Nhà hàng TQ so sánh người VN mình với "chó"

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

tusontay

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Nhà hàng TQ so sánh người VN mình với "chó"

Hjc hjc. Chưa chắc đâu, hàng bác up, chắc gì TQ đã xài mà phải ghi rõ! :D
Em biết là bác không thích những gì em Upload. :)
Nên lần sau em sẽ ghi rõ: "Không dành cho Trung Cẩu & Chó, quan trọng nhất là VThanhgtvt đừng quan tâm"
PS: Là người Việt Nam phải biết yêu nước, em có đi du lịch cũng "không bao giờ" rẽ vào những chỗ đó. :)

Ðề: Re: Nhà hàng TQ so sánh người VN mình với "chó"

...đồ chó Trung Quốc !!!

chó!
chó!
chó!

(hô to 3 lần)

Hô như thế thì chỉ có HDVN nghe chứ TQ đâu có nghe. Có dõi thì đến lãnh sự quán, đại sứ quán TQ mà hô. Còn gan hơn nữa đến chợ Lớn - quận 5 - Sài Gòn hô to 3 tiếng như bác chỉ đó. Bảo đảm bác hô mới có 1 tiếng là bác mất mạng rồi :)) :)) :))

nguyenvanngochan

Active Member
Ðề: Nhà hàng TQ so sánh người VN mình với "chó"

Haiz ngán các bác quá! Em mới xem mấy trang đầu mà mấy bác cứ ném nhau! Em cũng có mấy thằng bạn gốc tàu khi nhắc tới TQ tụi nó rất buồn chuyển đề tài khác! Đâu phải ai người TQ cũng như vậy đâu cũng có người này người khác, nếu các Bác có trách thì trách Chính Phủ TQ! Xung quanh ta cũng có nhiều người gốc tàu họ là bạn bè , gia đình , người yêu ..... đừng quơ đủ cả nắm chứ!

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Nhà hàng TQ so sánh người VN mình với "chó"

Em biết là bác không thích những gì em Upload. :)
Nên lần sau em sẽ ghi rõ: "Không dành cho Trung Cẩu & Chó, quan trọng nhất là VThanhgtvt đừng quan tâm"
PS: Là người Việt Nam phải biết yêu nước, em có đi du lịch cũng "không bao giờ" rẽ vào những chỗ đó. :)

Sao bác lại "so sánh" em như thế? Đây là bác không cho em quan tâm đó chứ! :-??

Stormhdvn

Well-Known Member

Nhìn mà tức kinh khủng, chả hiểu sao mỗi lần trung quốc nó nhắc tới mình là toàn là so sánh với rồng ko nhỉ, nên so sánh với Sh*t thì hay hơn

vietthuong

Well-Known Member
Gậy ông sẽ đập lưng ông vì “chủ nghĩa Đại Hán” hẹp hòi
27/02/2013 18:00

(TNO) Mấy hôm nay, dư luận ở Việt Nam, Nhật Bản, Philippines sôi lên phẫn nộ vì những tấm hình chụp được từ một nhà hàng ở Bắc Kinh, Trung Quốc.

Đó là tiệm ăn Beijing Snacks, gần lâu đài Thái tử Gong, khu vực hồ Houhai, nằm phía nam Tử Cấm Thành, Bắc Kinh. Một khu vực rất đông du khách đến thăm viếng.

Trong tấm hình do cô Rose Tang - một người Mỹ gốc Hoa đang làm việc tại Trung Quốc - chụp, người ta thấy tấm bảng dựng trước tiệm ăn, ghi rõ bằng tiếng Anh và bằng chữ in, nội dung: “Nhà hàng không phục vụ người Nhật, Philippines, Việt Nam và c.hó”. Ai cũng hiểu, “đối tượng thứ 4” là c.hó đưa vào cốt để miệt thị đến tận cùng 3 dân tộc, xếp họ ngang với súc vật.

Ngày xưa, ngay trong các tô giới thuộc lãnh địa một số nước phương tây ở Thượng Hải, người Trung Quốc đã từng vô cùng căm hận trước những tấm bảng cấm: "Ở đây, cấm người Trung Quốc và c.hó!". Rất nhiều người Trung Quốc đã gia nhập đội quân cách mạng sau khi xem những tấm bảng mang tính kỳ thị dân tộc này.

