Nếu trong tay có Dune HD Player, tôi sẽ làm gì để khai thác nó triệt để.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Re: Nếu trong tay có Dune HD Player, tôi sẽ làm gì để khai thác nó triệt để.

Dù là ai? Mods, Thương gia hay người tiêu dùng... Nếu giúp ích được cho người khác thì đều đáng trân trọng cả.
Giá như các nhà phân phối của các thương hiệu khác cũng biết làm như bác chủ này thì sản phẩm của họ cũng bán chạy lắm.

Tức là chip 1186 mà dc vậy thì ôi ..............

mafiak

Ðề: Nếu trong tay có Dune HD Player, tôi sẽ làm gì để khai thác nó triệt để.

Bài viết quá hay, đầy đủ các tính năng! có những cái mình chưa hề biết.

rueman

Bài này hay quá. Nếu ai sử dụng Dune nên xem qua

thezooe

Đã có thêm app ott nữa đó bác chủ , hehe cập nhật cho anh em dể tìm kiếm :)

thanhyk

Well-Known Member
Dune 3D còn thiếu một nâng cấp phần cứng quan trọng mà nếu để các đầu hdp 3D khác có thì sẽ cạnh tranh kém, đó là cần 2 cổng hdmi out.

Em nói vậy vì AE đang có dune 3D, receiver 7.1 xuất âm thanh dts-hdma (đời 2010 về trước), nhưng không thể xem bluray 3d có dts-hdma được. Lý do là hdp 3D chỉ có 1 cổng hdmi thì đã xuất ra tivi, trong khi receiver xuất âm thanh chuẩn cao cũng đòi cổng hdmi (vì receiver không hỗ trợ xuất 3D).

Việc sử dụng bộ chia hdmi hỗ trợ 3D có ae thử nhưng vừa rất mắc vừa chưa ổn định (phải kết nối hdp và tivi trước và xem được 3D sau đó mới mở receiver và điều chỉnh chọn âm thanh chuẩn cao...làm xong mất hết một đoạn phim). Có thể do tín hiệu bị suy giảm do bộ chia...

Theo nguyên lý thì hình ảnh cứ để hdp phụ trách, âm thanh để receiver làm việc, tuy receiver hỗ trợ 3D thuận tiện hơn nhưng giá mắc và dành cho ae có điều kiện mua sau này (2011 trở đi), vì rõ ràng giữa receiver có 3d mà âm thanh kém hoặc công xuất nhỏ với receiver không 3D nhưng âm thanh hay và công xuất mạnh (cùng giá tiền) thì luôn lựa chọn receiver có âm thanh mạnh và hay.

Việc thêm cổng hdmi rất rẻ so với việc mua bộ chia hdmi hỗ trợ 3d hoặc nâng cấp receiver có tích hợp 3d. Nên bác nào nhập hdp 3d thêm được cổng hdmi out sẽ giúp hơn 80% ae đang dùng receiver chuẩn dts-hdma không hỗ trợ 3d.

tamthuong

Những tính năng của Dune nhiều quá! mình sử dụng những cái chủ yếu thôi.

laodaidu

Active Member

Bác chủ thớt ơi, nhờ Bác hd cách mod để dùng ổ 3.5in cho 303D với. Nhà toàn 3.5in mà không biết cách "gắn ngoài" cho 303D được. Cái cáp sata thì đưa ra ngoài vô tư nhưng sợi nguông đang bí. Nhờ bác tư vấn giúp

meocon

Well-Known Member

Bác chủ thớt ơi, nhờ Bác hd cách mod để dùng ổ 3.5in cho 303D với. Nhà toàn 3.5in mà không biết cách "gắn ngoài" cho 303D được. Cái cáp sata thì đưa ra ngoài vô tư nhưng sợi nguông đang bí. Nhờ bác tư vấn giúp

Mod mà mở máy thì còn gì bảo hành nữa a , chắc để hết BH thui .

Tarius

Hồi chiều mở máy lên thấy hiện cập nhật firmware mới thế là ok luôn, nhưng sau khi xong thì thấy mất luôn app Youtube và có thêm cái app gì đó, bấm vô trong thì thấy 1 loạt các app khác. Mấy bác cho em xin link app Youtube mới nhất với, tks!!

thmac

Member

FW b6 này có lâu rồi chứ đâu phải mới.

HTPC Supporter

Mod mà mở máy thì còn gì bảo hành nữa a , chắc để hết BH thui .
Mở máy cái tem Ân Nguyên dán ở 2 miếng vỏ ngoài nếu làm nhẹ nhàng ko bị rách bạn à.

Nguồn của 303D cấp cho ổ 2.5", nếu xài cho ổ 3.5" mình sợ yếu

Bạn ra hàng mua cái chuyển nguồn HDD 12V 5W này + sợi chuyển từ nguồn HDD thường sang nguồn Sata về là xong thôi mà

laodaidu

Active Member

Cảm ơn bác HTPT Supporter. Bác biết chỗ nào bán "cái chuyển nguồn HDD 12V 5W chỉ giúp mình với. Mình ở Đà Nẵng không biết mua ở đâu?

meocon

Well-Known Member

Cảm ơn bác HTPT Supporter. Bác biết chỗ nào bán "cái chuyển nguồn HDD 12V 5W chỉ giúp mình với. Mình ở Đà Nẵng không biết mua ở đâu?

Bác ra tiệm vi tính nhá .Mình nghĩ họ có bán đấy

jackpham

Well-Known Member

Hồi chiều mở máy lên thấy hiện cập nhật firmware mới thế là ok luôn, nhưng sau khi xong thì thấy mất luôn app Youtube và có thêm cái app gì đó, bấm vô trong thì thấy 1 loạt các app khác. Mấy bác cho em xin link app Youtube mới nhất với, tks!!

Mình update FW mới Youtube vẫn còn mà. nếu mất bác có thể qua Topic này down về cài lại nhé! Đã có file TV cho FW B6

Youtube 0.9.6 29-6-2013

Chỉnh sửa lần cuối:

sonyelymen

Hay quá sử dụng thử Youtube xem thế nào

locnan

Bản youtube này em mới test xong, phần search cho nhạc chạy rất good :D

quochuy1996

Well-Known Member

Ổ BD rom Dune Prime 3.0 đọc BD và DVD hay bị treo máy, thỉnh thoảng mở Dune Prime không thấy ổ BD rom đâu cả chỉ thấy các HDD kết nối với Dune, nay tôi muốn tháo ô BD rom từ Dune Prime làm 1 BD Rom USB gắn ngoài để tiện copy và tránh tình trạng theo máy. Khi tháo BD rom ra khỏi Dune Prime thì Dune vẫn chạy như bình thường không? Nếu vẫn để BD rom trong Dune thì nên thay cable nguồn và cable dữ liệu khác cho BD rom để khắc phục lỗi khó đọc đĩa/treo máy/mất ổ BD?. Cám ơn

meocon

Well-Known Member

Bản youtube này em mới test xong, phần search cho nhạc chạy rất good :D

Hic , vậy mà khách bảo ko thích , mua đầu đĩa DVD có mạng LAN lên mạng good hơn ......

HTPC Supporter

Cập nhật lại bài viết

Bên trên