Nghệ sĩ Đức Trung phản đối K+, một đài TH địa phương chuẩn bị kiện K+

ltnhuan

Ðề: Nghệ sĩ Đức Trung phản đối K+, một đài TH địa phương chuẩn bị kiện K+

cảm ơn ông Trung đã nâng key search google k+ lên Khoảng 11.400.000 kết quả (0,07 giây)

K+ mà tặng ông Trung 1 đầu thu gói 50n coi BDTV, K+ns(coi được trên aceess đấy), TTTV là xông thôi

ltnhuan

Hình như bạn không phải là người hâm mộ bóng đá thì phải. Nếu bạn thường xuyên theo dõi các trận đấu của đội tuyển việt VN ở đấu trường khu vực và châu lục hẳn bạn đã biết Nghệ sĩ ĐứcTrung là ai.
Theo tôi được biết thì K+ đâu có gói nào 50k/tháng đâu
, thấp nhất củng là 105k/tháng (gồm cả VAT) nhưng gòi cước này cũng không xem được các trận supper sunday của NHA. Bạn nên nhớ rằng người hâm mộ bóng đá ở VN không phải ai cũng có điều kiện để bỏ ra 250k/thàng chỉ để một tháng được xem được 4 trận dấu supper sunday. Đất nước chúng ta là đất nước của nhân dân, do nhân dân và vì nhân dân, biết rằng bây giờ cái gì cũng phải trả bằng tiền mới có được
nhưng cách làm của K+ ( trong đó có VTV) là không hợp lòng dân chút nào
.
hai cái màu đỏ thể hiện bạn chưa hiểu k+
tuy k+ CÓ hơi quá đáng vụ 250n nhưng có chút lương tâm là cho xem gói test k+ns trên access ở tần số 11049
CVL cũng có chút tính người đấy chứ!

quan645

hai cái màu đỏ thể hiện bạn chưa hiểu k+
tuy k+ CÓ hơi quá đáng vụ 250n nhưng có chút lương tâm là cho xem gói test k+ns trên access ở tần số 11049
CVL cũng có chút tính người đấy chứ!

Đúng là tôi không hiểu gì về K+, nhưng nơi tôi đang sống có khoản 5 đại lý K+ khi ra hỏi họ đều nói " tóm lại nếu muốn xem supper sunday thì phải trả 250K/tháng, chi phí ban đầu là 2,05tr" còn gói test gì như bạn nói thì tôi không nghe họ nhắc tới. còn gói thấp nhất cũng là 105K/tháng trả một lần 6 tháng = 630k, chi phí ban đầu là 1,65tr nhưng gói này không phát những trận đấu ngày chủ nhật. tôi chỉ biết về K+ có bi nhiêu đó thôi bạn biết nhiều xin bạn chỉ giáo thêm. còn ở đâu có gói cước 50k/tháng mà xem được ngoại hạng ngày chủ nhật thì nhờ bạn chỉ giúp tôi đảm bảo sẽ lắp một lúc 5 máy.

MrMilan

Banned

Trước khi có K+

1. Người dân được xem bóng đá Anh trên TH Cáp mất 60k/1 tháng
2. Ko được xem giải Ý, Tây Ban Nha, Đức, Pháp
3. Cúp C1 vẫn phát trên VTV3, nhưng ko có nhiều sự lựa chọn
4. Vòng loại Euro, WC thì chịu, ko xem được

sau khi có K+
1. Người dân vẫn được xem bóng đá Anh trên TH cáp, nhưng mất đi ngày chủ nhật.
2. Vẫn ko được xem các giải khác như Ý, TBN, Đức, Pháp
3. Cúp C1 vẫn phát trên VTV3
4. Vẫn chả được xem các trận vòng loại Euro, WC.