Nay một tiệm ăn ở Bắc Kinh (có phải chỉ một tiệm ăn hay không?) lại áp dụng nguyên cái bài kỳ thị chủng tộc khốn nạn đã khiến họ từng nhục nhã và căm thù đó.

Tấm bảng với nội dung kỳ thị phân biệt chủng tộc dán ngay trước tiệm ăn Beijing Snacks được viết cả bằng tiếng Anh và tiếng Hoa - Ảnh: AFP
“Cái gì mình không muốn ai làm cho mình, thì dừng bao giờ làm với người khác”. Sự nhục mạ, kỳ thị, tư tưởng phân biệt chủng tộc tối tăm không phải tới bây giờ mới có. Nhưng với thời hiện đại này, những tư tưởng và hành vi khốn nạn như thế đã và đang bị lên án dữ dội trên khắp thế giới.

Người Trung Quốc không phải không biết điều này. Họ đã từng là nạn nhân của sự kỳ thị phân biệt chủng tộc ấy, làm sao họ quên được.

Nhưng một khi họ để cho mình tối mắt vì sự hận thù dân tộc, vì thói “dân tộc lớn”, vì “chủ nghĩa Đại Hán” hẹp hòi, thì họ lại có thể bê nguyên điều đã khiến mình nhục nhã để bôi nhọ, mạ lỵ, xúc phạm các dân tộc khác.

Đó là một sự sa đọa. Nó có thể khiến họ bị cô lập, bị khinh bỉ trên khắp thế giới. Những tư tưởng dân tộc cực đoan mang màu sắc phát xít ấy đang bị lên án và chống đối quyết liệt trên khắp hành tinh này.

Bây giờ đang là thế kỷ 21, chứ không phải thế kỷ 19 hay đầu thế kỷ 20.

Người Việt Nam chúng ta, cả người Nhật, người Philippines nữa, hết sức phẫn nộ vì sự xúc phạm dân tộc này. Nhưng chúng ta là những người văn minh. Chúng ta không bao giờ lại bê nguyên trò phân biệt chủng tộc hèn hạ ấy để trả đũa lại người Trung Quốc.

Những quán ăn ở Việt Nam vẫn mở rộng cửa cho tất cả mọi người trên thế giới này có dịp tới thăm viếng Việt Nam với sự thân thiện và thái độ phục vụ tốt nhất.

Vì chúng ta là Việt Nam. Vì chúng ta là người Việt.

Kẻ nào dùng những thủ đoạn xấu xa mà trong quá khứ đã có người áp dụng với mình để xúc phạm người khác, sớm muộn gì họ cũng sẽ phải nhận lấy hậu quả “gậy ông đập lưng ông”.

Thanh Thảo

Theo TNO

Gậy ông đập lưng ông! Em thích câu: Gieo gió, gặt bão hơn!

leesang

Well-Known Member

"Người khác" lo là ai vậy bạn? Đa số anh em mê HD trên diễn đàn đều là thành phần tri thức, có hiểu biết... Thấy điều bất bình đem ra thảo luận là chuyện bình thường! Đàn ông mà không dám nói chuyện chính trị thì tốt nhất xuống bếp phụ vợ lặt rau đi! %%-

Hay bạn đợi tên chủ nhà hàng đó ghi đích danh: "This shop does not receive the leesang and Dog" thì mới chịu lên tiếng? :-??
Cực đoan đến nổi phát ngôn lung tung. Trí thức mà ăn nói theo kiểu dân đầu đường xó chợ vậy. Lên diễn đàn hdvn này mà ăn nói như vậy là kg được đâu nhe cưng. Chửi cho đã đi mai mốt yêu và lấy nhầm vợ người tàu thì đi cắm đầu xuống đất nhe cưng.

Tình hình binh luận kiểu này gây mât đoàn kêt quá mod đóng cửa đi ạ.

bouth

Member
Mới đầu mình bị shock khi nhìn thấy tấm ảnh trên facebook của Rose Tang, buồn trong giây lát nhưng ...
Gậy ông sẽ đập lưng ông vì “chủ nghĩa Đại Hán” hẹp hòi
27/02/2013 18:00
....Nó có thể khiến họ bị cô lập, bị khinh bỉ trên khắp thế giới. Những tư tưởng dân tộc cực đoan mang màu sắc phát xít ấy đang bị lên án và chống đối quyết liệt trên khắp hành tinh này.

