[Ngoài luồng] ACE tư vấn máy lạnh ngon bổ rẻ cho phòng HD :D

dino

Active Member
Ðề: [Ngoài luồng] ACE tư vấn máy lạnh ngon bổ rẻ cho phòng HD :D

1) ship được 2 cục nớ về đà nẵng cũng đọa
2) đồ điện dân dụng chơi 2nd hand e không chuẩn lắm
ko ship anh ơi có anh gì em họ anh Ti làm máy lạnh ở ĐÀ NẴNG lun, em chưa coi nhưng nghe anh nói vậy cũng sợ :-ss vậy mua loại reetech hay daikin có được ko anh ?

havu

ko ship anh ơi có anh gì em họ anh Ti làm máy lạnh ở ĐÀ NẴNG lun, em chưa coi nhưng nghe anh nói vậy cũng sợ :-ss vậy mua loại reetech hay daikin có được ko anh ?

Nếu kg có tiền thì chơi ree cũng được. tức là một là bết xà lết, hai là cực đỉnh chứ đừng nữa vời. :D

dino

Active Member

Nếu kg có tiền thì chơi ree cũng được. tức là một là bết xà lết, hai là cực đỉnh chứ đừng nữa vời. :D
vậy em chơi bết xà lết lun :D cảm ơn anh tư vấn

chiminh

Member

hi,
thật ra khi nói đến máy lạnh là phải nói đến national.Nhưng cái thương hiệu này nó bán cho Panasonic rồi.nên coi như là .... giờ là panasonic.
Thực tế : Vo địch dó là ngài DAIKIN có tiền mà xài chú này thì... khỏi chê.Mát lạnh khỏi chê.
tuy nhiên bạn phải check xem mục đích bạn xài để làm gì?Phòng làm việc, phòng ngủ? v.v..
mỗi một nhu cầu là 1 cái khác nhau.
mình thì xài từ năm 1993 cái may lạnh national đến tháng 10/2008 vừa rồi thì tạm thời cho nó về nghỉ dưỡng.Thay vào đó là toshiba.
Vậy có phải là mâu thuẫn với những gì mình nói khộg?
không phải.Lúc trước mình cung chỉ mua toàn national thoi.cái rồi khi mở quán cafe.trong đó mình tìm hoài khogn đủ national nên mình cho toshiba vo luon.( tong cong quan minh co den 8 cái may lanh) và chủ nhà người ta có 1 cai DAIKIN.( cái này xài trau bò .v..... 2 nam ma lam ve sinh co 1 lan thoi do ....mac du biet vay la khogn dung ... nhung van mat lanh vo cung )
và xài 2 nam roi nên mới thay đổi quan niệm 1 chút.
thôi túm lại là vậy :
nên mua inverter bởi vì nó có chế độ rất hay tiết kiệm điện mà vẫn giữ được độ lạnh như mong muốn.
Mình dang xài hàng nội địa nên cày trâu bò và làm mát cực nhanh.( hồi xưa quán mình khi khách vào mới mở máy lạnh và chỉ 5 phút thì mat hết cả phòng.DT 4x8 cao 3m) xài 2 máy 1,5HP
mấy cái máy lạnh đời mới này mình thấy nó chạy theo kiểu lạnh là ngắt rồi 1 hồi nữa nóng thì chạy lại.Cón inverter thì khác nó giảm công suất từ từ.
mình gan như mở 24/24.nhung để 26 dộ thôi.Mát cả phòng.khong bị nhiễm lạnh.lai được cái đỡ tốn điện.
so sánh nè : ( máy 1,5HP toshiba hay national)
nếu bật 20 độ : máy chạy 1g khoảng 1kw điện .dòng điện là 6A
nếu bật 26 độ : máy chạy 1g ...... ( chưa thử khong nói bậy chỉ biết tiền điện giảm nhiều lắm) dòng là 1,5A
theo ngu ý của mình nó giống như ban chay 26 do se duoc 4 giờ khi chay 20 độ ( khong biếttdung khong nữa.Bác nào giỏi mí cái này thì hỗ trợ ) vì dòng của nó thấp.
vài dòng vậy.Cái này là theo kinh nghiệm thui.Ai gioi hon thi cu tu van nha hehe

tndp

Member

cứ tầm 35m3 khí bác quất 1 ngựa, là OK. Tos, Pan, Dai, York mà mần. carrier hơi khó kiếm chứ không thì cũng OK

chiminh

Member

ghi vầy rõ hơn nè : dt tich phong khoang 3m x 4m cao khoang 2,5m la xài 1hp la ok

havu

Thằng ku Ti 76PVH nó dùng từ sai làm bác Havu nhà mình sai theo, phải là Inverter chứ ko phải Invester bác ạ.

....

Hôm nay đọc báo Người Lao động nơi trang 11 có nói tới công nghệ biến tần là invester nhé, chip chỉnh a kg đúng rồi. khẹc khẹc.

http://www.google.com.vn/search?hl=vi&q=công+nghệ+invester&meta=&aq=f&oq=

havu

mấy thằng nhà báo dở hơi đó a havu.

A nói: Biến tần = inverter (tức là nói đúng nghĩa và chính tả) :D
Chip nói: phải là invester tức là chỉnh chính tả cho a.

Nhưng gút lại inverter lại là đúng cả nghĩa lẫn ý của a ở bài trên cùng.

hhiihhi, thôi bỏ đi, giờ dino nó cũng đã mua máy rồi. <:p :D

dino

Active Member

A nói: Biến tần = inverter (tức là nói đúng nghĩa và chính tả) :D
Chip nói: phải là invester tức là chỉnh chính tả cho a.

Nhưng gút lại inverter lại là đúng cả nghĩa lẫn ý của a ở bài trên cùng.

hhiihhi, thôi bỏ đi, giờ dino nó cũng đã mua máy rồi. <:p :D
thơm thầy tu phát :-* thầy vất vả vì em quá :)) em đi mua con Funiki cùi pắp được ko ạ ?:D

Tui thay DAIKIN xai rat ok
Tui xai 10 nam roi chua thay gi ca ?

Bên trên