh tay thử nào

Bạn Minix Viêt Nam cho mình hỏi tí Mình xem phim 3D dạng song song file MKV trên sony 40ex 720 khi chua chập hình thì chỉ có 1 phụ đề chung cho 2 hình,nhưng khi chập thì lại có 2 phụ đề ở hai bên màn hình vậy thì lỗi ở đâu ta Minix của mình đang dùng fw 26/3 Mình xem phim bằng trình mặc định.

Đó là vấn đề mà hiện tại ta chỉ khắc phục đc trên dòng ATV 1200, 520,..

quangtayho

Bản 20/5 nó đồng bộ chất lượng ảnh với tốc độ đường truyền, nếu đường truyền không đủ thì chất lượng hình ảnh giảm đi nhưng không bị giật hoặc nhảy cóc như bản 26/3. Nếu đường truyền đủ mạnh thì lại nét căng ngay bạn àh. Bản 20/5 muốn xem HDVIET giống bản 26/03 bạn vào phần cài đặt của HDVIET bỏ dấu tích HD đi là được, nó không đồng bộ đường truyền nữa.

Nói như vậy thì chỉ xem được HDViet ở chất lượng SD thôi Pro ơi ?

dungtoandung

Well-Known Member

Túm lại là dùng bản 20/5 + root + hack thì tiếng quá tốt nhưng hình vẫn xấu hơn 26/3 phải không các bác

smallgent

Well-Known Member

Túm lại là dùng bản 20/5 + root + hack thì tiếng quá tốt nhưng hình vẫn xấu hơn 26/3 phải không các bác
chỉ khi coi online vd hdviet thoai...chứ cắm hdd 2GB chơi hd giờ có dts passthru roày xem lòi mắt phê lòi tai :D =)).

Mình đang advise Minix chỉnh cái dzụ xem video online. Hy vọng sẽ có update sớm dzụ này.

quangtayho

chỉ khi coi online vd hdviet thoai...chứ cắm hdd 2GB chơi hd giờ có dts passthru roày xem lòi mắt phê lòi tai :D =)).

Mình đang advise Minix chỉnh cái dzụ xem video online. Hy vọng sẽ có update sớm dzụ này.

MÌnh dùng X5 chủ yếu xem Online (HDViet, HayhayTV, PhimMF.net ....) và chạy bản Room 26/3. Nên rất quan tâm vụ chất lượng hình ảnh. Khi mới mua thì X5 của mình chạy bản Room 20/5 chất lượng hình rất thấp nhưng nó lại hỗ trợ chơi game bằng gemapad, thằng cu con nhà mình khoái nhất vụ này, ... Giờ có lẽ chờ 1 thời gian nữa xem tình hình thế nào vậy.

thaovjp89

Well-Known Member

[-X đồng ý là HDVIET tự nhận diện băng thông và chất lượng quá yếu sẽ có thông báo chuyển sang xem phim chất lượng SD - vấn đề ở đây không riêng gì HDVIET mà túm chung đó là toàn bộ chương trình online + hình ảnh, giao diện có xấu hơn các bản trước nhé

quangtayho

[-X đồng ý là HDVIET tự nhận diện băng thông và chất lượng quá yếu sẽ có thông báo chuyển sang xem phim chất lượng SD - vấn đề ở đây không riêng gì HDVIET mà túm chung đó là toàn bộ chương trình online + hình ảnh, giao diện có xấu hơn các bản trước nhé

Công nhận, mình xem phim HD trên HayhayTV và PhimMF.net đều có chất lượng chỉ tương đương SD. Thằng cu con nhà mình nó còn bảo: Sao hình nó xấu hơn cả cái MX2. Mình chuyển về Room 26/3 thì chất lượng mới thực sự là HD (cùng 1 thiết bị X5, 1 đường truyền, 1 thuê bao HDViet và HayhayTV ...)

huychung

Công nhận, mình xem phim HD trên HayhayTV và PhimMF.net đều có chất lượng chỉ tương đương SD. Thằng cu con nhà mình nó còn bảo: Sao hình nó xấu hơn cả cái MX2. Mình chuyển về Room 26/3 thì chất lượng mới thực sự là HD (cùng 1 thiết bị X5, 1 đường truyền, 1 thuê bao HDViet và HayhayTV ...)
Bạn cho mình xin đường link của room 26/3 nhé! mình tìm hoài mà ko thấy, bản room này là hình ảnh đẹp nhất trong tất cả các room cho X5 hả bạn? thank bạn trước nhé!

Bên trên