Khác gì nhau đâu, kêu gào làm gì, cứ làm như là có K+ là ko xem được bóng đá ấy, để thời gian làm việc khác đi, kêu gào làm gì cho mất công, người ta có ép các ông phải mua K+ để xem đâu

Nghệ sĩ Đức Trung là ai vậy? Ai bầu ông ấy làm chủ nhiệm CĐV VN thế??? Tự phong à???
Cảm ơn anh phattuvietnam đã có một bài PR cho K+.
Ai bắt buột ông ấy phải xem K+ mà than thở thế,Thu nhập 4tr/tháng mà bỏ ra có 250k/tháng thì đâu có nhiều?
không có xiền thì xài gói 50k/tháng cũng được, ai bắt buột phải bon chen gói 250k/tháng thế nhỉ ?

Ông này chắc thuộc lớp chim, bị bọn K + cắt mỏ xỏ mũi vẫn không biết. Hay là con của Cường $.
Về học lại cơ sở văn hóa đi

minhdangkt

Well-Known Member

Tẩy chay K+ thôi các bác ah

Ko đến nỗi (gần như) là alti K+, sẽ ko mua K+đến 2020 :))
2020= năm K+ phá sản :)), lúc đó sẽ mua 1 chiếc 2nd về mở ra nghiên cứu chơi :))

minhdangkt

Well-Known Member

Trước khi có K+

sau khi có K+

Khác gì nhau đâu, kêu gào làm gì, cứ làm như là có K+ là ko xem được bóng đá ấy, để thời gian làm việc khác đi, kêu gào làm gì cho mất công, người ta có ép các ông phải mua K+ để xem đâu

cái àny sai rồi bác ơi. Trước khi có K+ thi coi dc cả Ý, Anh, TBN, Đức luôn nha

quan645

Trước khi có K+

sau khi có K+

sao lại không khác hả bác, ngày xưa xem được bóng đá ngày chủ nhật giờ có xem được đâu, mà bác có biết những trận đấu gọi là Supper Sunday nó như thế nào không nhỉ? hình như bác không bao giờ xem bóng đá thì phải?

hd_las

Trước đây khán giả dc xem NHA giá rẻ và phát đại trà nhờ vào tiền tài trợ của Tiger beer và tiền quảng cáo của các doanh nghiệp như vinacafe, honda.... Tiền rồi cũng chảy vào túi Tiger beer, ESPNStar. Cái này thì mọi người cùng dc xem. VTC 3 năm trước thì độc quyền trên hệ KTS.
K+ nó mua nội dung chứ ko mua kênh và không có quảng cáo, tất nhiên giá cao. Nếu nói bỏ ra 250k/tháng để xem đủ thứ như thế ko hề đắt, mỗi tội dân VN còn nghèo giá đó chưa hợp lý và khán giả cũng ko khai thác hết nguồn tài nguyên mà K+ mang lại. Bản thân 2 kênh BDTV và TTTV cũng tăng giá bán dù ko được phát giải Ý, TBN (được phát lại vài trận).
Cũng nói lun, trước đây khán giả dc xem không có nghĩa là bây giờ cũng được xem. TH cáp chỉ bán kênh chứ ko cam kết nội dung. ESPN mùa này ko có NHA nhưng bọn TH cáp đâu có kêu hay kiện ESPN. K+ chỉ mất nết ở chỗ đang giữa mùa giải thì cắt phéng từ trận Real-Barca.
Nói chung nó chiến lược của K+ thích độc quyền thì kệ nó. Rồi thị trường sẽ tự đào thải thôi. Người xem hãy hài lòng với những gì mình có, kêu ca thêm mệt mà kiện thì chả có lý gì. Mà tui thấy nếu kêu ca thì nên kêu ca nhà cung cấp dịch vụ cho mình mới đúng chứ nhỉ.

Lioncoeur

Trước khi có K+

Chắc ông bạn chưa bao giờ xài TH Cáp, chỉ toàn bắc anten râu rồi tưởng tượng ra mình thế nào thì Cáp thế đó. Viết 4 thì sai bét 3. Biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe, ông bà ta nói cấm có sai mà.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lioncoeur

ESPN mùa này ko có NHA nhưng bọn TH cáp đâu có kêu hay kiện ESPN.

