NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

Mở khóa đầu thu để bắt các kênh free thì chỉ cần phần mềm mới thôi chứ cần gì đến đầu thu mới
K+ nó tốt bụng như vây, thi sao nó bán STB mới được :)
Nếu tốt, đã xai firmware cho FTA tư lúc mới tha\nh lập luôn rui :)

Jay Miz

Member
Re: Ðề: Re: NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

biết đâu đầu thu của K+ là DVB-S1 thì làm sao thu được một đống free DVB-S2 mpeg2-4 trên VNS1-2.

Ơ thế không lẽ đầu Samsung K+HD mà lại khg phải DVB-S2 MPEG4 8-}, em nói lạ lùng quá đấy =)), chẳng qua là K+ có muốn hay không thôi

Ðề: Re: Ðề: Re: NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

Ơ thế không lẽ đầu Samsung K+HD mà lại khg phải DVB-S2 MPEG4 8-}, em nói lạ lùng quá đấy =)), chẳng qua là K+ có muốn hay không thôi

"How can i tell her" nhỉ? đừng nói đầu HD, một đống đầu SD kìa.

Ðề: NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

Đầu SD của K+ bây giờ đang bán tháo mà , vì nó là DVBS1 chính hiệu, nhưng theo mình nghĩ với tìm lực như K+ nó cũng chẳng đổi công nghệ phát làm gì để phải cho khách hàng đổi đầu thu, bây giờ đã có VNS2 nếu cần K+ chỉ việc cập nhật phần mềm tự động là xong thôi !

dtsexpert

Active Member
Ðề: NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

Đầu SD của K+ bây giờ đang bán tháo mà , vì nó là DVBS1 chính hiệu, nhưng theo mình nghĩ với tìm lực như K+ nó cũng chẳng đổi công nghệ phát làm gì để phải cho khách hàng đổi đầu thu, bây giờ đã có VNS2 nếu cần K+ chỉ việc cập nhật phần mềm tự động là xong thôi !
em phụ long ku Điêu rui, ko tin ku Điêu hả . Ku Điêu nói K+ lộ trinh đổi stb mới kia :)

thôi anh ơi, làm như thuê TP rẻ lắm vậy, nén được cái nào lời cái đó chứ.

audileman2

Quá hay thanks bạn

hocleloi

Member

Em nhờ mấy anh tư vấn giúp cho cái đầu KTS nào thu tốt mấy kênh SD của HTV,em ở khu vực Thủ Dầu Một,Bình Dương,thanks mấy anh

BTDBRVT

Mới reg nick mà spam gần 60 bài rồi. MOD có xóa thì tiễn đưa bài của em luôn nhé :D

Đã nhanh tay ban nick rồi mà spam gần 60 bài rồi sao? (Đôrêmi)

nam2178

Well-Known Member
Ðề: Re: NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

Mới reg nick mà spam gần 60 bài rồi. MOD có xóa thì tiễn đưa bài của em luôn nhé :D

Khiếp cái thèng cu này, chém gió kinh khủng ghê, đến vệ tinh cũng bay rời quỹ đạo mất:D

kiendt11

Các bác cho em hỏi tí. Trong đầu thu em có thấy lúc dò đài nó để loại hình FTA. Vậy loại hình FTA là gì vậy? Có phải là loại hình dành cho mấy kênh không khóa mã không ạ?

dtsexpert

Active Member

Các bác cho em hỏi tí. Trong đầu thu em có thấy lúc dò đài nó để loại hình FTA. Vậy loại hình FTA là gì vậy? Có phải là loại hình dành cho mấy kênh không khóa mã không ạ?

FTA là Free to Air, những kênh miễn phí không mã khóa . Các đầu thu STB DVB trên thì trường phần lớn quảng cáo FTA STB, nhưng 1 số có thể xài thẻ CAM, soft CAM, hoặc share keys mã khóa qua cổng ethernet để giải mã các kênh mã khóa, vì vậy nhiều bác nhầm lần là kênh nào trên vệ tinh cũng đều là kênh FTA, thật sự thì không phải như vậy :)

BTDBRVT

Re: Ðề: NGÀY 31/10/12 HTV CHÍNH THỨC NGỪNG PHÁT TRÊN VINASAT 1 VÀ CHUYỂN SANG VINASAT 2

FTA là Free to Air, những kênh miễn phí không mã khóa . Các đầu thu STB DVB trên thì trường phần lớn quảng cáo FTA STB, nhưng 1 số có thể xài thẻ CAM, soft CAM, hoặc share keys mã khóa qua cổng ethernet để giải mã các kênh mã khóa, vì vậy nhiều bác nhầm lần là kênh nào trên vệ tinh cũng đều là kênh FTA, thật sự thì không phải như vậy :)
Em cứ FTA mà xem, không xơi kênh $$$ được :D

vovanvinh90

cám ơn các bác đã chia sẻ thông tin, chúc các bác vui vẻ cuối tuần nha

Bên trên