Ngày hôm qua ....... đã xa rồi

Kyniemdep

Crystal Love
Anh không biết bắt đầu từ đâu, chỉ biết rằng đó là chuyện tình đẹp nhất của anh và em
Cũng như bao đôi trai gái yêu nhau khác, anh và em đến với nhau sau những tin nhắn thư từ trao đổi, cuối cùng thì cũng được gặp riêng em, hôm đó mưa, mưa làm anh ướt hết áo quần và cả đôi giày, đến quán ngồi em mua cho anh đôi dép nhựa của chủ quán vì đôi giày của anh chứa đầy nước. Món quà đầu tiên em tặng anh, giờ nghĩ lại vẫn như mới hôm qua. Nụ hôn đầu tiên anh trao em là ngày đó, anh nhớ mãi nụ hôn đầu tiên này em ạ
Lần đầu tiên đến nhà em, được ăn tô mì em do chính tay em nấu, cảm giác anh rất vui, vì sau đó là những buổi cơm chiều em đợi anh về ăn cùng dù không thường xuyên, bên em anh cảm nhận được tất cả sự quan tâm chăm sóc của em đối với anh, từ miếng ăn đến giấc ngủ. Đó là khoảng thời gian đẹp nhất của mình phải không em.
Em đã chọn cho mình ngày kỹ niệm, kỹ niệm ngày chúng mình quen nhau, ngày em đồng ý cho anh đeo nhẫn vào cho em.
Ở đời thường là vậy, khi chưa có ta cố gắng giành lấy, khi có em rồi anh lại cứ là người làm em buồn, em giận, dù sau đó anh luôn xin lổi, em tha thứ cho anh rất nhiều lần nhưng anh thì vẫn vô cớ gây nên chuyện, để giờ này phải hối hận vì đã không biết trân trọng những gì anh đang có, giờ đã quá muộn để được em tha thứ, tất cả cuộc gọi, tin nhắn và thư từ đều không được em trả lời, anh đã sai, ân hận lắm nhưng đã quá muộn. Tất cả đều do anh, giờ anh chỉ còn biết lặng lẻ nhìn em từ xa, anh hiểu, em không nghe và không gặp anh nữa vì em sợ, sợ anh sẽ làm em đau thêm lần nữa. Giờ chạy ngang qua nhà em anh chỉ dám đứng nhìn từ xa, nhìn vào căn nhà mà nơi đó, em đã làm riêng cái phòng ngủ cho anh và em, giờ thì không còn nữa, căn phòng đó sẽ không có anh. Ở nơi đó không biết giờ em đang làm gì, em có khoẻ không. Lẽ ra nơi đó sẽ là tổ ấm của anh và em giờ thì không còn nữa. Có hối hận thì cũng đã quá muộn rồi
Chỉ khi thật sự mất em anh mới biết cảm giác đau đớn nó như thế nào, anh thật sự đã suy sụp, suy sụp hoàn toàn, không còn thiết nghĩ gì đến công việc hay việc gì khác nữa. Nhớ lắm, nhớ những bửa cơm em nấu, nhớ những món ăn em làm cho anh, nhớ những ngày cuối tuần dành cho nhau, nhớ cảm giác được ôm em vào lòng, nhớ cả những giọt nước mắt em rơi, anh biết làm nhiều việc nhưng anh vẫn tự hỏi sao chỉ mỗi việc làm cho em vui và hạnh phúc anh mãi không làm được, để cuối cùng anh phải ngồi đây viết nên những dòng này. Anh cố gắng tìm cho mình một lý do để có thể quên được em nhưng anh không thể, không thể tìm ra được lý do nào cả, tình yêu em dành cho anh quá lớn, thế mà anh lại không biết trân trọng nó.
Anh đã thật sự mất em rồi, ở nơi đó anh mong em luôn luôn được bình yên và hạnh phúc.
Anh vẫn mong em tha lổi cho anh, cho anh cơ hội để yêu thương và chăm sóc em như ngày nào, để có thể cùng em ăn buổi cơm chiều do em nấu, có thể cùng em dạo phố, có thể cùng em đi tiếp trên quảng đường còn lại, anh vẫn hy vọng như thế dù đó là điều rất khó xãy ra.
Tình yêu của tôi
Sài Gòn ngày 24-03-2013
Crystal Love

tusontay

Huyền Thoại
Lại thêm một chú... thất tình. :(

Hôm nay mình cũng có chuyện buồn. :(

tuanvuhung

Member
Khi có được tình yêu phải biết trân trọng nó, đừng để đến khi đánh mất rồi đau khổ...
Chia buồn cùng bạn, chúc bạn hạnh phúc!

Kyniemdep

Sao hôm nay vô giao diện lạ quá vậy các bác ơi

Kyniemdep

Khi có được tình yêu phải biết trân trọng nó, đừng để đến khi đánh mất rồi đau khổ...
Chia buồn cùng bạn, chúc bạn hạnh phúc!