Dạ thưa anh là 1 tuần trước khi bắt đầu mùa giải, ESPN vẫn có lịch phát sóng bóng đá cả tuần đủ Anh, Đức, Ý, TBN tại VN mà các đơn vị TH không phải tăng giá thêm đồng xu nào so với mùa trước.

Không biết thì cũng không cần la to khoe dốt với thiên hạ đâu.

Tiến Đô

sao cái lũ K+ nó tham thế nhỉ ==', mấy trận hay k đc xem

hd_las

Dạ thưa anh là 1 tuần trước khi bắt đầu mùa giải, ESPN vẫn có lịch phát sóng bóng đá cả tuần đủ Anh, Đức, Ý, TBN tại VN mà các đơn vị TH không phải tăng giá thêm đồng xu nào so với mùa trước.

Nói như đúng rồi ấy, ESPNStar làm shjt gì có Đức, Ý, TBN. Còn lịch phát sóng do nó chưa cập nhật thông tin thôi

MrMilan

Banned

TH Cáp ở Quảng Ninh năm ngoái có đủ các kênh của VTC, có cả ESPN và Star Sport.
Nhưng chưa bao giờ xem được giải Ý, TBN, Đức, Pháp chỉ có mỗi giải Anh.
Mà ESPN và Star hình như chưa phát giải Ý, TBN bao giờ, chỉ có True Sport mới phát thôi
Đúng là biết 1 mà chưa biết 2.

Lioncoeur

TH Cáp ở Quảng Ninh năm ngoái có đủ các kênh của VTC, có cả ESPN và Star Sport.
Nhưng chưa bao giờ xem được giải Ý, TBN, Đức, Pháp chỉ có mỗi giải Anh.
Mà ESPN và Star hình như chưa phát giải Ý, TBN bao giờ, chỉ có True Sport mới phát thôi
Đúng là biết 1 mà chưa biết 2.

Ờ, đúng là ko phải ESPN mà là StarSport + s1, s2, s3. Cả nước chắc chì có mỗi cái TH cáp Quảng Ninh ấy. StarSport thì ngoài giờ phát EPL vẫn phát các giải khác nhé.
Tối CN nào cũng xem Đức lúc 8h, Ý lúc 9h, Sau 0h là TBN. C1 giữa tuần lúc nào cũng có 2 trận để chọn. Bộ tưởng tượng ra chắc.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lioncoeur

Nói như đúng rồi ấy, ESPNStar làm shjt gì có Đức, Ý, TBN. Còn lịch phát sóng do nó chưa cập nhật thông tin thôi

Cái người ta nói ko phài là chuyện ESPN ko cập nhật lịch phát sóng, mà là nó có quyền phát sóng với phí bằng 1 góc thằng K+ .

MrMilan

Banned

Ờ, đúng là ko phải ESPN mà là StarSport + s1, s2, s3. Cả nước chắc chì có mỗi cái TH cáp Quảng Ninh ấy. StarSport thì ngoài giờ phát EPL vẫn phát các giải khác nhé.
Tối CN nào cũng xem Đức lúc 8h, Ý lúc 9h, Sau 0h là TBN. C1 giữa tuần lúc nào cũng có 2 trận để chọn. Bộ tưởng tượng ra chắc.

S1, S2, S3 là kênh Super Sport, ko phải Star Sport đâu nhé, đừng nhầm nhọt như thế

Lioncoeur

S1, S2, S3 là kênh Super Sport, ko phải Star Sport đâu nhé, đừng nhầm nhọt như thế

Thì viết tắt Star Sport + S1,s3,s3; chứ có nói s1,s2,s3 là Star Sport đâu.

Lioncoeur

Đang được xem đủ đầy, trả tiền hẳn hoi. Sóng nước ngoài phát tại VN cũng là có bản quyền hẳn hoi chứ có phải đi ăn cắp của ai. Tự nhiên có thằng con lợn nhảy vào giật hết, bán lại với giá cắt cổ, ai lại ko căm nó.

Chưa kể nhà có 3TV, phải mua 3 cái đầu thu của nó à? Điên cũng vừa thôi.

Bên trên