Nếu có 1 đĩa Bluray thì làm sao bắn nó ra HDD thành định dạng MKV hoặc M2TS nhỉ,

Nếu có 1 đĩa Bluray thì làm sao bắn nó ra HDD thành định dạng MKV hoặc M2TS nhỉ, bác nào biết chỉ em với, thấy mấy cái clip quảng cáo samsung panasonic demo đẹp quá, câu hỏi tương tự với đĩa DVD
Mà em muốn burn file mkv ra đĩa dvd thì phải làm thế nào ạ thanks

vicgame

Member
Ðề: Nếu có 1 đĩa Bluray thì làm sao bắn nó ra HDD thành định dạng MKV hoặc M2TS nhỉ,

Nếu có 1 đĩa Bluray thì làm sao bắn nó ra HDD thành định dạng MKV hoặc M2TS nhỉ, bác nào biết chỉ em với, thấy mấy cái clip quảng cáo samsung panasonic demo đẹp quá, câu hỏi tương tự với đĩa DVD
Mà em muốn burn file mkv ra đĩa dvd thì phải làm thế nào ạ thanks

Nếu thành MKV thì hóa ra bác encore phim à, mà bác mà encore thì làm sao bằng các team họ làm được.. nếu bác định sang thành MKV thì em khuyên bác down phim HD về luôn cho xong.. Còn M2ts thì theo em biết là file gốc của Bluray, các HDP hiện nay chưa hỗ trợ cái này, còn trên máy tính thì bác đọc ở đây

Còn burn mkv ra DVD em không hiểu ý bác, nếu burn dạng data thì tùy từng đầu DVD, đa số đều chưa hỗ trợ đọc mkv
Còn nếu burn kiểu đĩa DVD thường thì bác dùng ConvertXtoDVD

ahahui

Member
Ðề: Nếu có 1 đĩa Bluray thì làm sao bắn nó ra HDD thành định dạng MKV hoặc M2TS nhỉ,

Xin cho hỏi là: Mình có một số file dạng TS, hay M2TS, AVI. Dung lượng của những file này đều lớn hơn một DVD (4.37GB) nên đang muốn một chương trình nào đó để CONVERT thành MKV hay cắt những file này mà vẫn xem được giống như MKV. Thanx các bác nhiều!!!!!!!!!!!!!

Bên trên