Thanks bác, thật sự khi đã mất mình mới biết quý, nếu biết trân trọng thì giờ em đã không phải hối hận như bây giờ

Chiều đến, anh lại ngồi nhìn chằm chằm vào điện thoại, nhìn để chờ cuộc gọi hoặc tin nhắn từ em, nhưng không còn. Anh vẫn không tin đó là sự thật, anh vẫn đi lang thang đến từng nơi, những nơi mà mình đã đi chung với nhau, từ quán cháo trắng em ăn cùng anh đến các quán nước anh và em từng đến, đến ngồi và cầu mong sẽ có một phép lạ nào đó mang em đến ngồi cùng anh như trước. Anh vẫn thật sự không tin nó đã thành sự thật. Anh tự hỏi : Khi yêu nhau ta cùng tìm những điểm tốt đẹp của nhau vậy sao lúc này ta không cố tìm lại chút gì tốt đẹp của ngày xưa để tha thứ cho nhau ??? Để không đến nổi khi gặp nhau em phải quay lưng xem anh như người xa lạ.
................................

Kyniemdep

Anh vẫn đến ngồi ở những chổ anh và em từng gặp nhau, nơi ngày đầu tiên mình gặp nhau, biết rằng chờ trong vô vọng nhưng anh vẫn sẽ chờ vì anh không tin rằng đó là sự thật. Anh rất nhớ em

T.T.N

Kyniemdep

Sống trên đời sống cần có một tấm lòng, dù chẵng để làm gì, dù chỉ để gió cuốn đi..................................

Em Đi Bỏ Mặc Con Đường - Trịnh Công Sơn, Khánh Ly | WVtXU0Fb, Upload: Cafe sáng

Bỏ mặc căn nhà bỏ mặc tôi
Bỏ mặc nơi đây bỏ mặc người
Bỏ trăm năm sau ngàn năm nữa
Bỏ mặc tôi là tôi là ai
Em đi bỏ lại con đường
Bỏ lại con đường
Bờ xa cỏ dại vô thường nhớ em
Ra đi, em đi bỏ lại dặm trường
Ngàn dâu cố quận muôn trùng nhớ thêm
Bỏ mặc đêm dài bỏ mặc tôi
Bỏ mặc gian nan bỏ mặc người
Bỏ xa xôi yêu và gần gũi
Bỏ mặc tôi buồn giữa cuộc vui .
Bỏ mặc mưa về bỏ chiều phai
Bỏ mặc hư vô bỏ ngậm ngùi
Bỏ đêm chưa qua ngày chưa tới
Bỏ mặc tay buồn không bàn tay
Bỏ mặc vui buồn bỏ mặc ai
Bỏ mặc chăn không bỏ mặc người
Bỏ tôi hoang vu và nhỏ bé
Bỏ mặc tôi ngồi giữa đời tôi .

Kyniemdep

Chiều buồn nơi xa đó .........

13-04
- Đã bao lâu rồi em nhỉ, bao lâu rồi anh không còn nghe được giọng nói của em và không còn đọc được những tin nhắn của em nữa. Đã lâu rồi anh không còn biết tin tức gì về em nữa, kể từ khi nhận được sms của em, trước đó anh thường gọi cho T để hỏi thăm về em, nhưng từ lúc đó đến nay anh đã không còn gọi nữa, mình đã không còn gặp nhau nữa, mỗi ngày đến với anh đều vô nghĩa kể từ lúc anh và em không còn gặp nhau nữa, giờ tất cả còn lại chỉ là kỷ niệm, mọi việc như mới vừa hôm qua em ạ
Nhớ lắm, nhớ những buổi sáng ăn sáng cùng em tại các quán gần nhà, nhớ những món em tự tay nấu và mình cùng ăn sáng, nhớ quán cà phê mình chọn khi ăn các món do em nấu, nhớ những tin nhắn mà đến giờ khi đọc lại nước mắt anh cứ lăn dài, nhớ khuôn mặt đó ánh mắt đó qua những tấm hình em gởi tặng anh, tất cả những gì của em tặng anh anh đều giử lại cả, đó sẽ mãi là vật vô giá của anh. Mỗi sáng anh đều cố dậy sớm, chỉ để chạy ngang qua những nơi mình từng ăn sáng chung với nhau, chiều thì cứ nhìn chằm chằm bào điện thoại chờ những dòng tin nhắn của em, rồi về trong vô vọng
Chạy đến ngỏ vào nhà em anh chỉ dám đứng từ ngoài nhìn vào, anh không còn dám chạy vào như trước nữa, anh sợ hàng xóm họ hỏi anh không biết sẽ trả lời như thế nào, anh sợ nhìn vào căn nhà đó, nơi có cái phòng em dành riêng cho chúng mình, nó sẽ làm anh rơi nước mắt tiếp, anh sợ khi gặp em , sẽ khơi lại nổi buồn củ cho em. Anh chỉ đứng ngoài ngỏ và quay xe đi mà thôi
Nhớ quán ăn anh em và gia đình T cùng ăn tối, nhớ hai đứa cháu em bảo khoanh tay thưa bác Hai, nhớ cả tiếng gọi anh Hai từ T, khi đó anh rất vui, anh khoe ngay cùng em vì đó là những lúc anh thật sự có được cảm giác của một gia đình,
Anh đã nghe đâu đó câu nói : Niềm vui chỉ ở trên đường đi chứ không phải ở đích đến, em đã mang cho anh rất nhiều niềm vui trên con đường đi đó, anh và em không còn ở cái tuổi đôi mươi nữa, chúng mình đã vạch ra mục tiêu cho mình, cố gắng ổn định chổ ở để có với nhau những đứa con, để cái nhà đó sẽ có tiếng cười của con trẻ, ...........
Bát nước đổ đi cũng có thể làm đầy lại nếu ta cho nhau cơ hội, anh vẫn mong như vậy, anh đang ngồi ở quán cà phê gần nhà, nơi anh em và T T cùng gặp nhau khi lần đầu đến đây xem nhà, anh vừa chạy từ ngỏ nhỏ đó và đứng nhìn từ xa, chỉ dám đứng nhìn từ xa thôi em ạ, ngồi đây nhớ rất nhiều kỷ niệm đẹp, anh muốn viết nhiều lắm, nhưng khi viết mỗi con chữ như là mỗi cây kim nhọn đâm vào anh
Anh không là người đầu tiên đến với em nhưng anh sẽ là người cuối cùng bên cạnh em.
Yêu em và hôn em nhiều thật nhiều, bà xã của anh ơi
Xxx .................