Bây giờ đang là thế kỷ 21, chứ không phải thế kỷ 19 hay đầu thế kỷ 20.

.... sớm muộn gì họ cũng sẽ phải nhận lấy hậu quả “gậy ông đập lưng ông”.

Có nhiều người tự cho mình là người có học, vậy xin các bạn hãy cư sử như những người có học.

leesang

Well-Known Member

Xin lỗi bạn vì tui đã nói thẳng, nói thật! Mà sự thật thì luôn mất lòng! Nhưng đôi khi: "thuốc đắng thì giã tật" :)>-

Tui phát ngôn cũng bình thường thôi chứ đâu đến nỗi "lung tung". Đúng ko? Tự do ngôn luận mà! Đàn ông thực thụ thì mắc gì phải sợ bàn mấy chuyện Chính trị? Mấy rày thông tin trong và ngoài nước đăng tin này hà rầm mà tui thấy bạn nhát gan quá nên bức xúc nói vậy thôi! :)

Nói chung cũng đừng vì bọn Trung cẩu, mà người Việt mình tự nhiên "nội chiến" với nhau trong forum này nhé! 8-X Chúc vui!
Nói chuyện như vậy mới là ae chung nhà chứ. Chẳng phải là không quan tâm đến chính trị nhưng ở đâu cũng vậy. Xấu tốt cũng có người nên không vì vậy mà chửi lung tung được. Thật ra những người Hoa ở VN là những người tốt bụng đó chứ Sống gần những người đó nhiều khi chúng ta còn yêu thương họ kìa. Ở đây mình chửi họ vì họ chơi xấu mình vậy các bạn có chắc là người vn mình không chơi xấu họ không. Vây nên mình mới nói vào đây chơi giải trí là chủ yếu đừng động chạm gì đến chính trị vì điều này ngay cả lão CHip cũng như BQT cũng không ủng hộ đâu

trung750

Member
Thời nó bị đô hộ nó từng bị cái bảng này,nhục hơn con cá nục giờ đi chơi chiêu này đúng là đầu toàn đậu hủ thúi X(X(X(
Lịch sử vẫn còn tấm hình .........

trannguyenhien

Active Member
cũng tương tự như mình goị nó là tàu khưạ thôi nhưng mà bọn này lòng dạ chẳng có ngôn từ mà nói.không biết tư tưởng cuả bác DŨNG nhà mình tế nào nhỉ.

the sung

Member

Hôm nay mình mới lên sapa lần đầu tiên, lên khu du lịch Hàm rồng có cái biển vườn cây Hữu nghị Việt - Trung. Mà thấy chữ Trung bị xóa mờ và bôi bẩn đi nhiều, tự nhiên thấy hay hay, đó cũng là cách thể hiện đối với bọn Trung Cẩu.

trannguyenhien

Active Member
bọn khựa này muốn thách thức cả thế giới đây.phen này thì còn ai chơi với nó nữa chứ

ProSkyR

Well-Known Member
Các bác sau này nếu có duyên và vốn đề mở bất kỳ quán, cửa hàng kinh doanh hãy đề biển y chang, thay đổi chút về tên.
Chúng ta cùng quyết tâm.
Chuyện nó đề biển đó chỉ là đứng trong nhà chửi đổng ra ngoài. Thời bị đô hộ, nó bị người ngoài vào trong nhà, đừng trước cửa chửi thẳng vào mặt (số lượng lớn) mới lởm.
P/s: Em nhớ không nhầm đã từng xem 01 phim Việt Nam có tình tiết cấm người nước mình và...

thangba81

Well-Known Member

mia cái bọn từng bị ví như chó ngay trên đất nước mình mà còn lắm chuyện. đúng là bon tàu khựa ăn tranh của chó.

cong_chua_tuyet

bọn Tàu chỉ giỏi khôn vặt thôi không đáng ngại,cách đây 100 năm bọn khựa bị ngừoi Anh treo biển ở Thượng Hải :"cấm chó và ngườ TQ" (nguồn từ phim Tinh võ môn của Lý tiểu Long).

chaulong201

Giờ chúng ta cũng lên tẩy tray hàng Trung Quốc không phải vì tình hình biển đảo hày kỳ thị dân tộc mà hàng của họ toàn kém chất lượng và hàng giả

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên