Newbie với Canon 500D

gooner

Ðề: Newbie với Canon 500D

Mấy bác máy thì bt mà lens thì khiếp quá... em ko đú nổi +_+
ko đủ tự tin để up hình ^^

luciano

Active Member

ôi bác chủ chụp đẹp quá, bác có nhận đệ tử hem dza??? hè về em hết gỏ đầu trẻ, bác nhận em cho em theo hầu đèn sách với

thoianghen

Active Member

hihi chắc em ko dám rồi, đi chụp chung giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các bác thì đc, mong là sẽ có dịp hội ngộ ^^!
@luciano : bác là giáo viên ạ ?, iem đang học 12 ^^!

Thêm 1 tấm chụp ngày đầu tiên cầm DSLR...

hellomoto

Active Member

con ong này bác chụp bằng ống 90 à ? để f5.6 hơi nhỏ nên 2 con mắt nhìn ko rõ lắm

thoianghen

Active Member

con này quá nhỏ so với tỉ lệ 1:1 của tamron, lại chụp trong đk ánh sáng ko tốt nên chỉ khép đc tới đó thôi ạ ^^!

duongbaba

Active Member

con này quá nhỏ so với tỉ lệ 1:1 của tamron, lại chụp trong đk ánh sáng ko tốt nên chỉ khép đc tới đó thôi ạ ^^!

Với tỉ lệ 1:1 bác chụp bằng 50D thì con kiến lửa sẽ to bằng 1/4 cái màn hình laptop đấy bác! Nhưng mà khẩu phải cỡ 8,9 thì mới nét được :))

thoianghen

Active Member

zậy bác có ảnh nào 1:1 up lên cho em tham khảo với nhé hihi ^^!

tinhte

Well-Known Member

Bác duongbaba đang dùng lens L gì vậy, em tính mua EF 24-70mm f/2.8L USM có ổn ko ?

tinhte

Well-Known Member

Giờ em còn mỗi cái 70-200 là "L" thôi :(
Cái EF 24-70mm f/2.8L USM quá ổn đấy chứ, miễn là bác đừng cắm nó vào dòng xxxD :D

Tks bác. Combo 50D + EF 24-70mm f/2.8L USM chắc OK chứ ? Hay phải làm thêm quả fix ?

hellomoto

Active Member

mấy bác vui nhỉ, theo như các nhà tư vấn bên trên thì em nghĩ bác tinhte cứ chuẩn bị 7 nghìn lão obama rồi =))

tommy8288

mấy bác vui nhỉ, theo như các nhà tư vấn bên trên thì em nghĩ bác tinhte cứ chuẩn bị 7 nghìn lão obama rồi =))
dạ ko tới 70 ông Obama đâu ah ! ( 1 ông = 100$ )
50D 880$
24-70L f2.8 1.350$
70-200L f4 600$
khoãn 30 ông Oba là OK rồi ạ !
chúc bác tinhte mau có dàn này để Off với AE nhé .

thoianghen

Active Member

Sao bác không tham khảo hình chụp bằng Canon 100 2.8 hay Tamron 90 2.8 trên mạng ấy, chụp đẹp lắm. Hay là muốn bắt bí đây ????:-L

Thích thì chiều: http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=28811

Mấy ảnh macro "coi đc" trên mạng đa số chụp bằng ống macro có gắn thêm extensiontube + raynox + flash +.... mới ra đc những tấm macro khủng. Tamron của em để trần trụi ko có flash, ko có tube thì chỉ chụp đc tới đó thôi hihihi ^^! Tại còn đang đi học nên hổng có tiền =.=

Xin mượn 1 tấm của bác xbn83 để làm ví dụ ạ. Em bái phục những bác chụp đc thế này lắm ^^!

Bên trên