untalo

Ðề: Ngày hôm qua ....... đã xa rồi

tôi cũng giống anh vậy! lấy con dao đâm vào tim mình xem có đau không, ai ngờ nó chết thật!

dungdt2

Chúc mừng bạn đã làm thêm được 1 trong 19 điều cần làm trong đời là "thất tình"

sky_XY

đôi khi người mình yêu chưa chắc là người sẽ đi hết con đường với mình

Kyniemdep

Tạm biệt ........tình yêu của tôi....

15-04
Nơi đây đẹp thật và êm đềm thật, anh ngắm sông và bỏ lại phía sau lưng những tiếng ồn ào của dòng xe cộ, người khác sẽ bỏ tất cả nổi buồn vào hộp kín và khoá lại , anh thì chọn nơi đây, nơi có con sông nổi tiếng này, anh cố thả mình theo dòng chảy, để gió và nước cuốn đi tất cả, tất cả nổi buồn anh đang mang, và cả những lời anh đã nghe từ em. Nhanh quá, mới đó, mới như ngày hôm qua thôi, anh không tin những lời em nói là sự thật, mới đó mà ...........
Nếu thật sự mọi việc đã thay đổi đến vậy, nhanh đến vậy, anh chỉ biết chấp nhận, như em hỏi anh : anh không cam tâm thì anh sẽ làm gì ? Anh không làm gì cả, anh sẽ im lặng, để chôn nó vào nơi đẹp nhất, đến với nhau êm đẹp thì khi xa nhau cũng vậy, anh sẽ giữ mãi những kỷ niệm đẹp của chúng mình.
Giá như ngày đó anh không đồng ý chọn nơi đó, giá như em vẫn ở chổ củ, giá như anh đừng làm những việc vô cớ kia. Đã trể để làm lại, để xin em một cơ hội, cơ hội đó em đã không trao cho anh nữa.
Anh chúc em luôn được vui vẽ và hạnh phúc với người mà em đã trao cơ hội đó. Cố gắng em nhé, cố gắng giữ lại chổ đó, đó chính là tâm huyết của em, là ngôi nhà đầu tiên trong đời của em, anh vẫn mong nó mau chóng thành nơi xứng đáng với công sức và tâm huyết của em.

Khi gặp nhau ngoài đường, chúng mình vẫn là bạn của nhau em nhé, tất cả những gì em tặng anh xin em đừng xoá, anh vẫn giữ lại cả, từ hình ảnh đến các tin nhắn, anh xin giữ lại làm kỷ niệm.

Tạm biệt. Tình yêu của tôi
Chúc em luôn luôn vui vẽ và hạnh phúc
Xxx

Kyniemdep

Chúc mừng bạn đã làm thêm được 1 trong 19 điều cần làm trong đời là "thất tình"

19 điều của bác mình đã làm gần hết, có những điều mình đã làm nhiều hơn 1 lần bác ạ. Thanks bác !!!

đôi khi người mình yêu chưa chắc là người sẽ đi hết con đường với mình

Xin cảm ơn bác đã chia sẽ cùng em trong lúc này

Kyniemdep

Mod có đi ngang qua xin vui lòng khoá dùm em topic này lại ạ. Em muốn nó sẽ là nấm mộ của riêng em
Xin cảm ơn Mod

Bên trên