NetTV cắt các kênh HD?

trudaihiep

Ðề: NetTV cắt các kênh HD?

Sao mấy gói cước của các Bác rẻ thế. em mới lặp đặt net tv với gói basic là 65k/ tháng, còn ADSL thì 140k/tháng dùng theo đợt KM tháng 9/2011

amsempron

Member

Hiện tại Viettel đã cho lên dĩa kênh LuxeTV(60) và thay thế bằng kênh DRT1(59) và đẩy CCTV xuống kênh 60 sau thời gian thử nghiệm kênh này tại kênh 100.
Sẵn tiện cho mình hỏi thêm các Pro:thông số SNR Margin và Line Attenuation ADSL Viettel thế nào thì sử dụng dịch vụ NetTV ổn định không bị giật,bể hình,chụp hình do có độ trễ khi Load dữ liệu về.
Thông số mạng nhà mình như vậy thì ok chưa nhỉ, hên xui lâu lâu mình thấy có lúc nó giật hình như điên, phải tắt STB đi bật lại thì hết.

Mấy bác dùng rẻ thế. Trước khi bị cắt VTC HD em phải trả 440k/tháng (Gói FTTH TV). Sau khi bị cắt VTC HD em chỉ phải đóng 330K cho internet còn nettv được xem miễn phí luôn

amsempron

Member

Mấy bác dùng rẻ thế. Trước khi bị cắt VTC HD em phải trả 440k/tháng (Gói FTTH TV). Sau khi bị cắt VTC HD em chỉ phải đóng 330K cho internet còn nettv được xem miễn phí luôn
Vậy là Viettel cung biết điều đó chứ.Nó tự tính bạn như thế đó hả hay bạn phải nói này nọ gì với nó nó mới giảm cho bạn như vậy.
330k cáp quang 10mb+free NETTV Full HD thì cũng được quá rồi còn gì ;)

Vậy là Viettel cung biết điều đó chứ.Nó tự tính bạn như thế đó hả hay bạn phải nói này nọ gì với nó nó mới giảm cho bạn như vậy.
330k cáp quang 10mb+free NETTV Full HD thì cũng được quá rồi còn gì ;)

Em gọi tổng đài mắng mấy lần mới được như vậy đó

Mình đăng ký gói HD của viettel nhưng từ khi lắp đặt đến giờ (2 tháng) nhân viên kỹ thuật đến sửa hàng chục lần mà vẫn giật đùng đùng như điên ý, giờ còn thông báo lỗi đồng bộ, mình tắt đi bật lại chục lần vẫn thế, gọi tổng đài báo bận. chán chán chán vô cùng

Mình đăng ký gói HD của viettel nhưng từ khi lắp đặt đến giờ (2 tháng) nhân viên kỹ thuật đến sửa hàng chục lần mà vẫn giật đùng đùng như điên ý, giờ còn thông báo lỗi đồng bộ, mình tắt đi bật lại chục lần vẫn thế, gọi tổng đài báo bận. chán chán chán vô cùng
Trước em cũng chơi gói HD dùng trên đường ADSL cũng bị như bác. Từ ngày chuyển sang FTTH thì ok

Chắc phải nhờ bác chỉ giáo cho vài chiêu để được cái giá good như vậy:FTTH TV+NetTV mà chỉ có :230.000/1T.

Cao kiến thì em không có nhưng mà dạo trước bị cắt VTC HD thì vài ngày em lại goi lên tổng đài hỏi VTC HD bao giờ phát trở lại, thỉnh thoảng bực mình em mắng cả mấy em trực tổng đài. Sau nhiều lần gọi thì được nhân viên chăm sóc khách hàng thông tin lại sẽ không thu phí net tv nữa (cho đến khi phát lại VTC HD) còn cước FTTH thì vẫn thu bình thường. Tháng vừa rồi chắc là gần tết khuyến mại lên chỉ phải đóng 230.000 đ

các bạn làm thế nào chứ mình vẫn phải đóng 330k tiền net + 110k tiền truyền hình là sao nhỉ.

naxeko

;)) Tớ cũng lắp từ tháng 9 khuyến mãi 3 tháng miễn phí giờ đã hết khuyến mãi mà chẳng thấy ai đến thu tiền cả:). Rất ít khi xem, chỉ xem khi SCTV15 có trực tiếp ATP World Tour thôi. Hôm nọ bật lên thấy thông báo update, chạy mất vài phút thì thấy mất tiêu hết mấy kênh HD, bổ sung thêm mấy cái kênh gì đó lạ hoắc. Từ hôm đó đến giờ chưa đụng đến. Mà hình như VTC HD cũng là upscale hay sao ấy, cố kéo dãn chiều cao của hình ảnh cho đúng chuẩn 16:9 chứ chưa thật sự là kênh HD:). Lỡ cam kết 3 năm rồi giờ không biết cắt thế nào??:(

HD Tây Ninh

Well-Known Member

;)) Tớ cũng lắp từ tháng 9 khuyến mãi 3 tháng miễn phí giờ đã hết khuyến mãi mà chẳng thấy ai đến thu tiền cả:). Rất ít khi xem, chỉ xem khi SCTV15 có trực tiếp ATP World Tour thôi. Hôm nọ bật lên thấy thông báo update, chạy mất vài phút thì thấy mất tiêu hết mấy kênh HD, bổ sung thêm mấy cái kênh gì đó lạ hoắc. Từ hôm đó đến giờ chưa đụng đến. Mà hình như VTC HD cũng là upscale hay sao ấy, cố kéo dãn chiều cao của hình ảnh cho đúng chuẩn 16:9 chứ chưa thật sự là kênh HD:). Lỡ cam kết 3 năm rồi giờ không biết cắt thế nào??:(

Bác share cho em được không **==

amsempron

Member

Tình hình là ngày hôm qua 08/02 từ 17h30 đến 18h NetTV nâng cấp hệ thống cho phép thuê bao IPTV thử nghiệm tính năng TVMS. Nhưng sau khi kiểm tra mình vẫn không thấy có gì đổi mới. Không biết cái tính năng TVMS là tính năng để làm gì nhỉ????

tvhung83

Member

Cao kiến thì em không có nhưng mà dạo trước bị cắt VTC HD thì vài ngày em lại goi lên tổng đài hỏi VTC HD bao giờ phát trở lại, thỉnh thoảng bực mình em mắng cả mấy em trực tổng đài. Sau nhiều lần gọi thì được nhân viên chăm sóc khách hàng thông tin lại sẽ không thu phí net tv nữa (cho đến khi phát lại VTC HD) còn cước FTTH thì vẫn thu bình thường. Tháng vừa rồi chắc là gần tết khuyến mại lên chỉ phải đóng 230.000 đ
mình lúc trước cũng gọi như bác, nó hẹn tới hẹn lui, cuối cùng gọi đến cũng ko giải quyết gì, thế là thế nào, mình hỏi bây giờ gói HD ko còn các kênh HD, mà tiền cước vẫn phải đóng giá cũ, nó bảo anh thông cảm, bên em ko giải quyết, thiệt hết biết nói gì X(

naxeko

Chỉ khoái mỗi tính năng xem lại các kênh đã phát thôi, vì chương trình hay đều lúc đi làm:) Hôm nay phải vào update tiếp mới được:)

Bên trên