Nghe thử và cảm nhận ampli Marantz PM6004 ghép với Klipsch RF62 ii và B&W 684

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Nghe thử và cảm nhận ampli Marantz PM6004 ghép với Klipsch RF62 ii và B&W 684

Theo kinh nghiệm của em thì công suất rms của ampli phải bằng hoặc lớn hơn công suất của loa thì cả ba dải mới nghe đều và rõ được.Vấn đề ù và rền ở đây là do em PM6004 còi qúa,em này chỉ nên đánh cho bookshelf thì ổn.

PM6004 nhìn công suất 40w là đủ đánh loa trong phòng gia đình rồi bác ạ.... thực tế em nghe con này để đến 11h là quá phê với B&W 684 roài...

minhducco

Ðề: Nghe thử và cảm nhận ampli Marantz PM6004 ghép với Klipsch RF62 ii và B&W 684

Các bác tư vấn cho em với. Em mới chỉ có 2 cặp loa, 1 cặp Klipsh RF35 (cột) và 1 cặp Bose 301 serie iii. Bây giờ em muốn ghép amply thì nên chọn marzantz hay chọn Denon hay....?? Em muốn vừa nghe nhạc vừa xem phim và hát nữa, gu nhạc em là nhạc vàng, nhạc nhẹ, jazz, pop. Đang hát với amply Cali nghe chán quá. Các bác tư vấn cho em với ạ.

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Nghe thử và cảm nhận ampli Marantz PM6004 ghép với Klipsch RF62 ii và B&W 684

Các bác tư vấn cho em với. Em mới chỉ có 2 cặp loa, 1 cặp Klipsh RF35 (cột) và 1 cặp Bose 301 serie iii. Bây giờ em muốn ghép amply thì nên chọn marzantz hay chọn Denon hay....?? Em muốn vừa nghe nhạc vừa xem phim và hát nữa, gu nhạc em là nhạc vàng, nhạc nhẹ, jazz, pop. Đang hát với amply Cali nghe chán quá. Các bác tư vấn cho em với ạ.

Vừa xem phim vừa nghe nhạc thí bác phải chọn AVR (Audio Video Receiver) ạ, ở VN phổ biến có Denon, Onkyo, Pioneer, Harman Kardon,....

Hai Scm

Active Member
Bác này nói chính xác lắm mình cũng đã bị rồi.

Từ khi lên dàn rời, mình đổi gu âm nhạc luôn.....

Lúc trước nghe 2.1 dàn vi tính cùi thì thích anh Đàm, Bảo Thy, Đông Nhi,... bass càng mạnh càng thích.
Bây giờ lên dàn rời thì tự nhiên nghe mấy nhạc này cứ thùm thụp tiếng bass, tiếng ca sĩ thì oang oang, chả còn nghe được tiếng nhạc cụ nào khác, mình đâm ra thích nhạc vàng Lệ Quyên, phối âm khác hẳn.... nhạc Bằng Kiều cũng hay, rất chat, nhưng tĩnh quá....Quang Lê cũng hay

Bên trên