Ngoại hạng Anh không xem không được

ljonh3art

Active Member
Ðề: Ngoại hạng Anh không xem không được

Hehe. Vụ này giúp mấy quán cafe kiếm lời nhanh đây!

Bắt truyền hình của K+, tăng giá cafe lên, 9 xác mấy bác nhỉ? hehe

Chúc mừng bác Phúc với bác Tín :D

satan85

Well-Known Member

Cám ơn chú, hi vọng như lời của chú nói

camry2006

Member

Em cũng có nghe phong phanh vụ này, nhưng các Bác truyền hình múa lân cho vui thôi, rồi đâu lại vào đấy cho mà xem.
Em thì nghĩ thế này:
- Thứ nhất các Bác nhà Đài truyền hình các kiểu cũng từ 1 mẹ Truyền hình VN mà ra thôi (kiểu như Vinaphone với Mobiphone thôi) nên chủ đầu tư cũng là loanh quanh đâu đó trong dòng họ hết.
- Thứ hai: ở VN mình độc quyền kiểu đó sẽ chẳng tồn tại lâu được vì rồi sẽ có nhiều nguồn khác phát thôi (internet hoặc xem chui bằng thiết bị TQ rẻ tiền chẳng hạn v.v...)
- Thứ 3 không lẽ mỗi năm 1 đài độc quyền thế là bà con phải dùng đủ các loại thuê bao truyền hình mới xem được sao??? Rồi sẻ bị phản ứng thôi, bóng lăn thì tăng căng thẳng.
- Và cuối cùng là đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt, các Bác độc quyền phát sẽ bán lại hoặc yêu cầu không được chèn Quảng cáo khi các Bác ấy phát bóng đá để thu lại tiền, chứ không lẽ mua bản quyền về xem 1 mình à???
Kết luận theo ý của em là: Chậm nhất thì mất 1 vài trận chúng ta lại xem như thường nó vẫn thế.

Các Bác đọc bài này nhé, em nói có sai đâu ;;);;);;)

K+ phải chia sẻ bản quyền phát sóng Ngoại hạng Anh
http://vnexpress.net/GL/Kinh-doanh/2010/07/3BA1E919/

morson

thấy toàn 22h và sau 22h cafe sao mở đc

pakse

K+ chỉ độc quyền những trận ngày Chủ Nhật thôi, các bác khong lo gì cả! Chủ nhật nào không đi off rồi về lăn đùng chết ......sao xem nổi:!!:!!:!!:!!:!!@};-@};-3:-O3:-O3:-O

dino

Active Member

vẫn đâu vào đấy chờ ngày khai mạc giải xem mới biết thế nào được :(

satan85

Well-Known Member

thấy toàn 22h và sau 22h cafe sao mở đc

Bác này vui tính phết.
đá bógn dù có mấy giờ vẫn có cafe để cho bác xem hết, bác chưa trải nghiệm xem bóng đá công đồng rồi, thứ 7 và chủ nhật làm gì có giờ ngũ vào buổi tối, có ngủ thì ngũ ngày thôi, chứ buổi tối thì từ 18h30 đến 5h sáng phải thất để chiến

camry2006

Member

Bác này vui tính phết.
đá bógn dù có mấy giờ vẫn có cafe để cho bác xem hết, bác chưa trải nghiệm xem bóng đá công đồng rồi, thứ 7 và chủ nhật làm gì có giờ ngũ vào buổi tối, có ngủ thì ngũ ngày thôi, chứ buổi tối thì từ 18h30 đến 5h sáng phải thất để chiến

Cha này chắc hồi đẻ ra ở Mỹ thì phải, sống lệch múi giờ M... nó rồi.
Hehehe, đừng chửi em nhé :-bd

satan85

Well-Known Member

Cha này chắc hồi đẻ ra ở Mỹ thì phải, sống lệch múi giờ M... nó rồi.
Hehehe, đừng chửi em nhé :-bd

Mấy bác muốn xem cảm giác xem đá bóng đích thật thì lên Hòa Khánh sẽ biết liền, o trọ mới có cam giac đó các bác ah, e đã từng 1 tháng không ngũ buổi tối đễ xem wc 2006, và i như rằng 1 tháng không đi học buổi nào, các bác có tin không:-w

pakse

Mấy bác muốn xem cảm giác xem đá bóng đích thật thì lên Hòa Khánh sẽ biết liền, o trọ mới có cam giac đó các bác ah, e đã từng 1 tháng không ngũ buổi tối đễ xem wc 2006, và i như rằng 1 tháng không đi học buổi nào, các bác có tin không:-w

Chinh xac, tin 100%. Xem ma di hoc duoc ...moi la.^#(^^#(^^#(^^#(^

vblog_biz

Well-Known Member

Hòa Khánh mới là thiên đường của sinh viên mê bóng đá mà :D

Bên trên