Nhà mình có bác nào dùng Chromecast with Google TV - Android TV 10 chưa nhỉ?

E định mua Chromecast with Google TV - Android TV 10 lắp cho con TV LG 10 năm tuổi, có nên mua ko các bác, e chủ yếu xem Youtube với Netflix

cuonghv

Nếu chỉ chạy 2 cái Youtube và Netflix thì nên mua TV mới. Bây giờ phải là 4K có HDR chứ TV 10 năm rồi thì không được hưởng thụ những tinh hoa khoa học kỹ thuật của nhân loại. Đời người sống có bao lâu mà cứ hững hờ, lưỡng lự. TV thông minh bây giờ đều có 2 app trên: Youtube và Netflix với chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt nhất do chính chip trên TV xử lý.

Meo_ham_vui

E định mua Chromecast with Google TV - Android TV 10 lắp cho con TV LG 10 năm tuổi, có nên mua ko các bác, e chủ yếu xem Youtube với Netflix
Mình cũng mới mua 1 con, xài cho em Samsung smart TV đời 2016 (lúc đó thì còn là FULL-HD), nhận xét nhanh thì lắp vào nó coi youtube mượt hơn app trên TV, ko giật lag. Bấm kiểm tra thông tin, thì nó hiển thị youtube ở độ phân giải cao nhất của kênh phát (full-HD), nên hình có vẻ nét hơn và đẹp hơn app gốc (ko lên full-HD).
TV mình cắm dây mạng LAN (vì cái antten bên trong TV bắt sóng ko mạnh). Còn chromcast thì mình dùng wifi của nó luôn, vì nó ko có jack LAN.
Độ tiện lợi sử dụng rất cao. Đáp ứng tức thì, dùng một cái remote của chromecast chung luôn cho TV (bật tắt, tăng giảm âm lượng...). Tích hợp tốt với app quản lý Google Home (nhà thông minh).
Tính năng vui vui là chọn những người thân trong gia đình để google tự lấy ảnh của họ làm Hình nền lúc TV ở chế độ nghỉ. Thấy mặt mấy thằng con chụp bằng điện thoại hồi bé mà nó móc liên kết với google photo.
Đã test thử tốc độ wifi bằng app trên ChromeCast thì tầm 100Mbs (nhà mình dùng gói cáp quang loại rẻ nhất của FPT cho hộ gia đình).
Nó phù hợp nhu cầu giải trí với những app đơn giản như Youtube, rất tiện vì nói cho cùng nội dung Youtube 4K rất ít. Nên việc bỏ tiền ra mua TV 4K cũng khá tốn kém. Nhận dạng giọng nói tiếng Việt/Anh đều ổn, do nó nhớ lịch sử mình tìm kiếm, nên gợi ý khá chính xác, hợp với mấy bé nhà mình. Nó gọi kênh nó thích ra rất nhanh.
Màu sắc/âm thanh thì mình đánh giá là ngon hơn cái androi Box x96 AIR.
Kết nối rất đơn giản vì hãng nó tinh gọn hết cỡ: có thể dùng nguồn USB từ TV (TV có cổng nguồn ra từ 1A trở lên, chứ 0.5A là ko chạy).
Nhược điểm: vì rút gọn hết cỡ nên nếu anh em nào muốn cắm thêm này nọ phải suy nghĩ kỹ. Có thể dùng hub USB-C nhưng nếu chơi cách đó thì mua luôn cái androi BOX loại mạnh chạy Google TV cho nó khỏe.
Nếu mạng WIFI yếu thì hoặc kéo cục phát wifi lại gần TV hoặc mua apdater (loại thay cho dây nguồn đi kèm của nó. giá hơi cao, tầm 600k). Như nhà mình thì để mỗi tầng 1 cục WIFI dạng MESH (kết nối sau lưng giữa các cục bằng dây LAN), nên bắt sóng WIFI rất ổn.

Bên trên